ผู้เขียน หัวข้อ: ชุดเเก๊ส LPG สามารถย้ายไปรถคันอี่นได้ไหมครับ? (ขนาดเครี่องเท่าเดิม)  (อ่าน 2344 ครั้ง)

ออฟไลน์ Cheap and cheerful

• Sr. Member
สมมุติว่า ติดเเก๊สในรถ Vios 1st Gen เเล้วเปลี่ยนเป็น Vios ตัว 3rd Genปลาดุก ที่เป็น 1NZ เหมือนเดิม สามารถย้ายได้ไหมครับ?
หรือสามารถข้ามไปตัว 2NR-FBEDual VVTi หรือไป City,Jazz ได้เลยครับ?

ออฟไลน์ Prachsaphol_yjd

• Sr. Member
ย้ายได้ครับ แต่รู้สึกถังแก๊สมีการจดเลขไว้ที่ขนส่งตอนลงประวัติเล่มว่าติดแก๊สครับ
ให้ดีเปลี่ยนถังก้ดีครับ เพราะถังแก๊สเค้าให้ใช้แค่ 10 ปีครับ
คันเก่าก็อุดรู ส่วนคอไอดีจะเปลี่ยนหรืออุดแล้วแต่สะดวกครับ :)

JONNY

• บุคคลทั่วไป
ย้ายได้   แต่่ควรเอา เฉพาะอุปกรณ์มาใช้ ถังแก๊ส หัวฉีดหม้อต้ม กล่องควบคุม
ส่วนท่อยางต้องเปลี่ยนใหม่เพื่อความปลอดภัย

ออฟไลน์ Slipknot`

• Hero Member
  • *** HLM.COM ***
สบายครับ

ออฟไลน์ mamaman

ได้ แต่ต้องเดินระบบใหม่ครับ

ออฟไลน์ sukhontha

ได้ครับ  แต่ส่วนมาก  หัวฉีด  หม้อต้มก็ควรเปลี่ยน

ส่วนถัง  มีเลขคุมตรวจสภาพอยู่กับรถคันเก่า  จะต้องนำสำเนาการถอดจากรถคันเก่ามายื่นจด  ยุ่งยากมาก

ดังนั้น  คุณใช้ได้แค่ระบบ  มันก็เลยไม่คุ้มในการถอดออกมากใช้กับคันใหม่

ยกเว้น......คุณชอบโปรแกรมตัวนั้น  แต่ในท้องตลาดไม่มีขายแล้ว  แบบนี้ถึงถอดออกมาใช้กับคันใหม่ เฉพาะชุดสาย+กล่อง..