ผู้เขียน หัวข้อ: คนไทยนิยม PPV กันขนาดนี้ ถ้ามีพวก Tahoe, Escalade, Expedition ตลาดรถจะเป็นไงครับ  (อ่าน 6836 ครั้ง)

ออฟไลน์ SM.

• Hero Member
คนละตลาดกันเลย ราคาก็ต่างกันไกล

ออฟไลน์ UpToGu

• Full Member

MID SIZE  PPV บ้านเรา ก็ใหญ่ไปแล้วครับ
มองแบบไม่อคติ PPV บ้านเราขนาด กำลังดี ( แอบใหญ่ ) รูปร่างพอรับได้ บางรุ่นก็สวยเลย

ว่าแต่ คงไม่มีตังซื้อครับ

PPV มันก็คือ Pickup ยกสูง  รถประเภท OFF-ROAD

เรา ยัง มาตั้งแง่รังเกียจ Pickup  อะไรกันหนักหนาครับ
Pickup แบบ PPV มัน ไม่ใช่ Pickup ขนของ หากแต่ มันเป็น Pickup ยกสูง OFF-ROAD ครับ ไม่กระจอกนะครับ
แทงใจดำเลยครับ เรื่องตั้งแง่อคติ pickup คุณพ่อเป็นแพทย์ออร์โธปิดิกส์ ท่านชอบpickup มาก เคยขับpickup  ไปทำงานที่โรงพยาบาล โดนด่า บอกขับกระบะมา ทำเสียภาพลักษณ์องค์กรแพทย์ ผมว่าไร้สาระมาก

jaesz

• บุคคลทั่วไป
Tahoe มันมีเกรย์มาขายนานละครับ อาแปะผมยังมีอยู่คันนึง รถห่วยมาก เสียโน่นนี่ตลอดทั้งที่ขับไม่มาก กินน้ำมันเก่ง แต่แปะเจ้าของปั๊มเลยไม่สน.

ถ้ามีคนอยากได้เดี๋ยวเขาไปซื้อเกรย์กันเองล่ะครับพวกรถแบบนี้