ผู้เขียน หัวข้อ: อะไรที่สามารถลอกสีสเปรย์ที่พ่นที่คาลิปเปอร์เบรคได้บ้างครับ  (อ่าน 2538 ครั้ง)

ออฟไลน์ Guy y

• Sr. Member
พอดีพ่นสีที่คาลิปเปอร์เบรคครับ เเล้วเกิดไม่ชอบขึ้นมา อยากเอาสีที่พ่นออกเป็นเเบบเดิมครับ

สอบถามครับว่าอะไรที่สามารถลอกสีสเปรย์ที่พ่นที่คาลิปเปอร์เบรคได้บ้างครับ

โดยไม่กัดยางเเละพลาสติกครับ เพราะว่าผมจะไม่ถอดคาลิปเปอร์เบรคออกมาทำครับ

สามารถหาซื้อได้ที่ไหนบ้างครับ

ขอบคุณครับ
2010 VIOS

ออฟไลน์ ๑ ๒ ๓

• Hero Member
    • ร้าน เอที คอมสำโรง
มันมีสเปรย์ลอกสีอยู่นี่ครับ ร้านขายสีสเปรย์นั่นละครับ
รับซื้อ ขาย ซ่อม แลกเปลี่ยนคอมพิวเตอร์,โน้ตบุ๊ค และอุปกรณ์

ออฟไลน์ rotaryman

น้ำยาลอกสีครับซื้อตามร้านวัสดุก่อสร้างได้ ลอกออกมาเป็นแผ่นเลยเวลาทาระวังอย่าไปโดนส่วนอื่นๆใช้พูกันค่อยๆทาครับ ผมว่ายังไงก็ต้องถอดออกมานะครับเพราะมันลอกถึงเนื้อในเลยถ้าลอกแค่ผิวหน้าที่พ่นทับอย่างเดียวอันนี้ผมไม่ทราบว่ามีรึป่าวนะครับ

jaesz

• บุคคลทั่วไป
น้ำมันเบรคผสมกับแป้งสาลี(แป้งอะไรก็ได้) หรือชุบผ้าหุ้มชิ้นงานไว้ ถ้าผสมแป้งก็ทาให้น้ำมันเกาะสีได้ ทิ้งไว้2-3ชั่วโมงสีมันจะพอง เอาแปรงโลหะขนยาวๆปัดๆ

* ผสมแป้งเพราะแป้งจะอมน้ำมันไปเกาะบนผิวงานครับ ไม่หยดทิ้งไป หรือชุบผ้าด้วยน้ำมันเบรคหุ้มชิ้นงานก็ได้เหมือนกัน

ถอดผ้าเบรคออกก่อนนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 02, 2017, 21:41:49 โดย Jae »

ออฟไลน์ IS2000

พ่นทับง่ายกว่าครับถ้าจะไม่ถอดคาลิปเปอร์ออกมา
1 3 5
├┼┼╕
2 4 6 R