ผู้เขียน หัวข้อ: LED Daylight ของ Accord facelift หลอดขาดเกือบทุกคันเลย  (อ่าน 15487 ครั้ง)

ออฟไลน์ Carrera

• Hero Member
Re: LED Daylight ของ Accord facelift หลอดขาดเกือบทุกคันเลย
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: มีนาคม 06, 2017, 01:10:27 »
เริ่มใช้หลอดถูกๆ ลดต้นทุน(ในส่วนที่มองไม่เห็น) แทนหรือเปล่า

ผมก้เคยเห็น LED W212 ขาดน่ะ ทำไมมันคุณภาพต่ำจริงๆ พอไฟท้ายติดไม่ครบ เบนซ์นี่ดูไม่สมประกอบ ดูหมดราคาเลย

ไฟท้ายแท็กซี่ altis หลายๆคันยังติดดีอยู่เลย ไหนจะ ACV41 ที่บ้าน ก็ยังติดครบทุกหลอด  8)

acv41 นี่ผมเห็นไฟท้ายขาดกันเกือบทุกคันบนถนนเลยนะครับ รถเพื่อนผมก็กระพริบ ใกล้ขาดละ

เอกลัษณ์เลยครับไฟท้ายของ ACV40/41 เนี่ย รถผมขาดไปแล้วรอบนึง เปลี่ยนใหม่ ก็ขาดเหมือนเดิม เลยปล่อยไว้ยังงั้นแหละ

คันที่บ้านผมยังไม่ขาดน่ะ สงสัยจะแปลก  แต่เป็นรุ่นก่อนไมเนอร์

ตัวไมเนอร์เห็นขาดบ่อย แต่มันคือ LED  เหรอครับ
ผมนึกว่าตัวไมเนอร์ มันลดต้นทุน ใส่หลอดธรรมดาแทน แล้วเล่นใช้แผงทับทิมหลอกให้ดูเหมือน LED ซะอีก

จำได้เลยตอนเห็นครั้งแรก  ชอบไฟตัวแรกมากกว่า   :-\
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 06, 2017, 01:12:10 โดย Butterzai »

ออฟไลน์ Arte三六九

• Jr. Member
  • **
Re: LED Daylight ของ Accord facelift หลอดขาดเกือบทุกคันเลย
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: มีนาคม 06, 2017, 05:51:08 »
จริงครับ ACV40 ก่อน minor ไฟท้ายสมบูรณ์ครบทุกดวง 7 ปีแล้วก็ยังดีอยู่ก่อนขายไป ผมเห็นคันอื่นบนถนนก็ยังติดทุกดวงไม่ขาดเลยซักคัน ผมว่ามันสวยกว่าตัว minor ที่โคมขุ่นๆและ LED แทบทุกวันขาดแหว่งๆ กระจาย หาสมบูรณ์น้องมาก
“Das Beste oder Nichts”

ออฟไลน์ phil

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: มีนาคม 06, 2017, 08:10:28 »
ของผมป้ายแดงตัว MC ออกมา 5 เดือน  ขาดไปแล้วครับ
ส่งเคลมไปแล้ว ยังอยู่ในประกัน (เห็นในใบซ่อม ข้างละ 3 หมื่น )

ออฟไลน์ Naeky

• Full Member
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: มีนาคม 06, 2017, 09:02:14 »
ถ้าเป็น Part Number ใหม่แบบที่พี่ๆบอก ก็น่าจะดีขึ้นนะครับ
ของ Camry นี่เป็นเกือบทุกคันเลย เมื่อเช้าก็เพิ่งเห็น W212 DLR ไม่ได้ขาดแต่กระพริบเหมือนรถจะพังเดี๊ยวนี้มันเป็นกันง๊ายง่าย

ออฟไลน์ Boycm009

• Sr. Member
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: มีนาคม 06, 2017, 09:55:29 »
ถ้าอยู่ในประกันก็เครมได้ และถ้าเป็นกันเยอะบริษัทรถยนต์คงต้องไปไล่บี้กับSupอีกทีให้ปรับปรุงpart ใหม่ออกมาแก้ไขละครับ

ออนไลน์ ABUSEz

• Sr. Member
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: มีนาคม 06, 2017, 10:11:46 »
เริ่มใช้หลอดถูกๆ ลดต้นทุน(ในส่วนที่มองไม่เห็น) แทนหรือเปล่า

ผมก้เคยเห็น LED W212 ขาดน่ะ ทำไมมันคุณภาพต่ำจริงๆ พอไฟท้ายติดไม่ครบ เบนซ์นี่ดูไม่สมประกอบ ดูหมดราคาเลย

ไฟท้ายแท็กซี่ altis หลายๆคันยังติดดีอยู่เลย ไหนจะ ACV41 ที่บ้าน ก็ยังติดครบทุกหลอด  8)

acv41 นี่ผมเห็นไฟท้ายขาดกันเกือบทุกคันบนถนนเลยนะครับ รถเพื่อนผมก็กระพริบ ใกล้ขาดละ

เอกลัษณ์เลยครับไฟท้ายของ ACV40/41 เนี่ย รถผมขาดไปแล้วรอบนึง เปลี่ยนใหม่ ก็ขาดเหมือนเดิม เลยปล่อยไว้ยังงั้นแหละ

คันที่บ้านผมยังไม่ขาดน่ะ สงสัยจะแปลก  แต่เป็นรุ่นก่อนไมเนอร์

ตัวไมเนอร์เห็นขาดบ่อย แต่มันคือ LED  เหรอครับ
ผมนึกว่าตัวไมเนอร์ มันลดต้นทุน ใส่หลอดธรรมดาแทน แล้วเล่นใช้แผงทับทิมหลอกให้ดูเหมือน LED ซะอีก

จำได้เลยตอนเห็นครั้งแรก  ชอบไฟตัวแรกมากกว่า   :-\

ไฟท้าย acv40 ตัว mc เป็น led ครับ

จริงที่ไฟแหว่ง หลอดไม่ได้ขาดนะครับ แต่ข้อต่อบริเวณแผงวงจรข้างในมันหลวม
ซึ่งมันซ่อมไม่ได้ครับ ทางเดียวคือต้องเจาะพลาสติกข้างหลังให้เป็นรู แล้วบัดกรีตรงข้อต่อเอาใหม่ ในคลับมีคนทำอยู่ครับ

ออฟไลน์ เต๋า AV

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: มีนาคม 06, 2017, 10:27:30 »
ต้นทุนเขามาแค่ขั้น จาก LED เม็ดละ 15 บาท เหลือเมดละ 3 บาท

ออฟไลน์ Aleister TJ

• มีเงินเป็นล้านก็ซื้อเมื่อวานไม่ได้ แต่ถ้าร้อยล้านก็ช่างเมื่อวานมันเถอะ
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: มีนาคม 06, 2017, 11:10:20 »
จริงครับ ขับรถไป-กลับที่ทำงานเจอหลอดขาดทุกวันครับ รถป้ายแดงราคาเป็นล้านปล่อยให้เป็นแบบนี้ได้ยังไง ยี่ห้ออื่นป้ายแดงยังไม่เคยเจออะไรแบบนี้
My Car History ~

Honda City ZX
Toyota Yaris 1.2E
Mazda3 Skyactive 2.0S
Mazda 2 SkyActiv 1.5 High Plus L
Mitsubishi Pajero Sport 2.4 Elite

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: มีนาคม 06, 2017, 12:03:14 »
สวยแต่ไม่ทน ก็ไม่ไหวนะเนี่ยย

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: มีนาคม 06, 2017, 17:42:40 »
ขาดบ่อยจริงหรอ ทำไมผมยังไม่เคยเจอ 

ออฟไลน์ ps000000

« ตอบกลับ #40 เมื่อ: มีนาคม 06, 2017, 18:00:01 »
ถ้าเราทำ Tube guide แสงดีๆ

เอา Led ใส่หัว tube ท้าย tube ฝั่งละหลอดก็สวยแล้ว

ออฟไลน์ Artist

• Full Member
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: มีนาคม 06, 2017, 18:03:23 »
ที่เห็นหลอดไฟขาด มันตอนเปิดไฟเลี้ยวหรือเปล่าครับ ที่มันจะดับไฟ DRL ลง เพื่อให้เห็นไฟเลี้ยวกระพริบชัดขึ้น

ผมเคยคิดว่ารถเบนซ์หลอด LEDขาดเหมือนกันเวลาเปิดไฟเลี้ยว แต่พอเลี้ยวเสร็จกลับมาติดเหมือนเดิม เลยรู้ว่ามันจะหรี่อัตโนมัติ

ออฟไลน์ mothsan

« ตอบกลับ #42 เมื่อ: มีนาคม 06, 2017, 18:11:13 »
ที่เห็นหลอดไฟขาด มันตอนเปิดไฟเลี้ยวหรือเปล่าครับ ที่มันจะดับไฟ DRL ลง เพื่อให้เห็นไฟเลี้ยวกระพริบชัดขึ้น

ผมเคยคิดว่ารถเบนซ์หลอด LEDขาดเหมือนกันเวลาเปิดไฟเลี้ยว แต่พอเลี้ยวเสร็จกลับมาติดเหมือนเดิม เลยรู้ว่ามันจะหรี่อัตโนมัติ
อาจจะใช้ แต่ผมยังไม่เคยเห็นหลอดขาดสักคัน

ออฟไลน์ Aleister TJ

• มีเงินเป็นล้านก็ซื้อเมื่อวานไม่ได้ แต่ถ้าร้อยล้านก็ช่างเมื่อวานมันเถอะ
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: มีนาคม 06, 2017, 22:37:31 »

ขาดตอนรถวิ่งๆนี่แหละครับ หาดูไม่ยากเลยครับ
My Car History ~

Honda City ZX
Toyota Yaris 1.2E
Mazda3 Skyactive 2.0S
Mazda 2 SkyActiv 1.5 High Plus L
Mitsubishi Pajero Sport 2.4 Elite

ออฟไลน์ bompuriku

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: มีนาคม 07, 2017, 01:49:28 »
รู้แต่ว่าจะเป็นกันเฉพาะตัว minor change หรือป่าวครับ ผมตัวก่อนยังอยู่ดีครับผม
2006 Honda Accord G7 2.4 EL
2014 Honda Accord G9 2.4 EL
2016 Toyota Fortuner 2.8 TRD Sportivo 4WD AT
2019 Mercedes-Benz E350e Exclusive