ผู้เขียน หัวข้อ: ซิตี้ตัวใหม่ 2017 ไม่มีบุวัสดุที่ซุ้มล้อหลังหรอครับ  (อ่าน 6485 ครั้ง)

ออฟไลน์ final

• Sr. Member
ไปดูที่โชว์รูมมาครับ ถ้าจำไม่ผิดตัวก่อนไมเนอร์จะมีบุวัสดุคล้ายๆ สักหลาดที่ซุ้มล้อหลังและตรงปลายหลังสุดจะเป็นแผ่นพลาสติก แต่ตัวไมเนอร์ที่ดูมานี่เปลือยๆ เห็นเหล็กเลย เหลือแค่แผ่นพลาสติกที่ปลายซุ้มล้อหลังซะงั้นอ่ะครับ

ออฟไลน์ boyyyy

ลดต้นทุนอีกแล้วพี่ฮอน

ออฟไลน์ NONT4477

• Hero Member
  • Let the SKYFALL
สักหลาดบุซุ้มล้อตัวก่อนไมเนอร์เหมือนจะมีเฉพาะเกรด SV นะครับ V ไม่แนใจ แต่ S ไม่มีแน่นอน
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ I-PULSE

ผมใช้ตัว S อยู่ ไม่มีแน่นอนสักลาดอะไรนั้น ตัวสูงกว่านี้ไม่รู้ครับ

ออฟไลน์ Eakkypoo

• Full Member
ทำไปได้
วิ่งถนนเปียกนี่ เสียงน้ำเข้ารถเลยนะ เหมือน Almera

ออฟไลน์ mothsan

ของผมตัวเก่าก็ไม่มีสักหลาดนะ เข้าใจอะไรผิดรึป่าว หรือ เฉพาะตัวท๊อปที่มี

ออฟไลน์ ToRToNGPaT

• Wongnai : ติดตามต้อง
Jazz SV ตัว MY16 รถผม ก็ไม่มีครับ มีแค่แผ่นพลาสติกสีดำอยู่ด้านหลัง นิดเดัยวครับ
My Car = My Friend

2023 Honda HR-V 1.5 e:HEV RS E-CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องหมูแดง)
2023 Honda WR-V 1.5 RS CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องถุงแดง)

Review ของกินอร่อยๆ เรียนเชิญที่ Wongnai : ติดตามต้อง

ออฟไลน์ Ron

• Jr. Member
  • **
Jazz SV GE รถผมก็ไม่มีวัสดุซับเสียงครับ เวลาวิ่งผ่านน้ำท่วมขัง เสียงน้ำนี่ชัดเจนทุกอณูครับ แต่สำหรับตัวผมเองคิดว่าไม่เป็นปัญหาต่อการใช้งานครับ ผมเฉยๆครับ รถราคานี้ก็ได้ประมาณนี้ ไม่ซีเรียสครับ

Turbocharger

• บุคคลทั่วไป
นี่แหละฮอนด้า ออฟชั่นเยอะสุดในกลุ่ม แต่ไปลดที่อื่นแทน

ออฟไลน์ kenny523

สรุปฮอนด้าฉลาดสุด ใส่ที่คนส่วนใหญ่มองเห็นหรือชอบ และเลือกถอดที่คนส่วนใหญ่ไม่สังเกตหรือมองไม่เห็น

ออฟไลน์ CJ.

ผมเคยใช้ City SV ก่อน mc อยู่พักนึง confirm ว่ามีสักหลาดซุ้มล้อหลังครับ
เวลาล้างรถนี่ฉีดน้ำกันตาเหลือกเลยกว่าจะสะอาด เป็นที่ให้ฝุ่น+คราบสกปรกเกาะชั้นดีเลย
2005 Jaguar XJ Super V8
2005 Mercedes-Benz C230 Kom. Sports Coupe
2011 Aston Martin DBS
2013 Jaguar XJL 5.0 V8 Portfolio
2017 Lexus RX200t Premium
2019 Honda CR-V 2.4S
2019 Bentley Continental GT W12
2021 Lexus IS300h Luxury
2021 Mercedes-Benz GLE 350de 4MATIC Exclusive
2021 Porsche 911 Carrera S

ออฟไลน์ final

คนซื้อ city, jazz ปี 2016 เป็นต้นไปนี่โชคร้ายนะครับ โดนตัดหลายอย่างเลย

รถผม jazz ตัว v ปี 2015 ยังไม่โดนตัด

ออฟไลน์ Joii

คนซื้อ city, jazz ปี 2016 เป็นต้นไปนี่โชคร้ายนะครับ โดนตัดหลายอย่างเลย

รถผม jazz ตัว v ปี 2015 ยังไม่โดนตัด
ใช่ครับ จำได้ว่า city, jazz รุ่นก่อนปรับ MY2016 ยังมีอยู่ แต่รุ่นย่อยไหนบ้างอันนี้ผมไม่ทราบ

ออฟไลน์ supawit

• Jr. Member
  • **
  • KIA picanto K1
ของผม city sv 2014 มีครับ ของรุ่นยังไม่ได้โฉบไปดูที่โชว์รูมเลย :)
"96 BENZ W124 E280 code C
"07 TOYOTA vigo prerunner E
"11 KIA picanto SE
"14 HONDA city SV
"16 HONDA HR-V E

ออฟไลน์ ~BK นะแจ๊ะะะะะ~

• Full Member
ตอนนี้รอดู Drl ว่าสภาพจะเหมือนกับ Accord รึเปล่า เคยมีaccord ขับตาม แล้ว ไฟDrl มันสว่างข้างเดียว .....โอ้เลย
~~

ออฟไลน์ ps000000

ผมเคยใช้ City SV ก่อน mc อยู่พักนึง confirm ว่ามีสักหลาดซุ้มล้อหลังครับ
เวลาล้างรถนี่ฉีดน้ำกันตาเหลือกเลยกว่าจะสะอาด เป็นที่ให้ฝุ่น+คราบสกปรกเกาะชั้นดีเลย

ตกลงไม่มีดีกว่าใช่ไหมครับ 555555555

ออฟไลน์ SM.

อะไรลดได้ ลดครับ

ออฟไลน์ No Trespassing

ตกลงไม่มีดีกว่าใช่ไหมครับ 555555555

มีดีกว่าไม่มีครับ ถึงข้อเสียจะล้างยาก (มากๆๆ)

แต่ข้อดีคือช่วยเก็บเสียงได้ดีเลย ไม่งั้นรถยุโรป รวมถึง D-Seg ญี่ปุ่นทั้งหมด คงไม่ใส่มาให้ครับ

ออฟไลน์ chanphoto

BR-V ตัว TOP ไม่มีเหมือนกันครับ