ผู้เขียน หัวข้อ: ข้อมูล Hyundi แต่ภาพเป็น Audi ซะงั้น!  (อ่าน 3752 ครั้ง)

ออฟไลน์ POPROCK

• Sr. Member
ข้อมูล Hyundi แต่ภาพเป็น Audi ซะงั้น!
« เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2010, 10:01:55 »
ตามลิ้งค์เลยครับ

http://www.manager.co.th/Motoring/ViewNews.aspx?NewsID=9530000062498
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 12, 2010, 10:33:59 โดย POPROCK »
สังคมดีๆ...ไม่มีขาย
อยากได้...ต้องช่วยกันสร้าง
โดยเริ่มจาก...ตัวเราเอง

ออฟไลน์ IncarRus

• Hero Member
นิดหน่อย ให้อภัยกันครับ
สมัยยังเป็นวัยรุ่น ผมก็มั่วเหมือนกัน :D

หรือฮุนไดจะซื้อออดี้ไปซะแล้ว :o

ออฟไลน์ maggie

ติดตามอ่าน ผู้จักการออนไลน์ มานาน ครับ ช่วงหลังๆ1-2ปีมานี่ทั้งข่าว ทั้งพิสูจน์อักษรมั่วมากๆ มีให้เห็นผิดแทบทุกวัน สะกดผิดเล็กน้อยพอเข้าใจ แต่บางข่าวนี่เกินให้อภัยจริงๆ
อย่างข่าวฮุนไดอันนี้ ไม่รู้ว่า คนเขียนข่าวตาบอดหรือไม่รู้จักlogoของ ฮุนไดว่าต่างจากเอาดี้ยังไง ขึ้นข่าวมาก็เป็นชั่วโมงแล้วยังไม่แก้เลย
ข้อดีที่ทำข่าวผิดครั้งนี้ก็ คงทำให้เช้าเครียดๆวันนี้ ได้หัวเราะจากการอ่านcommentในนั้น(ไม่เชื่ออ่านดู โคตรฮา)

ออนไลน์ AIMU

• Full Member
ลบกระทู้นี้ดีกว่านะ
มันเหมือนจะประจานเวปนั้น เพราะอ่านหัวแล้วรู้สึกไม่ดี
ผิดพลาดอะไรพูดกันแรงๆก็พูดในเวปของเค้าก็พอ

Re: ข้อมูล Hyundi แต่ภาพเป็น Audi ซะงั้น!
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2010, 10:37:49 »
แก้ไขแล้วนะครับ
ถ้าหากแรงไป

ผมเอามาลงเป็นกรณีศึกษา
อยากให้หลายๆเวบ ที่เป็นผู้สื่อข่าว
มีความรอบคอบ มีความรู้ ในสายงานที่ตนเองทำ

เพราะ ผู้อ่านหลายคน ต้องการทราบข้อมูลรถที่ถูกต้อง
ก่อนที่จะนำไปตัดสินใจซื้อ
และข้อมูลผิดพลาด จะทำให้ภาพลักษณ์ของบริษัทรถยนต์นั้นๆเสียหายได้

ออฟไลน์ Sunnook

Re: ข้อมูล Hyundi แต่ภาพเป็น Audi ซะงั้น!
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2010, 11:02:37 »
เข้าลิงค์ไปไม่มีไรเลยนี่ครับ

หรือว่าเจ้าตัวเขารู้ตัวแล้วรีบลบไปแล้ว

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2010, 11:03:32 »
มันเหมือนจะประจานเวปนั้น เพราะอ่านหัวแล้วรู้สึกไม่ดี
ผิดพลาดอะไรพูดกันแรงๆก็พูดในเวปของเค้าก็พอ

เจ้าของกระทู้แก้ไขข้อความ soft ลงแล้ว คงไม่ต้องถึงกับลบกระทู้หรอกครับ
ขอเพียงแค่ความเห็นที่ตามมา มีเหตุผลไม่หยาบคาย ก็คงไม่เป็นไรหรอกครับ

ปล.คลิกไปตามลิงค์ เนื้อข่าวหายไปแล้ว เขาคงกำลังแก้อยู่น่ะครับ
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2010, 11:46:09 »

เจ้าของกระทู้แก้ไขข้อความ soft ลงแล้ว คงไม่ต้องถึงกับลบกระทู้หรอกครับ
ขอเพียงแค่ความเห็นที่ตามมา มีเหตุผลไม่หยาบคาย ก็คงไม่เป็นไรหรอกครับ

ปล.คลิกไปตามลิงค์ เนื้อข่าวหายไปแล้ว เขาคงกำลังแก้อยู่น่ะครับ

ใช่ครับ ท่านผู้การ
ขอบคูณครับ

ออฟไลน์ Bluedoft

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2010, 12:32:46 »
หายไปซะแล้ว ดูไม่ทัน

สงสัยตอนนี้โดน บก ด่าเช็ดอยู่ หุหุ

ออฟไลน์ firstzeng

• Full Member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2010, 15:05:11 »
ห้าห้า ลบไปซะละ แต่ผมดูทันนะ คนในบอร์ดนั้น แซวกระจายเลย ตลกมากๆ

ออฟไลน์ kritphakhin

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2010, 12:13:12 »
ไม่มีแล้วอ่า