ผู้เขียน หัวข้อ: เคยบีบเเตรรถที่ขับคลานๆเเล้วเขามาจี้คืนไหมครับ?  (อ่าน 6640 ครั้ง)

ออฟไลน์ Cheap and cheerful

• Sr. Member
วันนี้ผทเจอ Civic FB 1.8S ขับคลานๆเเบบไม่มีเหตุผล ทั้งที่ข้างหน้าไม่มีอะไรเลย ผมเลยเคาะเเตรไปเพี่อเตือน ข้างหลังผมก็มีเเท๊กซี่รออีก 2-3 คัน พอเคาะไป เงอะงะเหมือนเดิม
เลยเคาะไปรอบสอง เหมือนเขาโมโหเลยเบี่ยงซ้ายให้ผมเเซง ผมเเซงปุ๊ป ทีนี้คุณพี่จี้ติดตูดเลย อ้าว ทําไมทีงี้ขับเหมือนคนปกติได้ละ เขาจี้ดูดตูดมาเรี่อย จนผมมารอจะออกถนนใหญ่วิภาวดี ซึ่งมันก็ต้องรอจังหวะนิดนึง เข้าทางคุณ Civic ครับ บีบเเตรไล่ผมใหญ่เลย (วิภาวดี ขืนออกไปพรวดๆโดนชนตายพอดี) พอผมออกมาได้ เขาก็ตามๆๆๆๆ ผมเลี้ยวเข้าซอยการประปา เอ้า ตามมาอีก นึกว่าต้องมีปากเสียงกันเเล้ว สุดท้ายเขาเลี้ยวเข้ากรมพลังงานไป

เเบบนี้ผมผิดหรือเปล่า? หรือว่าผิดทั้งคู่?

ออฟไลน์ Sagittarius Toshi

ผมไม่รู้เขาเป็นคนในจังหวัดนั้นหรือเปล่า

ถ้าสำหรับต่างจังหวัด(ไม่ได้เหมารวมว่าทุกจังหวัด) ในจังหวัดที่ผมอาศัยอยู่ โดยเฉพาะการบีบแตร เทียบเท่ากับการชวนทะเลาะ ด่าพ่อด่าแม่ อะไรทำนองนั้นเลย

ทุกวันนั้น ไม่เคยกดใช้แตรเลยครับ

ออฟไลน์ Visual

คุณทำผิดกฎการใช้แตรของประเทศนี้ครับ คือ ต้องบีบสั้นๆ บีบให้เบา และบีบครั้งเดียว (ถ้าจะเบิ้ลให้กดเบิ้ลให้จบในครั้งเดียว) นอกเหนือจากนี้คือหาเรื่อง  ::) ::)

ผมเคาะสั้นๆนะครับ ไม่ได้ลากยาวเลยยย

ออฟไลน์ Stp

• Hero Member
การขับรถของคนพวกนี้คือมาตรฐานของพวกช้าแช่ขวา ขับความเร็วปกติเหมือนชาวบ้านเขาก็ทำได้แต่ไม่ทำ พอโดนบีบแตรเกิดจะสะกิดต่อมขึ้นมาเชียว
:D ;D ร่วมรณรงค์รักการอ่านหนังสือ แทนการถามตลอดเวลา ;D :D

ออฟไลน์ ceberos

พวกนี้มีตังซื้อรถแต่ไม่มีสมองขับรถ  ผมเชื่อนะว่ามันรู้ต้องการขับช้าบังเลนพอเราจะแซงก็จะมีประโยคเด็ด ผมขับตามกฏหมายกำหนด

ผมแซงมาได้ถึงขับมาจี้เราก็ทำเฉยๆไปครับ พวกนี้ไม่มีค่าพอที่จะไปสนใจมันขับตามได้ไม่นานหรอกครับ

ออฟไลน์ meeuwarn

ส่วนใหญ่ควายขับรถนั่งจิ้มมือถือครับ >:( >:( >:( >:(

บีบแตรมันก็ไล่ขวิด ครับ :-X :-X :-X :-X

ปรงๆ พ่อ แม่ ควาย คงไม่ได้สั่งสอน
สมัยพ่อแม่ควายไม่มีมือถือมานั่งจิ้มไปขับไป ;D ;D ;D ;D

ออฟไลน์ ๑ ๒ ๓

• ร้าน เอที คอมสำโรง
มันเป็นทางลูกระนาด พวกเลียๆ ผมไม่บีบแตรครับ ผมแซงยาวๆไปเลยครับ แต่พวกมาจี้จะเอาคืน

นึกในใจ ไอ้ห่าน  คนตามมันเป็นแถว ค่อยๆคลานไป แต่พอเราแซงมัน ยังมีหน้าจะมาเร่งจี้อีก

เฮ้อ!
รับซื้อ ขาย ซ่อม แลกเปลี่ยนคอมพิวเตอร์,โน้ตบุ๊ค และอุปกรณ์

ออฟไลน์ Auto

ก็ไม่เห็นมีไร  คุณขับแซงไปก็จบไม่เห็นต้องบีบแตรเลย

ออฟไลน์ akewizard

เคยเจอบ้างครับ ตอนกำลังขับกลับบ้านเป็นถนน 2 เลนสวนกันแต่ดึกๆรถโล่งแล้ว

กระบะคันข้างหน้าผมขับช้ามากเหมือนขับดูอะไรอยู่สักอย่าง  ผมก็เลยกดคันเร่งแซงออกขวามา
แต่คงได้ยินเสียงเครื่องรถผมตอนกำลังแซง  จู่ๆพี่แกกดคันเร่งหนีไม่ให้แซงซะอย่างนั้น ผมก็แอบงงหน่อยๆก็ตบรถกลับเข้าเลนแล้ววิ่งตามไป

แล้วพี่แกขับรถประหลาดมาก เดี๋ยวเร็ว เดี๋ยวก็ช้าลง ไปๆมาๆอยู่นั่น
ผมก็อดทนขับตามไปเรื่อยๆเพราะใกล้จะถึงบ้านแล้ว ไม่อยากมีเรื่องมีราวเดี๋ยวมันจะเสียอารมณ์

ออฟไลน์ gorilla

คุณไม่ได้ทำอะไรผิดครับ

คนประเทศนี้ยังด้อยพัฒนาอีกเยอะครับ  ทำใจครับ

ออฟไลน์ tnp_super

ผมเคยแต่โดนบีบแตไล่ทางสองเลน.ย้ำนะครับสองเลนผมขับมาเรื่อยๆมีรถกระบะสี่ประตูมาจี้ตูดแล้วพริบไฟและบีบแตรใส่ผมสองครั้ง..ผมก็ยังงงว่าจะให้ตูหลบไปไหนฟะ...ผมก็เลยหลบชิดไหล่ให้พี่เขาแซงเฉียดผมไปติดไฟแดงหลังจากจุดนั้นห้าร้อยเมตร..สรุปคือเขารีบมาติดไฟแดงนี่เอง...555

ออฟไลน์ mozart

การบีบมันไม่ผิดครับ แต่ในสังคมแบบนี้ การที่จะบีบแต่ละครั้งให้เตรียมตัวมีเรื่องไว้ด้วย ถ้าเป็นผมผมคงไม่รีบถ้ายิ่งจี๊ผมจะยิ่งช้า กวน....ใส่มันเลยคนแบบนี้

ออฟไลน์ ps000000

ที่ผมเกลียดกว่าคือ

รถอืดๆ ถนนโล่งๆ ขับ 40 (เลนสวน)

พอเราเร่งแซง มันเร่งแข่งไม่ให้แซง

พอฝั่งตรงข้ามสวนมา เราต้องผ่อน

กลับไปอยู่หลังมันอีก มันทำหลายครั้ง

ผมนี่แทบจะเอาขีปนาวุธยิง

ออฟไลน์ valent

ปกติเจอแบบนี้ก็จะดูอาการรถคันนั้นระยะนึงก่อน
ถ้าเห็นว่างี่เง่าก็จะเคาะครั้งแรก สั้นๆ
ถ้าไม่เห็นการเปลี่ยนแปลง ก็จะเคาะยาวขึ้น
ถ้ายังเหมือนเดิมก็ลากยาว อาจต้องถึงกับปาดๆ หรือแซงเบียดๆ ให้รู้สึกตัว
ก็ไม่ค่อยเห็นคันไหนตามมาเอาคืนซักเท่าไหร่ครับ
เพราะถ้าเห็นมาจี้คืนแบบงี่เง่า ผมก็จะรอจังหวะแกล้งเบรคแบบเนียนๆ ให้พอตกใจเล่น
เช่นขับตามรถคันอื่น แล้วคันหน้าเบรคมา แต่เราเอาจังหวะเบรคให้แรงกว่านั้นเยอะๆ
เพื่อให้คันที่จี้สะดุ้ง เลิกจี้ตูดซักที แค่นี้เขาก็เลิกตามแล้วครับ
perfect knowledge of such things can't be acquired without divine inspiration

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore
บางคันก็กวนนะครับ

เราไม่ต้องบีบแตรหรือจี้ท้าย เค้าก็หลบให้

แต่ไม่หลบธรรมดานะครับ หลบแบบคลานช้ามาก ๆๆ

ปกติแล้ว ขาซิ่งจะพุ่งแซงไปเลย โดยไม่ต้องรอให้เค้าเข้าเลน เพราะช้าเกินไป

ถ้าทำแบบนั้นจะเข้าทางเค้า เค้าจะบีบแตรใส่ หรือตามมาจี้ท้ายคืน อะไรทำนองนี้

เมื่อวานเจอคันนึง ผมเลยแกล้งเค้าคืน

โดยการค่อย ๆ แซงช้า ๆ เหมือนกัน จนรถเค้าใกล้ถึงท้ายคันหน้านู่นแหละ 5555555 เลวจริงผมนิ

Nonlamer

• บุคคลทั่วไป
ไม่เคยบีบแตรใส่รถวิ่งช้าครับ

ออฟไลน์ Fong

• Make a Choice and Don't Look Back
เคยแต่ดันไปเรื่อยๆ ครับ ไม่กดแตร ไม่เปิดไฟสูง รอจังหวะแซง
พอได้จังหวะก็แซง ที่นี้ล่ะ มาดันผมแทน ดันติดตูดกว่าผมอีก

งงเลยครับ แตะต้องไม่ได้เลย ห้ามดัน ห้ามไล่ ห้ามกดแตรไม่ว่าจะกดสั้นกดถี่หรือกดยาวเหมารวมหมด ห้ามเปิดไฟสูงใส่
ประมาณว่า กรูจะวิ่งช้า เบรคให้มดข้ามถนน หรือจะเบรคไร้เหตุผลอย่างไรก็ได้ กระแทกเบรคใส่ใครก็ได้
กรูไม่ผิด คนทั้งโลกผิดทั้งหมดยกเว้นตัวกรู ประมาณนั้นเลยครับ
Isuzu มังกรทอง, Accord G4, Colorado, Hilux Tiger, Lancer MK I, Triton, D-Max Cab4, TiiDA, Mazda2 MK I, Mazda2 MK II, D-Max Space, Fortuner, Sunny B14, Jazz GK, Accord G9, Mazda2 Sky, GLA200, Yaris, Alphard30, Lancer MK II, Lander MK III, Ranger MC, XL7, Forester SK

ออฟไลน์ Krongbun

;D คือแตรมีให้ใช้ ใช้ไม่ได้เอาออกไปเถอะครับ
บ้ากันจริง

ออฟไลน์ CarameLon

สงสัยเล่นLineอยู่ ทางที่ดีรอจังหวะแซงดีๆ แล้วแซงซ้ายไป
เมืองไทยยุคนี้บีบแตรบนถนนอาจทำให้คุณโดนลูกปืนได้ครับ ด้วยความห่วงใย  8)
TOYOTA WISH SPORT 2.0>>>CRV-2.4L 4WD GEN3>>>TOYOTA Camry 2.4 2010>>>BMW 520 ตาเหยี่ยว>>>BMW X3 2011 >>>BMW 520D 2010 >>>BMW 525D ก่อน LCI >>>BMW 116i M-sport >>>BMW X1 2.0 S-drive 2016 >>>Mercedes GLA200 >>>Mercedes C Class C350e >>> BMW330e+BMWS1000R

ออฟไลน์ alpha14

แตรมีไว้กดใส่สุนัขที่กำลังวิ่งตัดหน้าก็พอ มันไม่ไล่กัดไล่เห่าเรา สบายจัย

ออฟไลน์ Super hornet

• Hello everyone 我是爱车的人
ถ้าคนจีนมาขับรถในเมืองไทยคงโดนยิงตายกันหลายศพ ไปจีนทีไรปวดประสาทมากบีบกันเป็นว่าเล่น บีบสั้นๆไม่ว่าบางคนแช่ยาว แต่ส่วนตัวทำแบบนี้ไม่เคยมีโดนจี้กลับนะ จี้มาผมก็กดหนีหมดจนมันขี้เกียจตาม
History of my car
2013 Lamborghini LP570-4 Superleggera For me
2006 Benz E200 Kompressor +Kleemann For wife
2008 Maserati Granturismo 4.2  For wife,me
2009 Jaguar XF 3.0 For sister
2014 Range Rover Evoque 2.2 Sold...
2009 Benz CL 500 second hand  Sold....
2001 Lexus GS300  Sold....

ออฟไลน์ แมวดราม่า

• แมวบ้า(ขับ)รถ
คนไทยปัญญาอ่อนเรื่องแตรครับ รองลงมาคือเรื่องไฟเลี้ยว
Dare to Drama! | Original Nissan X-Trail Club Thailand: http://www.facebook.com/groups/180634121979355/

ออฟไลน์ Aleister TJ

• มีเงินเป็นล้านก็ซื้อเมื่อวานไม่ได้ แต่ถ้าร้อยล้านก็ช่างเมื่อวานมันเถอะ
เคยเจอนะครับคนแบบที่คุณว่า ตัวจริงไม่มีอะไรหรอกแต่พออยู่หลังพวงมาลัยเท่านั้นแหละ ศักดิ์ศรีแม่งมาเต็มยิ่งกว่านายพลอีก แตะต้องไม่ได้ยอมใครไม่ได้แถมหัวร้อนง่ายอีก ขับรถอย่างถ่อยเลย เจอมากะตัว
My Car History ~

Honda City ZX
Toyota Yaris 1.2E
Mazda3 Skyactive 2.0S
Mazda 2 SkyActiv 1.5 High Plus L
Mitsubishi Pajero Sport 2.4 Elite

ออฟไลน์ lexus

ขอถามนิดนึงได้ไหมครับว่า จขกท ขับรถรุ่นอะไรครับ

คือผมสงสัย ถ้าผ่ายนั้นเป็นfb. แล้วถ้าเราใช้รถที่เกรดสูงกว่าอย่าง accord hv, series3 หรือfortuner
ฝ่ายนั้นจะยังกล้าจี้ไหม

กรณี่2 จขกท ขับอีกเกรดนึงที่กำลังเครื่องต่ำกว่าหรือพอกัน แล้วเค้าถึงกล้าจี้

ผมตั้วสมมุติฐานว่าการที่เราขับรถที่กำลังเครื่องตำกว่าแล้วจะโดนรังแกรึเปล่า?

ปล.รถทุกคันมีความเท่าเทียมกันในการใช้ถนน
แต่จะมีคนบางจำพวกที่คิดว่าตัวเองใช้เหนือกว่าคนอื่นแล้วมาทำนิสัยต่ำๆ เรียกได้ว่าราคารถแปรผกผันกับสันดา_

ออฟไลน์ Darkart

ดูรถช้าข้างหน้า ว่าง หรือ ติดรถอะไรอยู่ ถ้าข้างหน้าว่าง กดแตร่ 1 ครั้ง ยังนิ่ง หาจังหวะแซง
เดี่ยวนี้คนไทย กดแตร่ ไปกระตุ้นประสาทอารมณ์โมโห เหมือนมองหน้าหาเรื่องครับ
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ kiwiwi

พวกเสียไม่ได้เยอะมากครับสมัยนี้

ยิ่งผมขับ honda freed ยิ่งเจอเยอะครับ

ผมจี้หาช่องแซง พอหลบให้แล้วเห็นเป็นฟรีด เท่านั้นแหละ...... หัวร้อนกันเป็นแถวๆ

ออฟไลน์ BoringZee

• Full Member
เจอบ่อยครับและถ้าผมบีบแตรครั้งแรกสั้นๆ ไม่หลบให้ผมก็ไม่บีบแล้วแต่จะขับจี้แมร่งแทนพอมันหลบให้ผมก็จะไม่แซงแต่จะเข้าไปเลนเดียวกับมันแล้วจี้มันต่อ มันไปทางไหนก็ไหตามจี้มนัซักพัหแมร่งหลบเข้าซ้ายสุดหมดเลย เจอพวกขับแบบนี้น่าเบื่อครับ ยิ่งรีมยิ่งหน้าเบื่อ โดยปรกติดผมขับยืนพื้น 100 -120 นะครับ วัไหนอยากชิวนี่ซ้ายสุดครับ ขับ 70-80

ขอถามนิดนึงได้ไหมครับว่า จขกท ขับรถรุ่นอะไรครับ

คือผมสงสัย ถ้าผ่ายนั้นเป็นfb. แล้วถ้าเราใช้รถที่เกรดสูงกว่าอย่าง accord hv, series3 หรือfortuner
ฝ่ายนั้นจะยังกล้าจี้ไหม

กรณี่2 จขกท ขับอีกเกรดนึงที่กำลังเครื่องต่ำกว่าหรือพอกัน แล้วเค้าถึงกล้าจี้

ผมตั้วสมมุติฐานว่าการที่เราขับรถที่กำลังเครื่องตำกว่าแล้วจะโดนรังแกรึเปล่า?

ปล.รถทุกคันมีความเท่าเทียมกันในการใช้ถนน
แต่จะมีคนบางจำพวกที่คิดว่าตัวเองใช้เหนือกว่าคนอื่นแล้วมาทำนิสัยต่ำๆ เรียกได้ว่าราคารถแปรผกผันกับสันดา_

Vios Gen1 ครับ เขาถึงกล้าจี้ เเต่ก็ดีนะ ขับรถคันนี้เเล้วได้สัมผัสสันดานคนไทยเเท้ๆ อยากรู้เหมือนกัน ถ้าเอา 320d หรือ ACV51 ไปจะโดนจี้เเบบนี้ไหม
รู้สึกอันตรายครับ เวลาขับรถเก่าๆ โอกาสโดนรังเเกมีเยอะมาก วันไหนขับ 320d วันนั้นก็สบายๆ เเต่วันไหนขับคันนี้ เคยบีบเเตรมอไซปาดหน้า มันลงมาจะขู่กระทืบรถ
ที่ชอบคันนี้คือมันคล่องตัวดี เเต่เจอเเบบนี้ก็ละเหี่ยใจ เเละผมอายุน้อยด้วย มันเลยชัดเจนมากๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 07, 2017, 15:58:19 โดย Nongoum36 »

ออฟไลน์ เต๋า AV

อยากมัน ก็ดันมา  ::)