ผู้เขียน หัวข้อ: // กระทู้แสดงความคิดเห็น รีวิว Volkswagen Golf GTi 2.0 TSI DSG //  (อ่าน 49516 ครั้ง)

ออฟไลน์ Akeem-CLII

• Sr. Member
  • ทำวันนี้ให้ดีกว่าเมื่อวาน
Re: // กระทู้แสดงความคิดเห็น รีวิว Volkswagen Golf GTi 2.0 TSI DSG //
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2010, 08:39:05 »
อยากได้มาแทน jazz จัง

รถแรง ๆ แบบนี้ เบาะน่านั่งแบบนี้

รถในฝันจริง ๆ
I will buy Volvo some day.

ออฟไลน์ Ping tiida

• Jr. Member
  • **
Re: // กระทู้แสดงความคิดเห็น รีวิว Volkswagen Golf GTi 2.0 TSI DSG //
« ตอบกลับ #61 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2010, 08:51:27 »
คิดเหมือนกะ แพน เลยว่าทำไมไม่เกิดมารวยกว่านี้ ...........
ช่วงนี้คงต้องล้างทีด้าทุกวัน มันอาจจะกลายเป็น GOLF GTI ได้สักวัน.........
ขอบคุณรีวิว ดีๆแบบนี้ เป็นกำลังใจ จิมมี่และทีมงานครับ.........
ดูขนาดและมิติแล้วก็พอๆกับทีด้าเลย ถ้าจับทีด้ามาลงเครื่อง 2.0 โบ............
มันจะสู้เค้าได้อ่ะป่าวหว่า..............

ออฟไลน์ YenChar

• Hero Member
« ตอบกลับ #62 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2010, 09:28:11 »
เจ๋งจริงๆแหะ

แต่
ไม่ชอบรูปทรง กับภายในเท่าไหร่

แต่ถ้าซื้อมาอัดแข่งโดยเฉพาะ
คงทำให้รถสวยๆดูหมองไปทันที

สงสัยตรงที่ มันเกาะกว่าอิมฯที่ขับ4ล้อ ทั้งๆที่ขับล้อหน้า -*-

ออฟไลน์ ?????

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #63 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2010, 09:34:44 »
ภายในนี่สุดยอดจริงๆ

วันที่ 16 นี้ถ้ามีวาสนา เดี๋ยววันที่ 17 กำตังค์ไปซื้อเลย 5 5 5    ;D

ออฟไลน์ Sunnook

« ตอบกลับ #64 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2010, 09:41:57 »
ชอบเกือบทุกอย่างของรถคันนี้จริงๆเลยครับ ยกเว้น รูปร่างภายนอกกับล้ออัลลอยติดรถ ดีไซน์มันยังไม่บาดใจพอ

แต่สมรรถนะ โหะ ๆ เชือดเฉือนใจเหลือเกิน  ชักอยากได้ข้อสรุปจากการเปรียบเทียบกับ 320d se จังเลย

ออฟไลน์ jirajade

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #65 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2010, 10:25:44 »
นั่นหนะสิ...ทำไมเราไม่เกิดมารวยกว่านี้หนอ  จะได้มีโอกาศเป็นเจ้าของรถดีๆอย่างนี้ซักคัน  ;D

ออฟไลน์ gookid

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #66 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2010, 11:17:53 »
อ่านแล้วอยากไปลองสักที่จริง ๆ
 ;D

ออฟไลน์ chai99

« ตอบกลับ #67 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2010, 11:19:41 »
รีวิวได้ดีมากๆเหมือนเดิมเลยนะครับ
อ่านแล้วสนใจมากเลย
VW รุ่นใหม่ๆดีไซน์สวยมาก อยากได้ไปหมด
แต่เจอค่ายนี้เห็นเขาบอกให้เลี่ยง
ตอนนี้ไม่รู้ว่าค่ายนี้เขาได้เปลี่ยนแปลงดีขึ้นหรือยัง อยากซื้อมากแต่กลัวศูนย์ ทำไงดีครับ

ออฟไลน์ boyddii

• Bunny
« ตอบกลับ #68 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2010, 11:29:10 »
อ่านแล้วก็อยากได้อีก งามเพียงพอแล้วสำหรับผม อิอิอิ อยากได้อ่า ๆๆๆๆ  :'(

ออฟไลน์ Ping tiida

• **
« ตอบกลับ #69 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2010, 11:43:07 »
อีกนิดครับ ก่อนที่จะออกทดสอบ เรื่องน้ำมัน จิมมี่ได้เช็คลมยางทุกครั้งรึเปล่า
แล้วใช้ มาตรฐานโรงงาน หรือ มาตรฐานตัวเอง เพราะอะไรครับ

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
« ตอบกลับ #70 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2010, 11:50:57 »
คิดเหมือนกะ แพน เลยว่าทำไมไม่เกิดมารวยกว่านี้ ...........
ช่วงนี้คงต้องล้างทีด้าทุกวัน มันอาจจะกลายเป็น GOLF GTI ได้สักวัน.........
ขอบคุณรีวิว ดีๆแบบนี้ เป็นกำลังใจ จิมมี่และทีมงานครับ.........
ดูขนาดและมิติแล้วก็พอๆกับทีด้าเลย ถ้าจับทีด้ามาลงเครื่อง 2.0 โบ............
มันจะสู้เค้าได้อ่ะป่าวหว่า..............

คงยากล่ะพี่ ไม่เป็นไรหรอกครับ เราใช้ทีด้าเป็นรถทำงานเก็บเงินไปซื้อ GTi 555

แต่อยากได้ ก็อยากได้จริง เพราะผมรู้สึกว่าไอ้พริกเม็ดนี้มันให้ทุกอย่างที่เราต้องการจากรถเก๋งจริงๆ
ไม่ได้ให้เยอะแบบเกินร้อย มาแรง ระดับเทพ เทพสุดๆขนาดนั้น แต่ให้ทุกอย่างมาในระดับที่
ถ้าไม่ใช่ขาดนิดเดียว ก็เพียงพอ ถ้าไม่ใช่เพียงพอ ก็เกินพอเลย

อัตราเร่งและความเร็วสูงสุด? เกินพอสำหรับใช้ในประเทศไทย พอเรียกตัวเองว่ารถแรงได้เต็มปากละกัน
ประหยัดน้ำมัน? ถ้ากดมาก ก็ลดฮวบ แต่ถ้าไม่กด..กินเท่ารถพันหกเกียร์ออโต้บ้านๆ ..พอใจยิ่งกว่าน่าพอใจ
ช่วงล่าง? โหมด Comfort นุ่มพอดี โหมด Normal สำหรับวิ่งความเร็วสูง โหมด Sport เผื่อจะขับวนพีระเล่นๆ มันได้ทุกงาน และตอบทุกอย่างพอดี

การโดยสาร? เบาะพอดีสำหรับคนส่วนใหญ่ (ยกเว้นผม) เบาะหลังรองนั่งสั้นไปนิด เนื้อที่กว้างพอสมควร นั่ง 4 คนเดินทางได้สบายกว่า Ford Focus แต่สู้ Tiida ไม่ได้ อันนี้ผมถือว่าโอเคกับมัน

วัสดุและอุปกรณ์? ถ้าสงสัยว่าไอ้ที่แพงกว่าชาวบ้านมาจากไหน ส่วนหนึ่งก็ความแคร์ในการเลือกวัสดุ ที่ดีจริง และประกอบมาแบบเกือบไร้ที่ติสำหรับรถระดับเท่านี้

ผมนึกถึงรถที่สามารถขับไปทำงานทุกวันได้ ไม่ปล่อยมลภาวะเยอะเกิน ใช้น้ำมันคุ้ม เวลาเดินทางก็สามารถพาเพื่อนไปด้วยได้ไม่อัตคัดที่นั่ง เดินทางไกลด้วยความสบาย เวลาซิ่งระบายอารมณ์ ก็ตอบสนองเราได้ตามที่ต้องการ เวลาเราสั่ง มันทำตาม เวลาเราพลาด มันแก้คืนได้ง่าย เวลาขับไปมีตติ้ง ก็ดูเด่น มีความเป็นไฮโซสะท้อนอยู่ในตัว และราคาค่าตัวของมันก็อยู่ในระดับรถพรีเมียมขนาดย่อมทั่วไป ..เพียงแค่คุณเป็น VW ไม่ใช่ BMW หรือ Benz หรือ Audi ภาพลักษณ์ความรวยไม่เท่ากัน แต่อย่างอื่นสู้ได้สบาย

มันเป็นรถที่พลิกความสนใจของเราจากรถมาดโก้ เครื่องโตๆ มายังรถที่ใช้งานได้ทุกวันที่ทำมาให้ขับสนุกอย่างแท้จริงโดยไม่ต้องใช้เครื่องV6 V8

นั่นทำให้ผมรู้สึกว่าถ้าผมมีรางวัล Car of The Year อยู่ในมือ ผมจะยื่นให้มันอย่างไม่ต้องสงสัยเลยครับ ใครถามผม หน้าไมค์ หลังไมค์ ผมก็จะพูดแบบนี้
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ Disk™

• High Society Sallon Gallery
« ตอบกลับ #71 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2010, 11:56:30 »
อ่านแรกเกิดความรู้สึก 2 อย่างครับ

1. Golf GTi vs 320d ถ้าเอาเฉพาะ feeling การขับขี่อย่างเดียวใครชนะครับ(ความสนุกในการขับ)

เพราะเรื่องบุคลิกการตกแต่ง ผมรู้อยู่แล้วว่าคนละแนว

2. อยากให้ VW มาตั้งโรงงานในไทยครับ

PS. ขอบคุณคุณ J!MMY และ ทีมงาน HLM ทุกท่านสำหรับ review ดีๆครับ
User Review : ฟิล์มเซรามิค SolarFX (รีวิวแรกของผมครับ)
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=53654.0

User Review : Remap ECU Toyota Fortuner ที่ ECU Thailand by RPT
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=71384.0

ออฟไลน์ komson111

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #72 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2010, 12:01:13 »
นี่ถ้าผมมีเงิน2ล้านปลายๆ มันจะทำให้ผมลำบากใจมาก ระหว่าง Golf GTI vs BMW320d vs MX-5
แต่พอดีผมไม่มีนี่อ่ะสิมันคือเรื่องเศร้า...อยากได้โว้ยยยยย

ออฟไลน์ kopy081

• **
« ตอบกลับ #73 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2010, 12:21:33 »
ชอบมากเลยคันนี้ สีโดนใจ
รูปถ่ายตอนกลางคืนนี่สวยจัง เจ๋งครับ

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hail to the darkside
« ตอบกลับ #74 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2010, 12:28:23 »
ขอบคุณทีม Headlightmag มากเลยครับ review ประทับใจอีกครา เป็นรถที่น่าสนใจมากจริงๆ นะคับ

ออฟไลน์ kritphakhin

« ตอบกลับ #75 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2010, 12:30:32 »
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Boyd

• **
« ตอบกลับ #76 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2010, 14:17:23 »
แสดงว่าวันนั้นตอนที่ติดไฟแดงสี่แยกท้ายซอยลาซาล......ผมส่องกระจกมองหลัง เห็นคันแดงๆนั่งดัดขนตาอยู่นี่พี่จิมมี่จิงๆด้วย  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ Boyd

• **
« ตอบกลับ #77 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2010, 14:56:26 »
อันข้างบน ขำๆนะค้าบพี่  ;D ;D ;D

อ่านรีวิวจบแระ เลยมาทำดีแก้ตัว คำผิดครับพี่

พื้นที่เหนือศีรษะของผู้โดยสารตอนหลัง ก็ถือว่าโปร่งโล่งสบาย
ไม่มีปัญหาอะไร ให้กวนใจเล่น เช่นเดียวกับพื้นที่วางขา ที่ไม่ต้องนั่งชันเข้า
ก็สามารถนั่งได้รื่นรมณ์ สมใจ ผู้มีตำแหน่งเป็น สว. (สูงวัย) เป็นยิ่งนัก
ต้องเป็น...ชันเข่า และ รื่นรมย์ ครับ

เมื่อถอนเท้าจากคันเร่ง ปล่อยรถให้ไหลต่อไป ความเร็วจะค่อยๆหน่วงลงอย่างช้าๆ จนกระทั่ง เมื่อความเร็ว
ค่อนข้างต่ำ เกียร์ ก็จะค่อยๆ เปลี่ยนลดตำแหน่งลงมา ให้เหมาะสมกับรอบเครื่องยนต์ และความเร็วที่ใช้อยู่
เกียร์จะไม่ปล่อยเข้าเกียร์ว่างให้เลย แต่อย่างใด ดังนั้น ในบางช่วง อาจมีอาการหน่วงความเร็วลงมา ซึ่งถือว่า
เป็นพฤติกรรมที่ดีเลยเดียว เพราะพร้อมให้ผู้ขับ กดคันเร่ง ลากพารถพุ่งทะยานกันต่อไปได้ในทันทีที่ต้องการ
ต้องเป็น...ทีเดียว

หมดแระครับเท่าที่อ่านๆดู ไม่ละเอียดมากครับ

อ่านแล้วชอบมากเลย อยากได้ด้วยอีกคนนึง
ชอบตรงคำบรรยายเรื่องพี่แพนตอนกลับบ้านมากๆ 555+
และก็รูปถ่ายเนี่ย เปิดหน้าเพจมานี่ ตะลึงอึ้งมากๆเลย แจ่มสุดๆครับ
รีวิวดีมากๆครับพี่  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ SignifeR

• Impreza Type GDG WRX
    • ร้านหนังสือผ้าสำหรับเด็ก IGGY BOOK
« ตอบกลับ #78 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2010, 15:04:55 »

ถ้าเป็นรถยนต์อาจจะหายาก...แต่ถ้าเป็นคน กูไง ตรงเลย แค่อายุแก่กว่าที่จิมมี่บอกสองปี.... 5 5 5

รึวิวสุดยอดมาก อ่านตาแฉะ ภาพสุดยอดมาก....เดี๋ยวจะขึ้นกระทู้เบื้องหลังสุดยอดตามให้นะ เพิ่งเสร็จงาน...แบบ work hard น่ะ....
หอเต็มจะพาไปเลี้ยงบุฟเฟ่ต์ว่ะ....

แหม อีนี่ ก็ช่างกล้าพูดเนาะ ไม่ค่อยเล้ยยยยยย
ที่สุดของแจ้ จริงๆ! 55555555555

ปล รอกินบุฟเฟต์ ใจจะขาดรอนๆ

ปล.2 เสาร์นี้ คาราโอเกะ มะ? แฮ่ๆๆๆ ไม่ได้ร้องเพลงมานานแล้ว
คาดว่า ไม่น่าจะมีรถทดลองขับคันใดมาให้ทำรีวิว อยากพัก สัก  2-3 วีค ถ้าไม่มีอะไรผิดพลาด

อาทิตย์นี้ว่าจะขอตัวอ่ะคุณ วันเสาร์มีประชุมหมู่บ้านเรื่องทางด่วนตัดผ่านน่ะครับ อาจจะต้องไปช่วยงานเขาหน่อย
ส่วนเช้าวันอาทิตย์เขานัดรวมพลตั้งแต่เจ็ดโมงครึ่งแหล่ะ เพื่อจัดขบวนรถไปโรงแรมทีเคพาเลสครับ เพราะมีประชุม
เรื่องตัดถนนนี่แหละครับ เราไปคัดค้าน ว่าถ้ามันไม่ผ่านหอกู...ไม่ต้องสร้าง 5 5 5 ว่าไปนั่น

ถ้าผ่านหอนะ...จะถอย GTR มาให้คุณทำรีวิวสักหน่อย....ดั๊นไม่โดนซะนี่....
ยังไงอาทิตย์นี้เลยขอตัวไปสู้ศึกทางด่วนอ่ะครับ

อีกอย่าง...ถ้าผมไปโอเกะกับคุณวันเสาร์...วันอาทิตย์ผมก็เสียงแหบสิครับ เดี๋ยวปลุกระดมชาวหมู่บ้านไม่ขึ้น...5 5 5

In Garage Subaru Impreza GDG WRX  y2008 // Nissan March 1.2E y2011

ออฟไลน์ pond

• **
« ตอบกลับ #79 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2010, 15:05:42 »
ขอบใจมากคับ  

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #80 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2010, 16:04:25 »
แสดงว่าวันนั้นตอนที่ติดไฟแดงสี่แยกท้ายซอยลาซาล......ผมส่องกระจกมองหลัง เห็นคันแดงๆนั่งดัดขนตาอยู่นี่พี่จิมมี่จิงๆด้วย  ;D ;D ;D

ไม่ได้ดัดขนตา!!!

แต่มันมีอะไรติดที่ตาอย่ ก็เลย ดึงแผงบังแดดลงมา เช็คๆ ส่องๆ ดูหน่อย เท่านั้นเองเน่อ

โอยยย ข้าพเจ้า มิใช่อาร์ตตัวแม่ เน่อ

ฮ๋าๆๆๆ

ก็สงสัยอยู่เหมือนกันว่า ทำไม มองกระจกมองหลัง มาทางรถที่เราขับ บ่อยจัง

เอิ๊กๆๆ

ออฟไลน์ sodium

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #81 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2010, 17:10:23 »
amature => amateur
herricane => hurricane
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 13, 2010, 17:12:55 โดย sodium »

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #82 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2010, 19:10:43 »
ต่อไปพี่ Jimmy ไป รีวิว ต้องระวัง Spyshot ด้วย  ชาว Headlight แม็กกาซีน  เพียบ 555+
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ ++LuCaS++

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #83 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2010, 04:25:05 »
ขอบคุณมากค่ะ  :o  อยากได้ๆๆ จอง c -class ไปแล้ว ทำไงดีๆๆ  :-\

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #84 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2010, 09:40:15 »
ขอบคุณมากค่ะ  :o  อยากได้ๆๆ จอง c -class ไปแล้ว ทำไงดีๆๆ  :-\

รถ จองได้ ก็ถอนจองได้ ครับ

ออฟไลน์ obiwan001

• **
« ตอบกลับ #85 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2010, 12:43:35 »
หลังจากเมื่อวานได้อ่านรีวิวว่า "ชอบ" แล้วนะ

วันนี้ เมื่อกี้เลย ลงไปที่น่าออฟฟิศ ขับผ่านหน้าเลี้ยวซ้ายออกไป

เห็นหน้าตอนแรกไม่แน่ใจว่าใช่หรือป่าว พยายามจำตูดมาดูเทียบกับรีวิว แหมๆ ของแท้ตัวเป็นๆเลย

โอ้ว แม่เจ้าว่า สีแดง ดูดุๆ เจอสีขาวไปเนี่ยหวานเจี้ยบน่าใช้มว่ากกกกกกกกกกกกกก (ตอนแรกนึกว่า jazz) 555+

ปล.เสียดายพอดีติดสายไม่งั้นเอามือถือถ่ายมาแล้ว แถมไม่ใช่ป้ายไทยนะครับ ไม่มั่นใจป้ายมาเลย์หรือสิงคโปร์ พอดีว่าอยู่หาดใหญ่ครับ

ออฟไลน์ TPJ3

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #86 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2010, 21:35:05 »
รถที่อยู่ในแบลคลิสต์ เ๊อ๊ย ลิสต์ ที่คิดว่าถ้ามีกำลังจะหามาครอบครองก็มีมาสด้า MX-5 ส่วนรถบ้านๆ ก็ตระกูลมาสด้า สุบารุ
พวกยุโรป ก็มีโฟล์คนี่แหละ รองลงไปก็เป็นเบ็นซ์

รีวิวเยี่ยม อ่านแล้วกิเลสขึ้น

ออฟไลน์ tommyr28

• **
« ตอบกลับ #87 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2010, 23:35:55 »
ขอบคุณสำหรับ Review ครับ เจ้า Golf GTi คันนี้ เหมาะที่จะเป็น  car for everyday จริงๆ....

ทำงานเก็บตังๆๆ จะพอซื้อได้ไหมหนอ ฮี่ๆ ...
**Neo Club 1.8 Sedan**

ออฟไลน์ num_plus

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #88 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2010, 23:41:30 »
อยากรู้เรื่องเกี่ยวกับตัว 1.4 ด้วยครับ คิดว่าอาจจะพอมีปัญญาเสยได้

ออฟไลน์ mokey

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #89 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2010, 11:36:27 »

ชอบรูปถ่ายชุดนี้จริงๆครับ เหมาะกับบุคลิคของรถมากก