ผู้เขียน หัวข้อ: // Sales Report รายงานยอดขายรถยนต์เดือน มกราคม 2560 แบ่งตาม Segment //  (อ่าน 16835 ครั้ง)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member
Sales Report รายงานยอดขายรถยนต์ เดือน มกราคม 60 มาแล้วครับ
ผู้นำของแต่ละกลุ่ม Segment มีดังนี้ Yaris, City, Civic, Camry,
Sienta, HR-V, CX-5, D-max, Fortuner, H-1, Commuter ฯลฯ

http://www.headlightmag.com/salesreport-january-2017/

ออฟไลน์ Fly to dream

นิสสันน่าเอา NV 300 มาขายแข่งกับ H-1 นะ รูปทรงดี สวยใช้ได้

ตอนนี้อยากรู้รายละเอียดยอดขายเชิงลึกแล้วครับ พี่ที่ผ่านมา เกียร์ธรรมดาของรถในไทยหดไปอีกมั้ย กับกระบะ รุ่นย่อยไหนขายดี cap 4ประตู
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Cheap and cheerful

• Sr. Member
Civic ขายดีจริงๆ 1.8EL ป้ายเเดงเกลี่อนเมือง เเต่เยอะๆไป ไม่ไหวนะ ขับคลานๆหลายคันต่อกัน มองล้อเเล้วเวียนหัว 5555

**รูป Brio สลับกันป่ะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 08, 2017, 21:42:42 โดย Nongoum36 »

ออฟไลน์ Red Bicycle

:) :) :) Accord กับ Camry หายใจรดต้นคอกันตลอด

แปลกใจว่า Camry hybrid ยังมียอดมากกว่า Accord hybrid ได้อย่างไรครับ. 130 : 103 คัน

ออฟไลน์ AkE

Yaris Fortuner HRV Civic นี่เค้าแน่นอนจริงๆ ผมสงสัยว่าทำไม vios ถึงยอดตาม city mc เยอะ city เปลี่ยนแต่กระจัง vios ดูเปลี่ยนเยอะกว่า สวยดีแต่เป็นเพราะราคาแพงขึ้นป่าวไม่รุ้ Revo นี่ค่อยไปอัดโปรตามตลอดสินะ

ตอนนี้อยากรู้รายละเอียดยอดขายเชิงลึกแล้วครับ พี่ที่ผ่านมา เกียร์ธรรมดาของรถในไทยหดไปอีกมั้ย กับกระบะ รุ่นย่อยไหนขายดี cap 4ประตู

รอก่อนนะฮะ ข้อมูลเจาะลึกนี่ต้องรวบรวม กรองกันเป็นอาทิตย์
(คือต้องนั่งทำแต่อันนี้อย่างเดียวทั้งวัน 10 กว่าชั่วโมงต่อวัน 1 สัปดาห์เต็ม
สำหรับรายงานเจาะลึกของปีที่ผ่านมา) เลยเป็นสาเหตุที่ช้าครับ T_T
รอนิดนึงนะครับ :)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 08, 2017, 22:19:02 โดย MoO Cnoe »

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
อิสุห่างพี่โตไม่ถึงสองพันคัน แฮ่ๆ

ออฟไลน์ ยิ้มละไม

ALTIS แถมถุงตั้ง 7 ใบ ยังแพ้ CIVIC ห่างเยอะ ทาง TOYOTA ปีนี้จะมีลูกเล่นอะไร? มาเสริมให้ชนะอีกนะ ?

ออฟไลน์ ยิ้มละไม

ชอบมากเลย  ต้องขอขอบคุณในความทุ่มเทนี้ครับ

รอก่อนนะฮะ ข้อมูลเจาะลึกนี่ต้องรวบรวม กรองกันเป็นอาทิตย์
(คือต้องนั่งทำแต่อันนี้อย่างเดียวทั้งวัน 10 กว่าชั่วโมงต่อวัน 1 สัปดาห์เต็ม
สำหรับรายงานเจาะลึกของปีที่ผ่านมา) เลยเป็นสาเหตุที่ช้าครับ T_T

ออฟไลน์ tnp_super

แล้วกระบะ Foton. Tunland เขาไม่ขายเหรอครับ

ออฟไลน์ I-PULSE

vios ยอดมาแบบนี้ เจอทั้ง city and mazda2 ส่วนลดมาเยอะแน่นอนในเร็วๆนี้

ออฟไลน์ SLuang

TOYOTA
REVO
Altis
VIOS
เจอศึกหนัก เพลี่ยงพล้ำไม่น้อย
ยักษ์ใหญ่จะทำตัวอย่างไรต่อไป  อดใจรอไม่กี่อึดใจ งานมอเตอร์โชว์ปลายเดือนนี้ ได้เห็นแน่

Altis ทำตลาดเต็มเดือน เป็นไปตามที่หลายๆ ท่านทำนาย ไม่อาจล้มบัลลังก์ Civic FC
Vios ส่งมอบปลายเดือน ต้องรอดูอีกเดือน สองเดือน เห็นแนวโน้มแน่ๆ 
ส่วน REVO จะมีการ Big Minorchange เกิดขึ้นภายในปีนี้แน่นอน   ฟันธง....

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
Focus นี่ปรับจนแทบจะโมเดลเชนจ์แล้ว ยอดแทบจะไม่ต่างจาก Cruze ซะงั้น

ออฟไลน์ HHHsung

vios ยอดมาแบบนี้ เจอทั้ง city and mazda2 ส่วนลดมาเยอะแน่นอนในเร็วๆนี้

vios เพิ่งปรับใหม่ปลายเดือน มค. ไม่ใช่ยอดปกติ รอดูเดือน กพ. ก่อนครับ

ขำจริง 2 เดือนที่แล้วตอนที่เปิดตัว mc อัลติส มีคนบอกว่าซีวิคยอดจะสู้อัลติสไม่ได้เพราะอัลติสมีถุงลม 7 ใบ

ผมเถียงก็หาว่าเป็นสาวก เป็นงัยยอดเดือน มค. พิสูจน์ได้หรือยังว่าผมพูดไม่ผิด

รูปทรงภายในมันเชย ภายนอกถึงดีก็ดีในช่วงหลายปีที่ผ่านมา แม้จะปรับนี่นิด โน่นหน่อย สวยขึ้น แต่มันยังไม่โดนครับ

ปัญหาจริงอยู่ที่ภายใน เข้าใจว่าแก้ยากและไม่นิยมแก้ คงต้องรอโมเดลใหม่หรือ ซีวิคมี defect แรงๆ ถึงจะทำให้อัลติสแซงได้

ออฟไลน์ rtong

D-seg รวมกันยังไม่ถึงพัน  อาการหน้าเป็นห่วง
Cx-5 ทำให้เจ้าตลาด suv อย่าง honda ต้องจัดเต็มกับ Cr-v
ถ้าขายดีเหมือนเดิม  คงไม่ได้เห็นดีเซลเหมือนที่กำลังจะเปิดตัว
Vios ส่วนลดคงตามมาอีกไม่นาน
D-max ยกให้เป็นเจ้ารถกระบะใน gen นี้แบบขาวสะอาด(กว่า)

ออฟไลน์ J_Serie5

อ้างถึง
ครั้นจะเอาตัวเลขจดทะเบียนจากกรมขนส่งทางบกมานำเสนอ ในทางปฏิบัติจริง
ตัวเลขอาจจะมีความคลาดเคลื่อนค่อนข้างสูง เนื่องจากการจดทะเบียน บางครั้ง
อย่างที่รู้กันว่ามีการลากจด รอทะเบียนประมูล หรือบางครั้งจดทะเบียนคาบเกี่ยวกัน
ระหว่างเดือนครับ

ถ้าเอาตัวเลขจากกรมขนส่ง เจ้าตลาดคงออกมาโวยครับ 555  ;D แต่ผมอยากให้เอาตัวเลขกรมขนส่งนะครับ เพราะตัวเลขจะตรงกับความเป็นจริงมากกว่า เพราะตัวเลขที่เห็นๆกันมันคือตัวเลขที่รวมรถอยู่ในลานจอดตาม Dealer (ที่โดนบังคับ)

ออฟไลน์ nut25784

isuzu เทพจริง ขายแต่กะบะหน้าตาธรรมดา

นี่ถ้าออกแบบได้สวย ยอดคงพุ่ง แต่.......

หน้าตาเขาไม่เปลี่ยนเลย  :( :( :(

Nonlamer

• บุคคลทั่วไป
ภาพที่สองของในบทความ หัว column ที่สองจากทางขวาเป็น ม.ค.59 Dec '16  คือจริงๆต้องเป็น Jan '16 หรือเปล่าครับ

Nonlamer

• บุคคลทั่วไป
Civic ขายดีมาก นี่ขนาดแย่งยอดกันกับ HR-V นะนี่ หน้าตาดีมีชัยไปกว่าครึ่งจริงๆ  เดือนหน้ารอดูยอดขาย Mazda3
Sienta ก็ได้รับการตอบรับดี  :D

ออฟไลน์ No Trespassing

หึ หึ อยากที่คิดไว้จริงๆ พี่โตต้าแพ้ค่อนข้างเยอะ ณ.ตอนนี้

B-Seg
- วีออสเองผมก็เคยบอกไว้เมื่อสามปีก่อนช่วงเปิดตัวใหม่ๆ ลดต้นทุนขนาดนี้ กินแต่บุญเก่า แต่ไม่สร้างบุญใหม่ระวังยอดจะหด แล้วก็เป็นจริงๆ สะใจมาก

อยากขายดี ลดซัก 70,000 + ป.1 สิครับ ขายได้แน่นอน

C-Seg
- อัลติส อันนี้ช่วยไม่ได้จริงๆ เพราะซีวิคเค้าล้ำกว่าเยอะ (มาก) ก็ต้องยอมรับ

กระบะ
- รีโว่ ไม่มีความเห็นครับ แต่คงต้องมีอะไรซักอย่างออกมา ไม่งั้นเสียชื่อหมด

ช่วงนี้ใกล้มอเตอร์โชว์ รอดูครับว่าจะมีส่วนลดอะไรมากกว่านี้ไหม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 09, 2017, 00:49:43 โดย No Trespassing »

ออฟไลน์ Fly to dream

รอนิดนึงนะครับ :)

ไม่ต้องรีบทำครับ เหนื่อยก็พัก ผมแค่อยากรู้แต่คงไม่รีบเร่งคุณหมูและทีมงานครับ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Tapanan

สมควรแล้ว TOYOTA ดอกเบี้ยแพงกว่า เมื่เทียบกับ BRAND อื่น...

ออฟไลน์ sith(สิทธิ์)

• นับ1ใหม่
อีสุขายแต่แฟนพันธ์แท้ก็อยู่ยาวแล้ว ขนาดผมว่าจะไม่เอาอีสุอีกแล้ว ออกรถให้พี่ชายขับขนส่งของ ยังต้องเอาอีสุเลย ทั้งๆที่ผมจะไปเอาโด้แล้วเชียว คะแนนโหวตซื้อรถ แพ้หลุดลุ่ย แฟนเค้าเหนียวแน่นจริงๆ ได้มาขัดใจผมอย่างมาก แต่ก็ทำใจเพราะผมไม่ได้ขับ ราคาขนาดนี้ได้ของครบในเจ้าโด้ เหอะๆ คิดว่าโตต้าต้องขยับตัวเองเร็วขึ้นแน่นอน หน้ารถคงต้องเข้าเกาหลีเหลาด่วน เครื่องยนต์ต้องมีไรออกมาแน่ ไม่งั้นแย่

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
อิซูสุขายไม่กี่รุ่นส่วนลดก็น้อยยังขายได้ขนาดนี้แน่จริง
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ SM.

งาน motor show วันสุดท้าย รับรองว่า บูธ Toyota นี่ อัดโปรฯกันสนุกแน่ๆ  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ sukhontha

ขอบคุณครับ

ดูอาการ  เศรษฐกิจยังไม่ฟื้น.... 

ได้แค่ประคองตัว  ..คงต้องรอต่อไป...

ออฟไลน์ johnlee

lงสัยอีกคนครับว่า ปิคอัพ โฟตอน  ไม่มียอดขายเหรอครับ
2535-2555 Nissan Big-m z16
2555-2561 Nissan Big-m Td27 + Bd25
2555- 2566 -Nissan Almera N17
2561- present -Isuzu D-max spacecab SLX 3.0
2566 - present Honda Jazz ge v a/t

lงสัยอีกคนครับว่า ปิคอัพ โฟตอน  ไม่มียอดขายเหรอครับ

Foton ไม่มีส่งยอดเข้ามาเลยครับ

ออฟไลน์ TrentXWB

• เมาไม่ขับ ง่วงไม่ขับ
แอบเห็นว่า โมบิ จะได้ไมเนอร์  :o
รอชมครับ

ส่วน อัลเมร่ายังคงขายได้เรื่อยๆ (รอดูโฉมใหม่)

ฟอร์ด โฟกัสอาการสาหัสมาก ลุ้นไม่ขึ้นแล้ว ทั้งๆ ที่ตัวรถนั้นดีมากคันนึงเลย  :-\

ปล.งวดหน้าอยากเห็นยอดขาย Note ครับ กระแสมันเบาบางเหลือเกิน  ;D

ออฟไลน์ @MIN

• Life is beautiful
เห็นยอดขาย ford  แล้ว  จะเจ๊ง หรือเปล่านี่

focus  ขายได้ 22 คัน
fiesta  ขายได้ 20 คัน
ppv  กระบะ  ก็ขายได้ไม่เยอะมาก
I have enough of making money. Now I want to make time.