ผู้เขียน หัวข้อ: // กระทู้แสดงความคิดเห็น Full Review:ทดลองขับ Subaru Levorg 1.6 GT-S //  (อ่าน 8299 ครั้ง)

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Hero Member
  • Long live M/T
มาแล้วครับ Subaru Levorg GT-S
เปิดตัวราคา 2,350,000 บาท ปัจจุบันลงมาอยู่ที่ 2,198,000 บาท

มีดี มีเสียอย่างไร ลองคลิกอ่านดู และให้ความเห็นได้ตามอัธยาศัยครับ

http://www.headlightmag.com/full-review-2016-2017-subaru-levorg-1-6-gts/
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ SM.

ขอบคุณมากครับ

เห็นด้วยตอนทิ้งท้ายบทความนะครับ เรื่องความเชื่อใจ ไว้ใจ สร้างยาก ใช้เวลานาน แต่พังง่ายเหลือเกิน

เป็นจุดที่ Subaru ต้องพยายามทำให้ได้ครับ เพราะมีทุกอย่างแล้ว รถก็ดี ไหนจะมีโรงงานในประเทศเราอีก ราคาน่าจะแข่งขันได้ง่ายขึ้น

ออฟไลน์ Life is a Highway

• My Way or The Highway
Thank You

ออฟไลน์ maxillofacial surgeon

• Sr. Member
เคยเห็นคันจริงครั้งนึง  ผมต้องขับตามก้นดูครับ  สวยดี

ออฟไลน์ ps000000

คิดหนักเพราะราคา

ออฟไลน์ 1437KRT

• Newbie
  • *
  • I LOVE SEDAN
เป็นรถอีกคันในฝันของผมเลย ซักวันผมจะชื้อมันมาจอดในโรงรถของผมให้ได้

ออฟไลน์ CarameLon

รีวิวละเอียดยิบๆ จริงๆ
คิดว่าในช่วงราคาสองล้านนิดๆ ยังมีตัวเลือกอื่นที่น่าจะเหมาะกับคนไทยมากกว่าครับ
TOYOTA WISH SPORT 2.0>>>CRV-2.4L 4WD GEN3>>>TOYOTA Camry 2.4 2010>>>BMW 520 ตาเหยี่ยว>>>BMW X3 2011 >>>BMW 520D 2010 >>>BMW 525D ก่อน LCI >>>BMW 116i M-sport >>>BMW X1 2.0 S-drive 2016 >>>Mercedes GLA200 >>>Mercedes C Class C350e >>> BMW330e+BMWS1000R

ออฟไลน์ OXYGEN2

• เครื่องปั่น
เคยเห็นคันจริงบนถนนรู้สึกว่าหล่อมากครับ น่าสนใจถ้าเป็นเครื่อง 2.0 ครับ รุ่น 1.6 พลังน้อยไปหน่อย ผมแปลกใจนิดหน่อยที่เอารุ่น 1.6 เข้ามา เพราะราคานี้คงต้องให้แฟน Subaru ซื้อเท่านั้น ถ้าเอารุ่น 2.0 เข้ามาแล้วขายราคาพอๆ กับ WRX CVT หรือแพงกว่านิดหน่อย อาจจะมีกลุ่มลูกค้าซื้อมากกว่านี้
2021 - BMW 530e
2023 - Tesla Model Y Performance
2023 - Tesla Model Y RWD

My website~ :) ;) :D 8)

MacH1

• บุคคลทั่วไป
เอาเข้ามาทั้งที น่าจะเป็น  2.0 GTS Spec-B (AUS) ขายคู่กับ WRX CVT ตั้งแต่แรกครับ

ออฟไลน์ shikima

• Full Member
    • CMDEVHUB
ราคานี้ถ้าเป็นเครื่อง 2.0 น่าจะขายดีกว่านี้
ตั้งแต่เปิดตัวมา เห็นตัวจริงบนถนนแค่ครั้งเดียว
ผมยังมองจนเหลียวหลังเลย มันสวยจริงๆ
2010 - Mazda2 hatchback (DE 3rd Gen) - sold
2013 - Subaru XV - sold
2014 - Nissan Sylphy SV - sold
2016 - Subaru WRX (VA)
2016 - Subaru Forester (SJ) 2.0ip
2019 - Hyundai H1

ออฟไลน์ holidayaholic

• Full Member
Re: // กระทู้แสดงความคิดเห็น Full Review:ทดลองขับ Subaru Levorg 1.6 GT-S //
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มีนาคม 10, 2017, 08:53:40 »
โคตรชอบเลย  ;D

ออฟไลน์ GRB0999

• Jr. Member
  • **
Re: // กระทู้แสดงความคิดเห็น Full Review:ทดลองขับ Subaru Levorg 1.6 GT-S //
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มีนาคม 10, 2017, 09:44:46 »
อ่านจบ ขับป้าอ้วน(โช้คอัพ aragosta ) คันเดิมต่อดีกว่า

ออฟไลน์ jumpon77

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มีนาคม 10, 2017, 17:51:41 »
ถ้าราคามาแนวแคมรีผมสนแน่ๆๆราคาแบบนี้ไปXVตามเดิมจ้า
http://facebook.com/jumpon.hiranyanon
https://twitter.com/jumpon77     คุยได้นะครับ.
 Corolla Altis 1.8 E MT MY2008 Corolla Altis 1.6 J AT my2011 Isuzu D-MAX Spark my2003

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มีนาคม 10, 2017, 21:22:10 »
ผมชอบรูปทรงนะครับ แต่ไม่อยากชมมากในบทความมันจะไม่ดีงาม แต่ในนี้เราพูดกันแบบเพื่อนๆนะ..ผมโคตรชอบ
และตั้งแต่ Legacy BL/BP เลิกขายไป ผมไม่เคยชอบรูปทรง Subaru รุ่นไหนจริงจังเท่า Levorg มาก่อนเลย
แต่ราคานี่ ..ผมอาจจะไม่มีสิทธิ์วิจารณ์ เงินในบัญชีผมทุกวันนี้ซื้อ A31 ที่สภาพแย่ยังไม่ได้เลย นับประสาอะไรกับ
รถราคาสองล้านกว่าๆ..แต่ผมแค่รู้สึกว่าเฮ้ยอะไรทำให้มันต้องแพงวะ..ในเมื่อ Forester XT ก็ดูอุปกรณ์พอกัน
เยอะกว่านิดนึงด้วยมั้ง แล้วเครื่องก็ 2.0 แล้วก็ประกอบมาจากญี่ปุ่น เจอภาษีนำเข้าและค่าขนส่งแบบเดียวกัน
ทำไมมันทำราคาได้ 2,290,000

นั่นทำให้ผมรู้สึกว่า ..ที่คนเขาบอกว่าแพง ผมไม่รู้จะเถียงยังไง ในใจจริงก็รู้สึกเห็นด้วย

แต่จะให้ขายล้านห้าล้านหก ผมก็รู้ด้วยตัวเองว่า..มันเป็นไปไม่ได้นะ แต่จากการที่เขาตัดรถมาขาย 1.89 ล้าน
อยู่ล็อตนึงเมื่อกลางปีที่แล้ว รถเหล่านั้นหมดไวมาก ไม่ใช่ภายในสัปดาห์นะครับ จำนวนคนที่จองเข้ามา
เต็มโควต้าภายใน 7 ชั่วโมงหลังจาก Subaru ลงข้อมูล ทำให้บ้านเราต้องไปตัดโควต้ารถพวงมาลัยขวา
จากประเทศเพื่อนบ้านมาเติมยอดจองตรงนั้นให้เต็ม ..นั่นแสดงให้เห็นว่าสำหรับรถแบบนี้ ราคา 1.89 ล้าน
ผู้บริโภคจะรู้สึกคุ้มค่ากับมัน

แต่ถ้าให้ขายราคานั้นไปตลอด ผมว่าขายแบบกำไรน้อย น้อยเกินกว่าที่จะคุ้มค่าระยะยาว

นั่นคือเหตุผลที่ผมมีไอเดียว่า ถ้ารุ่น GT-S ทำราคา 1.89 ล้านแล้วขายยาก ทำไมไม่เอารุ่น GT เข้ามา
- ล้อแค่ 17.. ไม่เป็นไร ผมชอบ คนที่ไม่ชอบก็ไปหาล้อเปลี่ยนเองได้อยู่แล้วไม่ยาก
- ไม่มีซันรูฟ.. ไม่เป็นไรผมไม่สน
อันที่จริงจะใช้เบาะผ้าผมยังโอเคเลย แต่ลูกค้าคนอื่นคงไม่เอาด้วย ถ้าเรายอมตัดออพชั่นออกบ้าง
ราคามันอาจจะลงไปอยู่ในเพดานที่โอเคขึ้น โดยเฉพาะกับคนที่ไม่สนความหรู ขอแค่อยากได้
Subaru รุ่นที่ตัวเองชอบ...อย่างสมัย XV ตัวถูกสุดที่ต่ำกว่าล้าน ออพชั่นโดนตัดไปบ้าง
แต่พอราคาสวย คนก็บ่นเรื่องออพชั่นแต่ก็ซื้อกันเยอะ

ปัญหาคือ ผมไม่แน่ใจว่า Subaru ควรจะขายแบบนี้ต่อไปเลยหรือเปล่า เพราะนี่ Levorg ก็ทำตลาด
มาได้ครึ่งอายุขัยแล้ว และอีกสองปีข้างหน้า Levorg ใหม่ที่เป็น Subaru Global Platform
ก็น่าจะออกมา..เอาเวลาไปเล่นกับการวางแผนตัวนั้นดีกว่าหรือเปล่า

แต่ที่แน่ๆ..ขอร้องเถอะ โช้คหลังนี่ ทำมาให้ดี ให้จบ อย่าเป็นอย่างรุ่นนี้ ตอนแรกขับคนเดียว
วิ่งบนทางเรียบๆไม่รู้สึก แต่พอนั่งสี่ลงสะพานเท่านั้นแหละ โอ้โห บางจังหวะนี่คิดถึง Forester
น้ำตาแทบไหล
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ e:smart Hybrid

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มีนาคม 10, 2017, 22:26:14 »
รถสวยมากๆ คับ ขอบคุณคับ

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มีนาคม 11, 2017, 11:34:30 »

ขอยืมรูปนะครับ

รูปนี้มันสื่อถึงอารมณ์ของผมได้ตรงสุด ๆ

มีที่ไหนรถหน้าซิ่งดุ แต่ท้ายเป็นรถเอนกประสงค์

ถ้าผมมองกระจกหลัง แล้วเห็นคันนี้พุ่งเข้ามา ผมรีบหลบให้เลย โดยไม่ต้องรอให้เค้าแซงซ้าย

เพราะผมคิดว่าเป็น WRX  ::)

ออฟไลน์ golf8023

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มีนาคม 13, 2017, 17:43:34 »
1.99ล้าน น่าจะโอเคครับ น่าจะมีวิ่งบนถนนมากขึ้นด้วย
ยังไม่เคยเห็นวิ่งบนถนนเลย

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มีนาคม 21, 2017, 20:22:33 »
ขอบคุณมากครับ ชอบมากรุ่นนี้

:-* :-* :-*