ผู้เขียน หัวข้อ: // พาไปชมรถคันจริง ภายนอก-ภายในห้องโดยสาร BMW 318i (F30 LCI) : 1,999,000 บาท //  (อ่าน 70495 ครั้ง)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member
BMW 318i
(F30 LCI ประกอบในประเทศ)

ราคาอย่างเป็นทางการ

318i - 1,999,000 บาท (รุ่นย่อยใหม่)

รับประกันตัวรถ Warranty 5 ปี ไม่จำกัดระยะทาง ฟรีค่าบำรุงรักษา
BSI (BMW Service Inclusive) 5 ปี หรือ 100,000 กิโลเมตร

รายละเอียด Option เบื้องต้นทั้งหมด BMW 318i อ่านได้ที่
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=57445.0

Exterior ภายนอก

Engine เครื่องยนต์

Interior ภายในห้องโดยสาร

รายละเอียด Option เบื้องต้นทั้งหมด BMW 318i อ่านได้ที่
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=57445.0
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 12, 2017, 20:22:34 โดย MoO Cnoe »

ออฟไลน์ bubball

DRL ตลกดี เหมือนมีน้ำขังอยู่ในโคมไฟหน้า หรือไม่ก็เหมือนรถน้ำตาคลอเบ้า 5555555

ออฟไลน์ mirthhahaha

• Sr. Member
ไฟขาวๆตรงโคม Reflector คือไฟ DRL เหรอครับ ไม่สวยเลย

ออฟไลน์ paeybu

ดูไปดูมาเริ่มชอบ โล้นๆดี

ออฟไลน์ Staples

ไม่แปลกใจเลย ที่ Camry Accord ยอดตกลงเรื่อยๆ

ลองบวกลบคูณหาร BSI กับราคา 1.8 ล้านของ D Segment เมืองไทยแล้ว ไปเอา BMW ดีกว่า

ออฟไลน์ The Mechanics of Emotions

จอกลางน่าเกลียดไปหน่อย น่าจะทำเป็นเนื้อเดียวกันเลย ทำเป็นหลุมไปแบบนี้ดูไม่สวยเลยครับ เข้าใจว่ารุ่นราคาถูกแต่ดีไซน์ให้มันดูดีดว่านี้ไม่ได้รึ

จอขนาดเท่าเดิมแต่เป็นกระจกเนื้อเดียวจะสวยกว่านี้มากครับ ที่เหลือก็พอแล้วครับ ดิบดี แต่ถ้าผมมีเงินผมไปเอา 1 series ดีกว่า ดูซิ่งดี
2010 BMW 325i M Sport
2016 Mazda CX-5 2.0S

onnonn

• บุคคลทั่วไป
คือมันเป็นรถรุ่นเริ่มต้น อย่าคาดหวังความสวยงามแบบรุ่นตัวท็อปกันเลยครับ ผมว่าก็ดูโอเคดีแล้ว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 12, 2017, 20:25:26 โดย RE_012 »

ออฟไลน์ axister

ไฟขาวๆตรงโคม Reflector คือไฟ DRL เหรอครับ ไม่สวยเลย

ใช่ครับ ตัวโล้นของเจนใหม่ๆเป็นแบบนี้หมดครับ แต่ไทยไม่ทำสเป็คล่าง

เหมือนขี้ตาอ่ะ แต่เพื่อลดราคาก็คงมีหลายคนยอมแลก

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
เทียบกับ 320i base ก่อน lci ผมว่าคุ้มนะ ไฟ DRL แบบน้ำตานองหน้าก็ยังดีกว่าไฟเหลืองๆใน 320i base
แต่พอเอามาเทียบกับ 320d iconic จบเลย เพิ่มเงินไม่มากนักไปเอา iconic จบกว่าทุกสิ่งทุกอย่าง
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ Disk™

• High Society Sallon Gallery
ถ้าเงินถึงไป Iconic คุ้มกว่าเยอะครับ
User Review : ฟิล์มเซรามิค SolarFX (รีวิวแรกของผมครับ)
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=53654.0

User Review : Remap ECU Toyota Fortuner ที่ ECU Thailand by RPT
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=71384.0

ออฟไลน์ PREM

เพื่อนผมหลายคนแชร์กระทู้ประกาศราคา 1.999 ของรถรุ่นนี้นะครับ
ผมว่าอาจจะขายดี สำหรับคนที่ยังไงก็ได้ขอให้ได้ BMW พอ
2014 Mazda CX-5 2.5 S
2016 Volvo XC60 D4 
2019 Honda Jazz RS+
2020 Volvo V60 T8 Inscription
2022 Mazda CX-30 SP

ออฟไลน์ Gunn

• Full Member
BMW ถ้าไม่มี angel eyes ก็ไม่ใช่ BMW ครับ

ออฟไลน์ winit2014

ไฟหน้าแปลงเอาครับ :)

ออฟไลน์ watnu

โดยรวม ok ครับ      ไฟหน้าเหมือนน้ำเข้าโคม

ออฟไลน์ OXYGEN2

• เครื่องปั่น
คุณ MoO Cnoe ถ้ามี 320d M Performance ที่ออกมาพร้อมกัน รบกวนช่วยโพสต์รูปหน่อยครับผม
2021 - BMW 530e
2023 - Tesla Model Y Performance
2023 - Tesla Model Y RWD

My website~ :) ;) :D 8)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

คุณ MoO Cnoe ถ้ามี 320d M Performance ที่ออกมาพร้อมกัน รบกวนช่วยโพสต์รูปหน่อยครับผม

ได้ครับ ถ้าผมเจอคันจริง แล้วจะถ่ายมาให้ชมนะครับ
พอที่ Europa ที่ออกบู้ธ เซ็นทรัลพระราม 2 ยังไม่มีรถมาโชว์

320d M Performance ลองดูคร่าวๆที่นี่ก่อนก็ได้ครับ
http://bimmer-th.com/2017/03/new-bmw-318i-bmw-320d-mperformance/
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 12, 2017, 21:03:06 โดย MoO Cnoe »

ออฟไลน์ OXYGEN2

• เครื่องปั่น

ได้ครับ ถ้าผมเจอคันจริง แล้วจะถ่ายมาให้ชมนะครับ
320d M Performance ลองดูคร่าวๆที่นี่ก่อนก็ได้ครับ
http://bimmer-th.com/2017/03/new-bmw-318i-bmw-320d-mperformance/
ขอบคุณมากเลยครับ
2021 - BMW 530e
2023 - Tesla Model Y Performance
2023 - Tesla Model Y RWD

My website~ :) ;) :D 8)

jaesz

• บุคคลทั่วไป
โดนเลย
ราคาได้
ออพชั่นน้อยๆ

เหลือแต่ความทนของเครื่อง ขอดูท่าทีซักพัก ไม่รีบซื้อครับ เดี๋ยวG30ออกมาลดราคากันสองสามแสนอีกจะเซ็งมาก

ออฟไลน์ ps000000

บอกไม่ถูกว่ารู้สึกยังไง

ออฟไลน์ ToRToNGPaT

• Wongnai : ติดตามต้อง
ถ้าคิดว่ามันคือตัวเริ่มต้น มันก็พอรับได้นะครับ ถ้ามัน 1.79 ล้านนี่จะรู้สึกดีกว่านี้ พอมัน 1.99 ล้าน 320d iconic ดูโอเคกว่า ด้วยเครื่องยนต์และของเล่นที่เพิ้มขึ้นมา กับส่วนต่างที่เพิ่มขึ้นไม่เยอะ
My Car = My Friend

2023 Honda HR-V 1.5 e:HEV RS E-CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องหมูแดง)
2023 Honda WR-V 1.5 RS CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องถุงแดง)

Review ของกินอร่อยๆ เรียนเชิญที่ Wongnai : ติดตามต้อง

ออฟไลน์ Carrera

ตอน BMW เขาดูตื่นเต้นกันแฮะ 

ผมว่าตอนนู้น Volvo S60 DRIVE B ราคา 1.7 , DRIVE S 2.1m  ออปชันล้นคันน่าเล่นกว่านะ

นี่ตัด + หายไปหลายอย่างเลย

แต่ยอดขายก็ไม่ไปไหน

อาจจะเพราะมันคือ BMW จริงๆน่ะละ (ชื่อ BMW มันขายได้จริงๆ )

ส่วนตัวผมว่า 1.9 แต่มันดูเป็นรุ่นราคาถูกไปหน่อย ฟีเจอร์อะไรน้อยไป  แถมอีกน่าจะใกล้ตกรุ่นอีก 

ไฟหน้าไม่ออโต + ไฟรีเฟลคธรรมดาๆ ปัดน้ำฝนอัตโนมือ  โนครูสคอนโทรล    :-\

น่าจะให้สีภายใน + ภายนอกให้มันดูแนวๆ ชิคๆ หน่อยนะ รถโชว์เนี่ย  BMW สีเงิน เบาะดำ ออปชันโล้นๆ มันดูเป็นรถพนักงาน รถสำนักงาน  หรือพวกรถ ECO ไปเลยแฮะ
น่าจะเบาะแดง   พวกนั้นมาหน่อย

ปล. ราคานี้  จ่ายสองล้าน ทอนพันบาท เติมน้ำมันอีก โอเค สองล้านพอดี   :P

ราคานี้นะ แต่เป็นซีรีย์ 2 ไม่ได้หรือไง  ถ้าเป็นซีรีย์ 2 ต่อให้เกียร์กระปุกผมก็เอา
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 12, 2017, 22:29:26 โดย Butterzai »

ออฟไลน์ Weetting

• ช่วงล่าง+เครื่องยนต์
ผมว่าใน ยุโรป  น่าเล่นวอลโว่มากกว่านะทั้งราคา  ทั้งออปชั่น   มันคุ้มกว่าเยอะเลย   

:-X :-X :-X
THE Manual Gearbox Preservation Society
Drive diesel until last day

ออฟไลน์ kittiphat123

ขอบคุณที่ช่วยดันยอด MB.  :'( :'( :'(

ออฟไลน์ kenny523

ถ้าผมจะเลือกระหว่าง แอคคอร์ด แคมรี่ กับเจ้านี่ ผมเอาตัวนี้แหละ หลัง5ปีคงซ่อมสบายๆ ออฟชั่นน้อยดี โคมก็ถูกดีดูน่าสงสารดีด้วย(น้ำตาคลอ)

ออฟไลน์ rattypor

• Newbie
  • *
ค่าซ่อมบำรุงที่ศูนย์หลัง BSI 5 ปีน่าจะตกปีละเท่าไหร่ครับ ถึงหลักแสนไหมครับ ไม่เคยใช้รถยุโรปเลยครับ ถ้าหลักหมื่นคงจูงใจคนเล่น D segment ญี่ปุ่นสบายๆครับ

ออฟไลน์ a601970

• ประชาธิปไตย หัวใจคือประชาชน
ถ้าไม่เอา BSI
ขอส่วนลดห้าแสน
เขาจะขายให้เรามั๊ยครับ

ออฟไลน์ mothsan

ผมโอเครทุกอย่างยกเว้นไฟหน้า ถ้าราคานี้ได้ไฟหน้า LED หรือจะ Halagen ก็ได้รับรองขายระเบิด (เอาไฟหน้าตัวเก่ามาก็ได้ ผมชอบแบบเต็มๆวงมากกว่าตัวใหม่ที่มีแค่ครึ่งล่างเยอะเลย

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ไม่คุ้มเลย ยังยืนยัน 320d iconic+ส่วนลด

ออฟไลน์ V221

ไฟหน้า Halogen น่าจะเปลี่ยนเป็นXenon ธรรมดาไม่กระดิกก็ยังดีนะ
BMW 750E M SPORT

ออฟไลน์ Boyja

สำหรับผมแค่นี้ก้อพอแระ (รถในฝัน) และคงฝันต่อไป  :'(