ผู้เขียน หัวข้อ: Eco car ในช่วงต้นปีหน้า นอกจาก nissan March แล้วยังมีรุ่นไหนออกมาขายอีกบ้างครับ  (อ่าน 7768 ครั้ง)

ออฟไลน์ wahahaman

• Newbie
  • *
แล้วค่าตัวของ อีโคคาร์ จะอยู่ในช่วงไหนครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ ☺????☺

• Sr. Member
-..-  ภาษีเท่าไรหว้า  :-\ :-\ 

ออฟไลน์ ??????

• Jr. Member
  • **
ฮอนด้าไงครับ ที่น่าจะตามมาติดๆ
ต่อมาน่าจะเป็นซูซูกิ นะครับ A-Star น่าจะเป็นตัวนี้นะครับ
เครื่องน่าจะไม่เกินพันหนึ่งร้อยซีซี
สวยเหมือนกันนะครับ โดยเฉพาะสีขาวหนะ

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

• Hero Member
ต้นปี 2010 ก็ Nissan March ตามนั้น

ส่วน Honda และ Suzuki 2011 คอนเฟิร์ม

และ Mitsubishi,Toyota,TaTa ปี 2012 ครับ

ออฟไลน์ ☺????☺

ต้นปี 2010 ก็ Nissan March ตามนั้น

ส่วน Honda และ Suzuki 2011 คอนเฟิร์ม

และ Mitsubishi,Toyota,TaTa ปี 2012 ครับ

;D ;D  เย้ๆๆ

;D ;D  เย้ๆๆ

เย้ไรจ๊ะ

• Newbie
  • *
ขอบคุณทุกคำตอบครับ

ออฟไลน์ P_Wut

• My Sporty Innova
ขอคาดคั้นราคา รุ่นต่ำสุดราวๆ 3.5 แสนครับ

เพราะถ้ารุ่นต่ำสุด ราคามันยังสูงมาจนจะใกล้ 4 แสนล่ะก็

ผมจะเชียร์ให้ไปซื้อ Vios J M/T ราคา 499,000
แต่มีส่วนลด 40,000 พร้อมประกัน GOA ให้หมดเลย !

คอยดูสิ ฮึ่ม  >:(

ออฟไลน์ ekka1234

• **
ถ้าผลิตในไทยแล้วราคาเกิน 3 แสนก็ไม่ค่อยน่าสนใจแล้วครับ
???????????????????????? ... ?????????????????????????
???????????????????????? ... ??????????????????????????

ขอคาดคั้นราคา รุ่นต่ำสุดราวๆ 3.5 แสนครับ

เพราะถ้ารุ่นต่ำสุด ราคามันยังสูงมาจนจะใกล้ 4 แสนล่ะก็

ผมจะเชียร์ให้ไปซื้อ Vios J M/T ราคา 499,000
แต่มีส่วนลด 40,000 พร้อมประกัน GOA ให้หมดเลย !

คอยดูสิ ฮึ่ม  >:(

ราคารุ่นต่ำ 3.5 แสนบาทอาจจะยากแล้วล่ะครับ
พูดถึงทุกยี่ห้อเลยนะครับ ไม่มีใครทำได้แน่ๆ
ต้นทุนมันไม่ได้ถูกมากขนาดนั้นหรอกนะครับ

ผมว่า 3.7-3.8 แสนบาทก็มีฮือฮาได้อยู่ดีล่ะครับ

สรุปอย่าเพิ่งหวังราคาต่ำกว่า 3 แสนครับเป็นไปไมไ่ด้เลย
ขนาดรถจีนประกอบมาเลย์ยังไม่ต่ำกว่า 3 แสนรถญี่ปุ่นจะเหลือหรอครับ

ออฟไลน์ ??????

• **
ต้นทุนจริงมันแพงกว่าพวกวีออส อีกนะครับ เพราะมาตรฐานที่รัฐบาลกำหนด
ต้องผ่านยูโรสี่ การชนทั้งด้านหน้า ด้านข้าง
แต่ด้วยภาษีที่ต่ำกว่า ทำให้ราคาเปิดตัวจะถูกกว่าครับ
แต่ถ้าราคาแพงเกิน คนไทยไม่เอาหรอก
รถเล็กกว่า แต่ราคาพอกัน
สู้เอาวีออส ซิตี้ น่าจะดีกว่า
แต่ก็นานาจิตตังครับ

ออฟไลน์ Papiruz

• **
จะขึ้นได้เร็วไม่เร็ว อยู่ที่ยอดขายครับ ผมกลัวว่าต่อไปนี้รถจะเต็มถนนและที่จอดรถจะกลายเป็นสิ่งที่มีค่ามากที่สุด

ออฟไลน์ HDE35

• Full Member
^
   ใช้แล้ว ที่บริษัทผมตอนนี้แย่งที่จอดรถกันยิ่งกว่าแย่งเงิน  ที่พ่อนาค โปรยตอนวนรอบโบสถ์อีก 55

• Newbie
  • *
ผมว่าจะเอาไอ้ มาร์ชนี่แหละถ้าไม่แพง ตอนแรกเล็ง altis cng ไว้ แต่ราคามันสูงเกินไปหน่อย ถ้าออกมาราคาไม่แรงมากก็ดีครับ ตอนนี้ขับ accord 2.4 อยู่กินน้ำมันมากมาย จะเอาไปติดแก็สก็ไม่กล้า กลัวมีปัญหาครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 04, 2009, 17:37:37 โดย wahahaman »