ผู้เขียน หัวข้อ: หน.คสช.สั่ง! ถ้าไม่จ่ายค่าปรับใบสั่งตร. ต่อทะเบียนรถไม่ได้(พาดหัวข่าว นสพ.)  (อ่าน 7740 ครั้ง)

ออฟไลน์ prayut

• Jr. Member
  • **
"ประยุทธ์" ใช้อำนาจม.44 ถ้าไม่จ่ายค่าปรับใบสั่งตำรวจ จะไม่สามารถต่อทะเบียนรถได้ แบ่งเงินค่าปรับระหว่างกรมขนส่งทางบก-สตช.

http://www.bangkokbiznews.com/news/detail/746421

ออฟไลน์ AkE

• Hero Member
ขอให้จริงทีครับ ผมอยากเห็น รอมานานละ

ออฟไลน์ Barracuda

ชื่อพี่นี่ตั้งขึ้นมาเพื่องานนี้เลยป่าวคับ 5555
ผมนี้มีน่าจะมีสักใบแล้วล่ะวันนั้นขับจากสระบุรีเจอกล้องพอดีมองหน้าปัดไม่น่ารอด

ออฟไลน์ ps000000

เอาให้จริง

เพือนผมมันขยำลงถังขยะมาหลายปีแล้ว

ปีละสิบกว่าใบ

ต่อภาษีได้อย่างปกติมาตลอด

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***

ออฟไลน์ @MIN

• Sr. Member
  • Life is beautiful
ฟังข่าวเมื่อสักครู่นี้  เค้าบอกว่า  ... ตำรวจสามารถออกหมายเรียก  และส่งฟ้องศาล ได้ด้วยครับ  ...  โหดสัสครับ  ;D ;D ;D
I have enough of making money. Now I want to make time.

ออฟไลน์ PAN

ปรับไม่ว่าอะไรอยู่แล้ว แต่อยากให้เอาเงินมาพัฒนาไปในทางที่ดีๆบ้างจังครับ เช่น ถนนขอเรียบๆตลอดสาย ตั้งแต่เกิดมายังไม่เคยได้สัมผัสเลยครับ

ออฟไลน์ Nismo De Alpina

• Whatever brews your coffee.
HBD นะครับ จขกท 5555+
เหยยยย...ท่านเล่นบอร์ดนี้ด้วยยยย....  :-X
ไปละ......ฟิ้วววววว...... ;D :-X
Eventually i've made my home country,Thailand.

ออฟไลน์ Fly to dream

เกิดวันเดียวกับผมเลยลุง  ;D ;D ;D

ดีนะไม่เคยโดนใบสั่งมานานแล้ว เพราะขับไม่ดีบ้าง ดีมากกว่า เลยไม่โดน
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ lek12

• **
ปรับไม่ว่าอะไรอยู่แล้ว แต่อยากให้เอาเงินมาพัฒนาไปในทางที่ดีๆบ้างจังครับ เช่น ถนนขอเรียบๆตลอดสาย ตั้งแต่เกิดมายังไม่เคยได้สัมผัสเลยครับ

ทางด่วนขั้นที่ 1 สมัยที่ญี่ปุ่นยังดูแลอยู่ครับ เรียบทั้งเส้น

ออฟไลน์ Amateur

• **
เหมือนจะเพิ่มข้อบังคับต้องคาดเข็มขัดนิรภัยทุกที่นั่งด้วยนะ
ปล.คำสั่งไม่มีผลย้อนหลัง ให้เริ่มตั้งแต่วันที่ออกประกาศเป็นต้นไป ใครค้างของเก่าไว้ รอดตัวไป

ออฟไลน์ Newhang

งั้นช่วยมาหักเกียร์หก รีโว่ทิ้งเหอะ
ผมอยากได้ทดเกียร์สูงๆอยู่ ยิ่งเกียร์1เนี่ย

เงินเอาเข้ากระเป๋าตำรวจเมื่อไหร่จะแก้ ให้หัวคิดอะไรดีๆกับเค้าเป็นบ้างมั๊ย

ออฟไลน์ AutoPlace

• Full Member
ควรตั้งมาตรฐานการเรียกเงินค่าปรับให้เท่าๆ กันทุกท้องที่ก่อนครับ

ปรับความเร็ว 125  บางบัวทอง  800 บาท
                121  อยุธยา       1000 บาท

ออฟไลน์ kiwiwi

เมื่อครู่ฟังรายการหลังเคารพธงชาติ

ถังแตกขนาดนั้นแล้วเหรอครับ
ใบส่งใบสั่งก็ไม่เว้น

อ้าว ขอโทษครับลุง กระทู้ลุงเองเหรอเนี่ย ปัทโธ่

ออฟไลน์ Barracuda

ปัทโถ่ อ่านแล้วดีหน่อยตรงที่จ่ายกับนายทะเบียนพร้อมต่อภาษีได้เลย เงินจะได้ไม่เข้าโรงพักใดโรงพักหนึ่ง ดีๆครับ ปัทโถ่

Nonlamer

• บุคคลทั่วไป
จัดไป  :D

ว่าแต่เด๋วนี้ยังมีตัดแต้มใบขับขี่อยู่หรือเปล่าครับนี่

ออฟไลน์ Xyclop

อ้าว. ที่ผ่านมานี่มันต่อทะเบียนได้ปกติเหรอ. อนาจจริง

ออฟไลน์ Smith686

เมื่อครู่ฟังรายการหลังเคารพธงชาติ

อ้าว ขอโทษครับลุง กระทู้ลุงเองเหรอเนี่ย ปัทโธ่
ราชกิจจานุเบกษาเผยแพร่ประกาศ พ.ร.บ.ภาษีสรรพสามิตฉบับใหม่ คาดบังคับใช้เดือน ก.ย. กำหนดเพดานในอนาคต 20 ปี บุหรี่ขยับ 5 บาทต่อมวน สุราแช่ ชนิดเบียร์/ไวน์ หน่วยละ 3,000 บาทต่อปริมาณหนึ่งลิตร ส่วนสถานอาบน้ำหรืออบตัวและนวด หน่วยละ 1,000 บาทต่อรอบ https://www.matichonweekly.com/uncategorized/article_28965

ออฟไลน์ J_Serie5

ราชกิจจานุเบกษาเผยแพร่ประกาศ พ.ร.บ.ภาษีสรรพสามิตฉบับใหม่ คาดบังคับใช้เดือน ก.ย. กำหนดเพดานในอนาคต 20 ปี บุหรี่ขยับ 5 บาทต่อมวน สุราแช่ ชนิดเบียร์/ไวน์ หน่วยละ 3,000 บาทต่อปริมาณหนึ่งลิตร ส่วนสถานอาบน้ำหรืออบตัวและนวด หน่วยละ 1,000 บาทต่อรอบ https://www.matichonweekly.com/uncategorized/article_28965

เก็บภาษีในส่วนที่ควรเก็บและรั่วไหลมานานผมเห็นด้วยครับ ส่วนเรื่องใบสั่ง ออกคำสั่งกะทันหันแบบนี้ ระบบยังไม่ได้ linkกันระหว่างกรมตำรวจกับขนส่งครับ (ที่ไม่link เพราะ......)

ออฟไลน์ Kkkong

• **
เงินค่าปรับขนส่งนำเก็บไว้5% ส่วนที่เหลือส่งให้สตช.ซึ่งส่วนใหญ่กว่าที่ส่งคืนเป็นค่านำจับ... รายได้อีกทางของตำรวจนอกเหนือจากเงินเดือนภาษีปชช... การล็อกล้อจึงสามารถทำและปลดได้ภายในสิบนาที ส่วนหากท่านมีคดีที่ต้องการความช่วยเหลือนั้นกรุณาหาหลักฐานมาเองด้วย ทนายดังเฟสบุ๊คและสื่ออาจได้ผลกว่า ม.44แบบนี้สุขสันต์วันเกิดท่าน จากคนที่เคยสนับสนุนท่านถึงเมื่อวานนี้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 22, 2017, 01:56:51 โดย Kkkong »

ออฟไลน์ BenzParagon

• . . .

พัฒนา ถนน ระบบต่างๆในถนน ระบบขนส่งมวลชนสาธารณะ

อ่านดู เข้าขนส่ง5% เข้าสตช95% ส่วนไหน นำไปพัฒนา ?

ควรตั้งมาตรฐานการเรียกเงินค่าปรับให้เท่าๆ กันทุกท้องที่ก่อนครับ

ปรับความเร็ว 125  บางบัวทอง  800 บาท
                121  อยุธยา       1000 บาท

:o ??? ?

เก็บภาษีในส่วนที่ควรเก็บและรั่วไหลมานานผมเห็นด้วยครับ ส่วนเรื่องใบสั่ง ออกคำสั่งกะทันหันแบบนี้ ระบบยังไม่ได้ linkกันระหว่างกรมตำรวจกับขนส่งครับ (ที่ไม่link เพราะ......)

ภาษีในส่วน ที่ก่อให้เกิดอันตราย ให้โทษ มากกว่า ให้ประโยชน์ กับ ประชาชน ต้องหนักๆ หนักว่านี้ยิ่งดี

โทษสำหรับคนทำผิด เก็บหนักๆ

ทั้งหมด ต้อง ไม่เลือกปฎิบัติ ไม่มั่ว มีมาตรฐาน มีหลักฐาน ชัดเจน

มี ป้ายทะเบียน แบบ ซื้อสดสีหนึ่ง ซื้อผ่อนสีหนึ่ง ไหมครับ  ::)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 22, 2017, 10:58:00 โดย BenzParagon »

Hybrid Battery Of Mercedes-Benz Thailand https://goo.gl/3nn9sk

มาตรา 157 https://goo.gl/lIGkMt

lim n = 0 , n -> ...

0 = 1

?

ออฟไลน์ SUBzero

• **
ท่านเจ้าของกระทู้ ใช้เงินเก่งจังงงงงงงงง :-*

ออฟไลน์ Activehybrid

ออฟไลน์ *Zatan_p2*

ขยายวันจ่ายเงินก่อนดีกว่าไหม จาก7 วัน เป็น 15-30 วันก็ยังดี 7วันผมหาตังค์ไม่ทัน
เก่งแกมดีเป็นศักดิ์เป็นศรีกว่าเก่งแกมโกง

ออฟไลน์ Lancer

ทำผิด โดนจับได้ก็ไปจ่ายครับ ไม่ต้องอ้างนู่นอ่างนี่  แต่จะให้ดี คือเงินค่าปรับ เข้าไปพัฒนาระบบการจราจรด้วยได้มั้ยครับ ไม่เอาแบบไปเข้ากระเป๋าคนจับอะครับ อย่างนั้นจะยิ่งยินดีครับ  เพื่อถนนที่เรียบยิ่งกว่าผ้าไหม

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
ผมโดนมากี่ใบ ผมก็จ่ายทุกใบ ผิดก็ว่าไปตามผิด
เพียงแต่ไม่เข้าใจเรตค่าปรับ
ตอนโดนที่ความเร็ว 122 กม./ชม. โดน 1,000 บาท
ใบต่อมาที่ความเร็ว 135 แต่โดนปรับ 500 บาท
เขาคิดเรตกันยังไง??
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ Pegasus7700

ถามเพิ่ม...

มีผลกับ ใบสั่งที่เกิดขึ้นหลังประกาศปะครับ.....??
...ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป...

MERCEDES BENZ W212 '12
FORD FOCUS 2.0 Gdi '13
HONDA Civic RS '20
VOLVO XC60 Hybrid Inscription '19
FORD EVEREST 2.0 Bi Turbo '22

ออฟไลน์ SM.

ผมว่ามันไม่ใช่เรื่องใหม่นะ แต่ด้วยความละเลย และระบบงานที่ไม่เชื่อมต่อกัน

ออฟไลน์ bravo

เพดานภาษี กับ ภาษีที่เก็บจริง ต่างกันนะครับ

ภาษีที่เก็บจริง ส่วนมากจะต่ำกว่าเพดานทั้งนั้น

และหากจะขึ้นภาษี ก็จะต้องมีประกาศออกมาอีกครั้ง ว่าจะเก็บเพิ่มจริง กี่บาทครับ

ออฟไลน์ Darkart

ขอให้ทำจริงสักทีเถอะ ปละปรับค่าให้มาตรฐานเท่าๆกันครับ
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์