ผู้เขียน หัวข้อ: สถานการณ์แบบไหนที่ทำให้คุณขับรถได้เร็วที่สุดในชีวิตประจำวัน  (อ่าน 27779 ครั้ง)

ออฟไลน์ ไซตามะ

• Newbie
  • *
ก็ตามหัวข้อเลยครับ สำหรับผมคือ ปวดท้องแบบหนักมากในตอนเช้าแล้วต้องแวะปั๊มก่อนเพื่อเข้าห้องน้ำ แถมยังต้องทำเวลาเพื่อเอารถไปจอดแล้วสามารถต่อรถไปทำงานได้ทันในเวลาเดิมของทุกวัน 555 รถมีแค่ร้อยกว่าม้า แต่ตอนนั้นรู้สึกเหมือนเค้นมาได้ 300 แรงม้า
ขำๆกันวันพุธนะครับ ครึ่งทางแล้วของการทำงานในสัปดาห์นี้

ออฟไลน์ Activehybrid

• Hero Member
1.ไปส่งแฟนขึ้นเครื่องครับ
2.ละก็เหยียบหนีคู่อริที่ตามมาแบบหายใจรดต้นคอ
3.ปวดกี้ก็เคยแล้วครับ ซีเรียสมากจริงๆ

ออฟไลน์ Push in Boost

• Full Member
ถ้าในชีวิตประจำวัน
ช่วงเช้าครับ ตอนขับรถไปทำงาน อยากไปถึงโรงงานเร็วๆ เพราะถ้าออกจากบ้านช้าไป 5 นาที จะถึงโรงงานช้าเกือบครึ่งชม.
แล้วตั้งเป้าหมายว่า ขากลับ ตรูจะขับช้า
พอ5โมง เลิกงาน ก็รีบกลับบ้าน
สรุปขับเร็วทั้งไป-กลับ

ออฟไลน์ Eddy5659

ที่ทำงานผมห่วงจากบ้านแค่ 6 กิโลเอง และใช้ชีวิตอยู่ชานเมือง เลยขับไม่ต้องเร่งมาก แต่ที่เร่งมากๆ อัดเต็มๆ ก็มีแค่ 2 เหตุการณ์

1. ลูกป่วย พาไป รพ.
2. ไปขึ้นเครื่องบิน

2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

ออฟไลน์ Ruksadindan

ปวดขี้ครับ ตอนกลับบ้าน หลายปีแล้ว ส่วนเรื่องสนามบินไม่เคยมีปัญหา เผื่อเวลาไว้พร้อมครับ

ออฟไลน์ SM.

55555 สรุปปวดขี้ น่าเป็นห่วงสุดนะครับ

ถ้าจะเจาะจงมากกว่านั้นก็คง ปวดแบบท้องเสียด้วยนะครับ  ;D ;D ;D ;D ;D ;D

ออฟไลน์ IS

• Jr. Member
  • **
ดื่มน้ำใกล้เวลาเมียโทรตาม , ปวดขรี้ระบบน้ำครับ

ออฟไลน์ ToRToNGPaT

• Wongnai : ติดตามต้อง
1. ปวดขี้ครับ ยิ่งเวลาปวดบนทางด่วนนี่ เหยียบเลย ผมเคยปวดบนมอเตอร์เวย์ จำได้ว่ามี 130++
2. เวลามีคนป่วยหนักอยู่ในรถ อันนี้ก็รีบ
3. เวลาจะไปสาย
My Car = My Friend

2023 Honda HR-V 1.5 e:HEV RS E-CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องหมูแดง)
2023 Honda WR-V 1.5 RS CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องถุงแดง)

Review ของกินอร่อยๆ เรียนเชิญที่ Wongnai : ติดตามต้อง

ออฟไลน์ Ruksadindan

1. ปวดขี้ครับ ยิ่งเวลาปวดบนทางด่วนนี่ เหยียบเลย ผมเคยปวดบนมอเตอร์เวย์ จำได้ว่ามี 130++

เคยไปกับเพื่อนบนสายเจ็ด ตอนนั้นคะนองก็ 190++ นะครับ แต่มันเร็วเหมือนไม่เร็ว เพราะไม่ได้เกิดจากความรีบและทางตรง

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ที่เคยเร็วสุดก็ไปสอบ 200+

ออฟไลน์ Hakosuka

• Sr. Member
ไปดูคอนเสริต กับ รีบไปส่งงานครับ

ออฟไลน์ kiwiwi

พุทธบูชา ไป รพ.กรุงเทพคริสเตียนครับ 19.00-19.20 ช่วงวันธรรมดา 20 นาที ลูกป่วยครับ ไข้ 40

ไม่ได้ขับเร็วนะครับ อาศัยไปตามช่อง และ แทรกเอาโดยใช้ไฟผ่าหมากตลอดทาง

ออฟไลน์ Tan Int

1. แม่ไม่สบายหนัก แต่มันก็มืด ขับได้แค่ 130
2. ไม่มีไร อยากกลับบ้านเร็วๆ ซัดไป 160-170
1994 Civic EH9 (4dr) VTi (Made in Japan)
1998 Civic EK 1.6VTi-E Special Edition
2011 Corolla Altis E CNG (Come back)

ออฟไลน์ scotch_fillet

เวลาปวดกี้ แล้วขับเร็ว พอเกิดเหตุให้ต้องเบรค หรือ หักหลบ ... ที่ปริ่มๆอยู่มันไม่กระฉอกเหรอครับ?

ออฟไลน์ *Zatan_p2*

• Sr. Member
ปวดขี้ครับ บนทางด่วน กล้องโดนช่างมัน
เก่งแกมดีเป็นศักดิ์เป็นศรีกว่าเก่งแกมโกง

ออฟไลน์ serumwhite888

• Newbie
  • *
    • www.เซรั่มหน้าใส.com
เร็วสุด 80 หน้าสั่นนนแล้ว

ออฟไลน์ spciallist

• Jr. Member
  • **