ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องเกียร์ ของ แซยิด cvt กับ city idsi or vtec cvt .........  (อ่าน 3870 ครั้ง)

ออฟไลน์ liveshow

• Hero Member
  • รถไม่แรงแต่แซงยาก
อยากทราบว่า เกียร์ลูกไหนทนกว่ากัน ในการใช้งานที่เหมือนๆกัน
ค่าซ่อม อะไหล่ ครับ

ขอบคุณครับ
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
Re: สอบถามเรื่องเกียร์ ของ แซยิด cvt กับ city idsi or vtec cvt .........
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2010, 02:58:50 »
ออกตัวก่อนว่า ไม่มีประสบการณ์ตรงกับตัวเองนะครับ
Jazz/City รุ่นที่แล้ว มีรุ่นน้องเท้าหนักๆใช้อยู่สองคน พังไปแล้วทั้งคู่ตั้งแต่รถยังเป็นสาว
ส่วน Lancer นั้น ทราบมาว่ามีคนที่เท้าหนักๆประเภทใช้ผ้าเบรค 1 ชุดหมดใน 20,000 โลขับ
เกียร์ลูกนั้นอยู่ได้ 100,000 โลนิดๆก่อนจะพัง

ถ้าให้ผมตอบ ต้องเรียนตามตรงว่าเกียร์ Lancer ดูแล้วน่าจะทนกว่า

แต่

ประสบการณ์ตรงเจอเอง ก็มีเหมือนกัน กับ Cedia 1.6 รุ่นแรก
รถอาจารย์ผู้หญิงขับ วิ่งมา 150,000 เกียร์หอนลั่นเลยครับ

ก็ฟังหูไว้หูครับ ขอความเห็นท่านอื่นที่มีประสบการณ์ตรงประกอบด้วยจะดีมากครับ
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ Deaw_BenZ''

• Sr. Member
Re: สอบถามเรื่องเกียร์ ของ แซยิด cvt กับ city idsi or vtec cvt .........
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2010, 11:58:55 »
อาการพังของเกียร์ CVT มันจะเป็นยังไงบ้างเหรอคับ?

ออฟไลน์ liveshow

• รถไม่แรงแต่แซงยาก
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2010, 12:55:44 »
อาการพังของเกียร์ CVT มันจะเป็นยังไงบ้างเหรอคับ?
ตามนี้ครับพี่น้อง

http://www.lancer-club.net/forum/index.php?topic=53477.0

ส่วนข้างล่างแค่ เกือบจะ

http://headlightmag.com/main/index.php?option=com_content&view=article&id=508:-1-cvt-honda-jazz&catid=80:transmission-master&Itemid=55
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 16, 2010, 12:59:13 โดย liveshow »
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้

ออฟไลน์ raulowen

• Sr. Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2010, 21:25:51 »
CVT  ยังน่าใช้อยู่เหรอในตอนนี้  รอให้พัฒนามากกว่าจะดีไหม