ผู้เขียน หัวข้อ: วิ่งอยู่มอเตอร์เวยแถวศรีราชา มีหินเท่ากำปั้นหลุดมาจากรถตู้ข้างหน้า  (อ่าน 3771 ครั้ง)

ออฟไลน์ mick

• Hero Member
วิ่งฝั่งขาเข้า กทม อยู่ๆมีหินเท่ากำปั้นหลุดมา รถตู้อยู่ข้างหน้า แล้วเข้าซ้าย พอเฉียงๆ หินหลุดมาตรงล้อซ้ายพอดีแป๊ะ ไม่รู้ว่าแกล้งปล่อยหรือบังเอิญ เพราะหินขนาดกำปั้นสีขาว ไม่ก็คอนกรีตแข็ง ไม่ใช่ดินแน่นอน ไม่น่าจะติดตามซุ้มล้อได้ ก่อนมีหินหลุด สังเกตเห็นประกายไฟที่ใต้ท้อง แบบสะเก็ดไฟ

เอาอัลพารดไป เลยเหยียบหินดังตึง ไป โชคดีไม่โดนไฟหน้าหรือกระจกหน้า

ไม่รู้มีแก๊งกวนเมืองอะไรแถวนั้นไหมครับ ขับมาดีๆ ไม่ได้มีเรื่องอะไรมาก่อนหน้าเลย

ใครขับแถวนั้นระวังด้วยนะครับ

ออฟไลน์ MystogaN

ยังดีนะครับไม่ได้เป็นอะไร

ออฟไลน์ ming1973

• Jr. Member
  • **
++++++++++++ สังเกตเห็นประกายไฟที่ใต้ท้อง แบบสะเก็ดไฟ+++++++++++++

เขาคงไม่ได้แกล้งละครับ แบบนี้คือหินครูดกับใต้ท้องรถคันหน้าละครับ แถวนั้นไปส่งลูกที่อัสสัมชัญ เคยตกหลุม ยางแตกคาหลุมไป2ครั้ง ครับ

ออฟไลน์ ~BK นะแจ๊ะะะะะ~

• Full Member
เคยขับตามรถบรรทุกอยู่ดีๆ (ห่างๆด้วย) แล้วเจือกมีไม้รองล้อ(ที่ทำเป็นรูปลิ่มสามเหลี่ยม)ตกมาจากคันไหนไม่รู้ เลยหักหลบหน่อยนึงให้รถขับคร่อม เพราะวิ่งเลนกลาง รถอีกสองเลนก็มากันเต็มเลย เสียงดังกึ้ง!!! มาจากใต้ท้องรถ กลับบ้านมามอดดูใต้ท้องรถก่อนเลย โชคดีที่มันไปโดนคานเหล็ก เลยไม่เสียหายอะไร
~~

ออฟไลน์ AnUt^_^

• Full Member
เส้นนี้ผมเจอมาเยอะครับวิ่งอยู่ประจำ เรื่องพื้นๆเลย เรื่องหินดีดใส่กระจกหน้ารถ ฝากระโปรง โดนจนชินครับ
เคยเห็นยางรถ 10 ล้อหลุด อยู่อีกเลนแล้วกลิ้งอยู่กลางถนนเลย มีรถชนเข้าเต็มๆลำเลยครับ 
แต่น้าชายผมเจอเหล็กเส้นยาวซัก 0.50 ม. หล่นมาจากคันข้างหน้า เด้งมาชนเสาตรงประตูและฝาดกระจกข้างหายเลยครับ ถ้าหลบไม่ทันเข้าเต็มๆคงไม่รอด

ส่วนเรื่องของหล่นบนถนนผมเห็นอยู่เรื่อยๆครับ ขับเส้นนี้ต้องตื่นตัวตลอดเวลา

ออฟไลน์ บางละมุง 1/3

• Jr. Member
  • **
  • แค่คิดดี ทำดี ก็พอ
วิ่งทุกวันเส้นนี้ครับ กระจกหน้าเปลี่ยนไปไม่รู้กี่รอบแล้ว อย่าวิงตามเทรนเลอร์ สิบล้อ รถปูน อะไรประมาณนี้
เส้นนี้ทางเค้าเลยตรับ ช่วงนี้มีการปรับปรุงทางใหม่ เก็บเงินแล้วนะครับต่อไปจากนี้ ขับระมัดระวังด้วยนะครับ

ออฟไลน์ lay

อยากให้รถทุกคัน ติกกล้องบันทึกภาพ วีดีโอ จากโรงงานเลย คงทำให้สังคมบนท้องถนนดีขึ้น

ออฟไลน์ CarameLon

แถวนั้นมีกรณีแบบนี้ประจำ ผมนี้ขับแบบเว้นห่างๆจากคันหน้าครับ
TOYOTA WISH SPORT 2.0>>>CRV-2.4L 4WD GEN3>>>TOYOTA Camry 2.4 2010>>>BMW 520 ตาเหยี่ยว>>>BMW X3 2011 >>>BMW 520D 2010 >>>BMW 525D ก่อน LCI >>>BMW 116i M-sport >>>BMW X1 2.0 S-drive 2016 >>>Mercedes GLA200 >>>Mercedes C Class C350e >>> BMW330e+BMWS1000R

ออฟไลน์ Lancer

• Sr. Member
ขับรถตรงไหนก็มีโอกาสเจอรถคันหน้าดีดหินหรือวัสดุอื่นๆมาใส่ได้เสมอครับ  เว้นระยะห่างไว้เองดีกว่าครับ

ออฟไลน์ mongolias

ผมขับเส้นนี้เกือบทุกวัน มีหินดีดให้เห็นบ่อยๆครับ
รถตู้ไม่ได้หย่อนหินหรอกครับ ผมว่าเขาพยายามขับคร่อมมันมากกว่าครับ
รถผมเอง ก็เพิ่งโดนหินดีดกระจกร้าวเมื่อสองอาทิตย์ก่อน ตัดสินใจยังไม่เปลี่ยน เพราะยังเห็นถนนยังสร้างไม่เสร็จครับ

ออฟไลน์ SM.

เส้นนี้ สร้างตลอด ไม่รู้เมื่อไหร่จะเสร็จ