ผู้เขียน หัวข้อ: // ประกาศ คณะ The Coup Team เรื่องสถานการณ์บ้านเมือง ฉบับที่ 1 อิอิ //  (อ่าน 10415 ครั้ง)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
ศอฉ ออกมาประกาศแล้วนะครับว่า

"จะยังไม่มีการประกาศ เคอร์ฟิว"

-----------------------------------------

แต่....

จากการข่าว ของคนรอบๆข้าง

ขอแนะนำว่า...

คืนนี้ อยู่แต่ในบ้าน จะเป็นการดีครับ

เพราะ มีความเป็นไปได้สูงมาก ว่าจะมี "มหกรรม แสดงแสนยานุภาพ War Festival"

ซึ่งจะยิ่งใหญ่ กว่าทุกครั้งที่ผ่านมา

ผม ในฐานะ ผู้บัญชาการของ Headlightmag.com ขอแนะนำว่า...

ควรจะรอดู พระจันทร์ยิ้ม ในคืนนี้ ช่วงเวลา 19.27 น. อยู่ที่บ้าน และสังสรรค์กันอย่างมีความสุขกับครอบครัว จะดีที่สุดครับ

-------------------------------------

พรุ่งนี้ 17 พฤษภาคม

BMW Thailand ประกาศหยุดงาน
Hyundai Motor Thailand ประกาศหยุดงาน
Nissan Motor Thailand จะทำงานกันในเต๊นท์ชั่วคราว ที่ โรงงาน บางนา-ตราด กม.21 ต่อไป

ธนาคารไทยพาณิชย์ ประกาศปิดสาขาในส่วน กทม ทั้งหมด และาดว่า ธนาคารอื่นๆ น่าจะมีประกาศตามออกมา

ถ้ามีความคืบหน้า จะมาอัพเดทกันต่อไปครับ

ออฟไลน์ Sarutino

• Sr. Member
  • อยากออกไปกอดเมืองไทย^ ^
รับทราบครับ

เพื่อนสมาชิกในพื้นที่ ระมัดระวังกันด้วยนะครับ
"Lose who you are to save what you love."

ออฟไลน์ eow

• Newbie
  • *

ออฟไลน์ tha-spp

• Newbie
  • *
17 18 เป็นวันหยุดของชาวกรุงเทพนะครับ

ออฟไลน์ Chris Evn

แค่จะไป central ลาดพร้าว ยังคิดหนักเลย  :(

อย่าไปเลยครับ Central ลาดพร้าว ตอนนี้ ในกทม ไม่ปลอดภัยพอที่จะเดินทางไปไหนมาไหนแล้วครับ

ขนาดคุณย่าผม ป่วยกระทันหัน ต้องไปนอนที่ รพ เลิดสิน เมื่อวานเข้าไป ไม่มีปัญหาอะไรเลย
แต่วันนี้ ขนาดเตรียมจะออกจากบ้าน เรายังคิดกันหนัก จนต้องยอมอยู่บ้านครับ

วันนี้ เขาประกาศว่า 17-18 นี้ คือวันหยุดราชการแล้วครับ

ดังนั้น พวกเรายกโขยงไปเที่ยวต่างจังหวัดกันเถอะ!!
ไปช่วยกันเอาเงิน ไปใช้ ไปกระจายรายได้ ออกต่างจังหวัดกันเถอะ

ออฟไลน์ Sunnook

อ่าว 17 ผมเปิดเทอมอ่ะ

แล้วเว็บ ร.ร. ก็ไม่เห็นประกาศอะไรเลย

ตอนนี้

วันหยุดราชการ 17 และ 18 นั้น ประกาศเฉพาะเขต กรุงเทพมหานคร เท่านั้น

โรงเรียน กทม ทุกแห่ง เลื่อนการเปิดเทอม เป็น 24 พฤษภาคม แล้วครับ

สาธิต มศว เกษตร ประกาศ งดทุกกิจกรรม วันที่ 17 นี้ หลังจากนี้ ไปตามต่อกันเอาเองที่เว็บ

BTS และ MRT งดให้บริการในวันที่ 17 ทั้งระบบ แน่นอน หลังจากนั้น วันที่ 18 ดูกันอีกครั้ง

โรงานพยาบาลจุฬาลงกรณ์ บริการคลีนิคนอกราชการ งดการผ่าตัดทั้งหมด ยกเว้นเคสเร่งด่วนฉุกเฉิน
งดทำสัญญา นิสิตแพทย์ใหม่ ไปเป็น 24-25 พฤศจิกายนนี้

จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย ประกาศ งดกิจกรรมทุกชนิด งดทุกสิ่งอย่าง ในวันที่ 17 นี้ และ ติดตามสถานการณ์ กัน วันต่อวัน

นิคมอุตสาหกรรมแห่งประเทศไทย ปิดทำการสำนักงานใหญ่ชั่วคราว วันที่ 17
สมาคมเภสัชศาสตร์ เดิมจะมีประชุมใหญ่สามัญประจำปี (19-21 นี้) สรุปว่า เลื่อนออกไปก่อน

ตลาดหุ้น ยังคงเปิดทำการปกติ ระบบสำรอง และระบบซื้อขายปกติ เตรียมพร้อมแล้ว

กระทรวงการคลัง เลื่อนขายพันธบัตรออมทรัพย์ ออกไปหลังจากนี้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 16, 2010, 19:00:31 โดย J!MMY »

ออฟไลน์ KF.

• Jr. Member
  • **
เห็น กทม ตอนนี้ ทำให้รู้สึกว่า หาดใหญ่ ที่ผมอยู่ น่าอยู่กว่าเป็นกอง

;D ;D ;D ;D

ออฟไลน์ sakano

-----------------------------------------

แต่....

จากการข่าว ของคนรอบๆข้าง

ขอแนะนำว่า...

คืนนี้ อยู่แต่ในบ้าน จะเป็นการดีครับ

เพราะ มีความเป็นไปได้สูงมาก ว่าจะมี "มหกรรม แสดงแสนยานุภาพ War Festival"

ซึ่งจะยิ่งใหญ่ กว่าทุกครั้งที่ผ่านมา

ผม ในฐานะ ผู้บัญชาการของ Headlightmag.com ขอแนะนำว่า...

ควรจะรอดู พระจันทร์ยิ้ม ในคืนนี้ ช่วงเวลา 19.27 น. อยู่ที่บ้าน และสังสรรค์กันอย่างมีความสุขกับครอบครัว จะดีที่สุดครับ

-------------------------------------

ดีครับ

clear ให้เสร็จในวันหยุดราชการนี่แหละครับ

:o

ออฟไลน์ youngbear

;D ;D ;D..............Rodger & 10-4

booboo

ออฟไลน์ Disk™

• High Society Sallon Gallery
"บุญรักษา" นะครับ ทุกท่าน ^^
User Review : ฟิล์มเซรามิค SolarFX (รีวิวแรกของผมครับ)
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=53654.0

User Review : Remap ECU Toyota Fortuner ที่ ECU Thailand by RPT
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=71384.0

ออฟไลน์ Wisidsak

• My life is HONDA
    • ICONacc
อยู่ห่างๆ อย่างห่วงๆ

(ระยองฮิ เป็นกำลังใจนะครับ)
  ปังปอนด์ป่วน...คร๊าบ

ออฟไลน์ Sunnook

ตอนนี้

วันหยุดราชการ 17 และ 18 นั้น ประกาศเฉพาะเขต กรุงเทพมหานคร เท่านั้น

โรงเรียน กทม ทุกแห่ง เลื่อนการเปิดเทอม เป็น 24 พฤษภาคม แล้วครับ

สาธิต มศว เกษตร ประกาศ งดทุกกิจกรรม วันที่ 17 นี้ หลังจากนี้ ไปตามต่อกันเอาเองที่เว็บ

BTS และ MRT งดให้บริการในวันที่ 17 ทั้งระบบ แน่นอน หลังจากนั้น วันที่ 18 ดูกันอีกครั้ง

โรงานพยาบาลจุฬาลงกรณ์ บริการคลีนิคนอกราชการ งดการผ่าตัดทั้งหมด ยกเว้นเคสเร่งด่วนฉุกเฉิน
งดทำสัญญา นิสิตแพทย์ใหม่ ไปเป็น 24-25 พฤศจิกายนนี้

จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย ประกาศ งดกิจกรรมทุกชนิด งดทุกสิ่งอย่าง ในวันที่ 17 นี้ และ ติดตามสถานการณ์ กัน วันต่อวัน

นิคมอุตสาหกรรมแห่งประเทศไทย ปิดทำการสำนักงานใหญ่ชั่วคราว วันที่ 17
สมาคมเภสัชศาสตร์ เดิมจะมีประชุมใหญ่สามัญประจำปี (19-21 นี้) สรุปว่า เลื่อนออกไปก่อน

ตลาดหุ้น ยังคงเปิดทำการปกติ ระบบสำรอง และระบบซื้อขายปกติ เตรียมพร้อมแล้ว

กระทรวงการคลัง เลื่อนขายพันธบัตรออมทรัพย์ ออกไปหลังจากนี้

ง่า ร.ร. ผมอยุ่นนท์ แง อดหยุดเพิ่มเลย เหอ ๆ

ออฟไลน์ Northbridge

ฝั่งธน วันนี้ขับรถออกจากบ้าน ก็ยังโอเคนะครับพี่น้อง อย่าเพิ่งตระหนกไป

แต่ก็ระวังไว้หน่อยก็ดีเหมือนกันครับ

ออฟไลน์ pony

รับทราบครับ^^ ;D

ออฟไลน์ raulowen

รับแซบ

อยากหยุดบ้างจัง แต่ก็ดีแล้วที่ไม่ได้หยุด
ไม่งั้นคงต้องนอนเฉ่าอยู่บ้างแน่ๆเลยไปไหนก็ไม่ได้
เห็นใจคนกรุงเทพฯจริงๆครับ :D

ออฟไลน์ DarkBlueFlamingo

• Full Member
อยากหยุดบ้างอะพี่จิม

บริษัทผมนี่ก็แสนดีเหลือเกิ๊นนน ส่งเมสเสจมาบอกว่า

"ให้หลีกเลี่ยงและพิจารณาไตร่ตรองให้ถี่ถ้วนก่อนเข้าใกล้จุดชุมนุม

แต่พรุ่งนี้ทำงานตามปกติ"

ป๊าดดดดด  กรูละซึ้งงงน้ำตาไหลพรากกกก~~
"As a child,I though car design was done by engineers in their coffee breaks"
                                                                            John Challen

ออฟไลน์ SignifeR

• Impreza Type GDG WRX
    • ร้านหนังสือผ้าสำหรับเด็ก IGGY BOOK
โทรบอกจิมมี่ได้วันเดียว วันรุ่งขึ้นก็ล่อกันเละ ช่วงนี้ควรงดและหลีกเลี่ยงเส้นทางต่างๆ ทั้งเข้าเมืองและรอบนอกบางเส้นทางนะครับ
เพราะจะมีการขยายแนวรับของฝ่ายเจ้าหน้าที่ (หน่วยระวังป้องกัน) ซึ่งอาจจะทำให้การเดินทางของท่านๆ ล่าช้า หรือติดขัดบ้าง โปรดให้อภัย
และเข้าใจในการทำงานของเจ้าหน้าที่  ล่าสุดกรุงเทพฯได้หยุดอีก 2 วัน....จะดีใจหรือเสียใจดีอ่ะ

ผมรายการการจราจรนะไม่เกี่ยวกับการเมือง

In Garage Subaru Impreza GDG WRX  y2008 // Nissan March 1.2E y2011

ออฟไลน์ aob

• Newbie
  • *
เมื่อกี้น้องผมรายงานว่า มีการกู้ระเบิหน้าbig c  ลาดพร้าวครับ
มันลามมาลาดพร้าวแล้ว

ออฟไลน์ Ruksadindan

ไม่แพ้ Stark Expo เลยนะครับเนี่ย
ขอบคุณครับ

เมื่อกี้น้องผมรายงานว่า มีการกู้ระเบิหน้าbig c  ลาดพร้าวครับ
มันลามมาลาดพร้าวแล้ว
ใกล้ๆเหมือนกัน กลัว

ออฟไลน์ Akeem-CLII

• ทำวันนี้ให้ดีกว่าเมื่อวาน
พี่ ๆ น้อง ๆ ครับ หัวลำโพงเป็นไงบ้างอะครับ

มช. (มหาวิทยาลัยเชียงใหม่่) จะจัดงานรับน้องรถไฟ ที่ สถานีรถไฟหัวลำโพง
วันที่ 19 พฤษภาคม 2553 ไม่รู้ว่าสถานการณ์จะสงบรึยัง

ถ้ายกเลิก คงสงสารน้องรุ่น 53 ที่ไม่ได้รับน้องรถไฟ
แต่ถ้าอันตรายมาก ๆ คิดว่า ทางมหาวิทยาลัย คงสั่งยกเลิก

ตอนนี้ ก็มีรุ่นพี่ พอสมควร เดินทางไปรอที่ กทม. แล้วด้วย
I will buy Volvo some day.

พี่ ๆ น้อง ๆ ครับ หัวลำโพงเป็นไงบ้างอะครับ

มช. (มหาวิทยาลัยเชียงใหม่่) จะจัดงานรับน้องรถไฟ ที่ สถานีรถไฟหัวลำโพง
วันที่ 19 พฤษภาคม 2553 ไม่รู้ว่าสถานการณ์จะสงบรึยัง

ถ้ายกเลิก คงสงสารน้องรุ่น 53 ที่ไม่ได้รับน้องรถไฟ
แต่ถ้าอันตรายมาก ๆ คิดว่า ทางมหาวิทยาลัย คงสั่งยกเลิก

ตอนนี้ ก็มีรุ่นพี่ พอสมควร เดินทางไปรอที่ กทม. แล้วด้วย

สำหรับเมื่อวาน หัวลำโพง ถึงตลาดสามย่าน แม้จะค่ำๆยังไม่มีอะไรน่าระทึกครับ เดินรถไฟตามปกติ แต่วันนี้ไม่ทราบครับ

ออฟไลน์ kritphakhin

ฝากประชาสัมพันธ์ ไปยัง นักศึกษากลุ่มนี้ด้วยนะครับว่า

ถ้ายกเลิกได้ ขอให้ยกเลิกไปเลย อันตรายมาก

อย่าลืมว่า หัวลำโพง กับที่ทำการพรรคเพื่อไทย อยู่ใกล้กันพอสมควร
โอกาสเสี่ยง สูงกว่าที่คิดครับ

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
TMB Bank เปิดทำการปกติครับ
เหตุผล..? BOT บอกว่าเพื่อรองรับการทำธุรกรรม???

เอ้า พนักงานแบงก์กู้ชาติโว้ย เชิญลูกค้าทั้งหลายซิ่งไหแตกมาทำธุรกรรมกันเยอะๆ พนักงานแบงก์ไม่กลัวตายเว้ย ถึงตายก็ตายคาตึก มีญาติเยอะเว้ย What's the point of having all the emergency plans when your first act is to take the risk?
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ Tonaka

พื้นที่สมุทรปราการ ไม่หยุดง่ะ  มีงอล
阿蘇山

ออฟไลน์ Akeem-CLII

• ทำวันนี้ให้ดีกว่าเมื่อวาน
ถ้ามันรุนแรงมาก ผมว่า ทางมหาวิทยาลัย น่าจะยกเลิก
ซึ่งก็คงจะประกาศมาตอนวันพรุ่งนี้ล่ะครับ

มหาวิทยาลัย และคณะต่าง ๆ น่าจะเสียงบประมาณไป ไม่ใช่น้อย ๆ

หลายคนที่ทุ่มเทเตรียมงาน คงเศร้าใจกัน แต่ก็เพื่อความปลอดภัยของชีวิตล่ะครับ

คิดว่า ผู้ปกครอง ของ น้องปี 53 ก็คงไม่อยากให้มารับน้องรถไฟเหมือนกันถ้ามันรุนแรงจริง ๆ
I will buy Volvo some day.

ฝากประชาสัมพันธ์ ไปยัง นักศึกษากลุ่มนี้ด้วยนะครับว่า

ถ้ายกเลิกได้ ขอให้ยกเลิกไปเลย อันตรายมาก

อย่าลืมว่า หัวลำโพง กับที่ทำการพรรคเพื่อไทย อยู่ใกล้กันพอสมควร
โอกาสเสี่ยง สูงกว่าที่คิดครับ

ก็จริงนะครับ แต่เมื่อวานก็เดินเท้าป้วนเปี้ยนแถวนั้นคนเดียวเพื่อไปตามนัด

ไม่รู้ทำไปได้ไง  :-X