ผู้เขียน หัวข้อ: Honda Jazz จะปรับโฉมใหม่ หรือเปลี่ยนเครื่องใช้ E 85 เมื่อไรครับ  (อ่าน 5433 ครั้ง)

ออฟไลน์ bignong

• Newbie
  • *
   ได้ข่าวว่า Jazz จะเปิดตัวใหม่โดยใช้น้ำมัน E 85 เร็วๆ นี้ ใช้หรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ raulowen

• Sr. Member
มีเหรอ  น่าสนดีนะ

ออฟไลน์ denkmit

• Jr. Member
  • **
รัฐบาลลดภาษีให้กับรถที่ใช้ E85 ตั้งแต่ เครื่องยนต์ความจุ 1800 ซีซีขึ้นไป
แจ๊สเครื่อง 1500 ไม่ได้รับการลดภาษี เลยไม่รู้ว่าจะได้ใช้ แจ๊ส e85 หรือปล่าว

ออฟไลน์ Deaw_BenZ''

ตกลงว่า Honda Thailand ถอดใจกับ Jazz Hybrid จิงๆแล้วเหรอครับ เสียดายจัง อย่างงี้ Toyota ก็ได้หน้าขาย Hybrid Technology (อย่างเป็นทางการ) คนเดียวอาซี้  :P

ออฟไลน์ Wisidsak

• Hero Member
  • My life is HONDA
    • ICONacc
ผมว่า Jazz Minor น่าจะมาด้วยกันกับ E85 นะครับ

ส่วน Hybrid ก็คิดว่ามาแน่ เพราะ Camry Hybrid ขายดีมาก

Honda เค้าอาจจะพูดวางท่าไปงั้นเองแหละครับ
  ปังปอนด์ป่วน...คร๊าบ

ออฟไลน์ teenbag

• Newbie
  • *
แต่ทำไมข่าวเขาว่าhondaถอดใจกับไฮบิดไปซบ...ดีเซลไม่ใช่หรือ

ออฟไลน์ Valkilrey

ข่าวที่ผมได้ยินมาคือ Honda เบนเข็มจาก Hybrid มาคบ E85 มิใช่หรือ