ผู้เขียน หัวข้อ: // Sales Report (Teaser) ยอดขายรถยนต์ : เดือน กุมภาพันธ์ 2560 //  (อ่าน 49016 ครั้ง)

ออฟไลน์ Jo_Jungko

• Sr. Member
Re: // Sales Report (Teaser) ยอดขายรถยนต์ : เดือน กุมภาพันธ์ 2560 //
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: มีนาคม 28, 2017, 10:25:33 »
สมมุตินะครับ ถ้าโตโยต้าไม่มีส่วนลดกับของแถมมากมายแบบนี้ ยอดควรจะอยู่ประมาณสักเท่าไหร่ ยอดจะหายไปประมาณ 2000-3000 คันไหมครับ

ออฟไลน์ bravo

• Hero Member
Re: // Sales Report (Teaser) ยอดขายรถยนต์ : เดือน กุมภาพันธ์ 2560 //
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: มีนาคม 28, 2017, 17:09:12 »
Revo เดือน ม.ค.โดนยืมยอดขายไปชิงแชมป์ประจำปีเดือนเดียว พอเดือนต่อมาก็กลับมาเหมือนเดิม แต่ตามกระทู้ต่างๆบอกรีโวสู้ไม่ได้แล้ว ต้องไมเนอร์เชนจ์แล้ว ฯลฯ บริษัทเขายังไม่พูดอะไรสักคำ

ชนะ ISUZU แค่ 100 คัน ทั้งที่ ISUZU รถออกมาก่อนหลายปี คิดว่าไงละครับ ไหวไหม ไหนจะลดแลกแจกแถม
แถม ยอด ส่งออก รวม ก็ ตกต่ำกว่า เป้าหมาย มากมาย
รถสดใหม่ กว่า หลายปี แต่ ยอดขาย อย่างที่เห็น
จริงๆ ควรจะดึงยด  ISUZU ที่ออกมาก่อนหายปีมาสัก 2000 -3000 คัน ต่อเดือน

ทั้งที่รีโว่ มีกระแสด้านลบ จากผล moose test ด้วย ยอดขายยังเป็นที่ 1 ผมว่า ก็ไหวอยู่นะครับ ;)

ออฟไลน์ mamaman

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: มีนาคม 28, 2017, 17:13:14 »
ทั้งที่รีโว่ มีกระแสด้านลบ จากผล moose test ด้วย ยอดขายยังเป็นที่ 1 ผมว่า ก็ไหวอยู่นะครับ ;)

กระแสด้านลบ จากไหนละครับ Youtube , Facebook
อย่าลืม ว่า ส่วนใหญ่ กลุ่ม ลูกค้า ส่วนใหญ่ คงไม่เอามา Moose test
พ่อค้าขายผัก แม่ค้าตลาดสด รถเสริมแหนบ บรรทุกเพิ่ม สองตัน ลุงชาวไร่ งี้

ขนาดผมยังไม่สน moose test เลย มันไม่ผ่านที่ 60 ก็ขับ 58 เทสสิ
รถเก๋ง หลายๆ คันก็ทำความเร็วผ่านได้แค่ 60 กว่าๆ

ออฟไลน์ Auto Messe

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: มีนาคม 28, 2017, 22:20:16 »
Revo เดือน ม.ค.โดนยืมยอดขายไปชิงแชมป์ประจำปีเดือนเดียว พอเดือนต่อมาก็กลับมาเหมือนเดิม แต่ตามกระทู้ต่างๆบอกรีโวสู้ไม่ได้แล้ว ต้องไมเนอร์เชนจ์แล้ว ฯลฯ บริษัทเขายังไม่พูดอะไรสักคำ

ชนะ ISUZU แค่ 100 คัน ทั้งที่ ISUZU รถออกมาก่อนหลายปี คิดว่าไงละครับ ไหวไหม ไหนจะลดแลกแจกแถม
แถม ยอด ส่งออก รวม ก็ ตกต่ำกว่า เป้าหมาย มากมาย
รถสดใหม่ กว่า หลายปี แต่ ยอดขาย อย่างที่เห็น
จริงๆ ควรจะดึงยด  ISUZU ที่ออกมาก่อนหายปีมาสัก 2000 -3000 คัน ต่อเดือน

อย่าลืมเรื่องงบโฆษณาด้วยนะฮะ พี่โตทุ่มงบโฆษณามหาโหด ยอดมันควรจะลอยลำนะผมว่า

หลายคนก็ยังคิดไปเองกันว่าโตโยต้าให้ส่วนลดเยอะ ใช้งบโฆษณาเยอะ อีซูสุลดน้อยกว่ากำไรมากกว่า
ผมมองว่าโตโยต้าผลิตเยอะทั้งเก๋งและกระบะมี economy of scale เลยลดต้นทุนได้เยอะกว่า เลยทำให้มีกำไรมาจิ้นเยอะเลยเอางบมาเล่นได้มากกว่า ขายรถแล้วไม่ได้กำไรจะขายไปทำไมครับ เท่าที่รู้โบนัสพนักงานโตโยต้านี่อยู่อันดับต้นๆเลย ส่วนโบนัสพนักงานอีซูสุนี่แทบไม่เคยได้ยินว่าอยู่อันดับไหน

ออฟไลน์ Jo_Jungko

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: มีนาคม 29, 2017, 08:05:17 »
จริงหรอครับที่ว่าไม่เคยเห็นติดอันดับ

ออฟไลน์ mamaman

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: มีนาคม 29, 2017, 08:44:56 »
 ;D

ดีครับ คุยกันด้วยข้อมูล ชอบๆ