ผู้เขียน หัวข้อ: // ประกาศ คณะ The Coup Team เรื่องสถานการณ์บ้านเมือง ฉบับที่ 2 ...เอิ่ม...ม //  (อ่าน 14011 ครั้ง)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
ได้รับแจ้ง จากแหล่งข่าวส่วนตัว ที่เชื่อถือได้ 2-3 แหล่ง

ว่า มีแนวโน้มเป็นไปได้สูงว่า กลุ่มผู้ชุมนุม จะใช้วิธี โอบล้อมทหาร จากวงนอกชานเมืองเข้ามา
รวมทั้ง มีกองกำลัง ที่ ศอฉ บอกว่าไม่ทราบฝ่าย แต่พวกเขารู้ดีว่า เป็นใคร กระจายเต็มไปหมดในตัวเมืองเวลานี้

และนั่นจะทำให้สถานการณ์ น่าจะส่อเค้าว่า รุนแรงยิ่งกว่าที่เคยเกิดขึ้นในช่วง พฤษภาทมิฬ
และเสี่ยงว่า อาจจะรุนแรงพอกันหรือหนักหนากว่า 14 ตุลาฯ

ดังนั้น ถ้าเป็นไปได้
1. บ้านใคร อยู่ใกล้ จุดเสี่ยงทั้งหลายแหล่ อพยพ ได้ ควรอพยพเร็วที่สุด เท่าที่ทำได้ครับ

2. ใครที่ไม่อาจจะอพยพได้ เพราะไม่มีที่ไป หรืออะไรอย่างอื่น ขอให้เตรียมตุนเสบียงไว้
ไม่ต้องมากมายนะครับ เอาแค่พอให้อยู่ได้ 1 สัปดาห์ โดยประมาณ ช่วงนี้ ขอแนะนำ ไวไว และ ยำยำ
(เพราะ มาม่า ไม่อร่อย เหมือนสโลแกนเท่าไหร่แล้ว) หรืออยากกิน เมียวโจ ก็ยังได้

3. ควรปิดประตูน้าต่างให้ดีๆ ล็อกให้แน่นหนา อย่าซี้ซั้ว เปิดให้ใครเข้ามาบ้านโดยไม่รู้หัวนอนปลายเท้ามาก่อน

4. ถ้าเห็น มีวัตถุน่าสงสัย เช่น ถังแก้ส ขวดเครื่องดื่มชูกำลัง หน้าตาพิกลัๆ อย่าไปอยู่ใกล้
โทรแจ้งเจ้าหน้าที่ครับ

5. ควรมีถังดับเพลิงสำรองเอาไว้ และ ถ้าใครยื่นถังดับเพลิงให้คุณ อย่าได้เปิดใช้งานทันที
เพราะข้างในอาจมีระเบิดซ่อนไว้

6. ไฟฉาย ควร อยู่ข้างๆตัว น้ำดื่ม สำรองเอาไว้ ใครมีปืน ก็ควรเตรียมความพร้อมเอาไว้ และ ไม่ใช่เตรียมแค่ปืน
แต่ควรเตรียมเอกสารการครอบครอง ใบอนุญาต เอาไว้ด้วย

จากการคาดการณ์ คาดว่า ทุกอย่างน่าจะใช้เวลาประมาณ 4-5 วัน สถานการณ์ น่าจะดีขึ้นครับ

และขอให้ยิ้มไว้ เหมือนเคย
คนไทยเรา ยังคงยิ้มได้ หัวเราะได้ มีอารมณ์ขันได้ แม้จะมีเรื่องคอขาดบาดตายยังไงก็ตาม
อย่าละทิ้ง อารมณ์ขัน ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 16, 2010, 22:58:49 โดย J!MMY »

ออฟไลน์ Ruksadindan

ขอบคุณมากครับ บ้านผมไกลจุดชุมนุมนะแต่ไม่ไกล บก. เลย (อิมพีเรียลลาดพร้าว)

ออฟไลน์ boykung

• ตอนเด็กๆ โคตรอยากเป็นจีบันเลย
แถวบางนารอดตัวไป

แต่วันนี้เงียบเหงามากเลย ไปเดินที่ไหนก็ไม่มีคน

ดูแลตัวเองกันดีๆนะครับ
Hyundai Grand Starex 2012
Kia Rio 2013
Volvo XC60 D4 Hybrid with Engine Oil 2013
Mercedes Benz S300Hybrid AMG 2014
BMW 420D Coupe M Sport 2016

ออฟไลน์ mcat231032

• Sr. Member
^
^
^
ใกล้ๆๆ เลยครับ ผมก็เหมือนกัน ผมอยู่ใกล้ บดิทรเดชา 555+ ว่าแต่แถวนี้ก็ สงบ พอสวรดีนะ

ออฟไลน์ Tonaka

ขอบคุณครับ
阿蘇山

ออฟไลน์ raulowen

รับทราบครับ  หวังว่าคงน่าจะจบเร็วๆ

ออฟไลน์ kritphakhin

คนไทยด้วยกันทั้งนั้นอย่าทำร้ายกันเลยครับ

ออฟไลน์ Monstruo

ขอบคุณครับ จะได้ออกไปซื้อของกินมาตุนไว้
มีหนังสือที่ยืมจากห้องสมุดจุฬาฯ ต้องคืนพรุ่งนี้ด้วย แต่ไม่รู้จะได้ไปคืนเมื่อไหร่

เพิ่งขับผ่านสะพานซังฮี้ก่อนเสื้อแดงจะเผายางรถยนต์บนสะพานตอน 2 ทุ่มครึ่ง และได้ยินว่ามีเสื้อแดงไปรวมตัวที่ลานพระรูปทรงม้าซึ่งห่างจากบ้านประมาณ 3 ไฟแดงเท่านั้นเอง (T_T)

ปล. อยู่แถวศรีย่านครับ

ออฟไลน์ !+! Bomb !+!

รอดตัวไปเพราะบ้านผมอยู่พัฒนาการ ห่างไกลจากจุดชุมนุมมากกกกกก

เดี๋ยวนี้ผู้คนไปใจกลางเมืองไม่ได้ ห้างและร้านอาหารแถวบ้านผมคนแน่นซะงั้น ปกติไปซีคอนไม่เคยต้องวนหาที่จอด ช่วงนี้ไปต้องมีได้วนซัก 2-3 รอบ

หวังว่าจะจบอย่าง Happy Ending อยากไปเดินพารากอน+เซ็นทรัลเวิร์ล+สยาม+... ถึงแม้ว่าจะไม่ค่อยสร้างรายได้ให้ห้างเขาซักเท่าไหร่ เพราะเดินอย่างเดียว ของไม่ค่อยซื้อ 555+

ตอนแรกพรุ่งนี้ต้องไปรับเอกสารที่ตึกจามจุรี 5 แต่คาดว่าคงไม่มีใครมาทำงาน พรุ่งนี้คงต้องโทรถามอีกทีเพราะเอกสารสำคัญ

ออฟไลน์ flyboy

• Jr. Member
  • **
ขอบคุณสำหรับข่าวครับจิมมี่

ขอให้พระคุ้มครองกันนะครับ ระวังตัวด้วย

ออฟไลน์ iamanoone

• Jr. Member
  • **
ขอบคุณ คุณ Jim สำหรับข้อมูลครับ

ออฟไลน์ Sarutino

• อยากออกไปกอดเมืองไทย^ ^
อยากเข้าเมืองดูหนัง :'(

ความเป็นไทยไม่ใช่แค่ประเทศไทย ไม่ใช่แค่คนไทย แต่มันรวมถึงวิถีชีวิตของเรานะครับ

ใครก็ตามที่มาเปลี่ยนวิถีชีวิตเราสู่ความลำบาก ไม่สงบสุบ ผมถือว่าปล้นความเป็นไทยไปจากผม

ปล้นวิถีชีวิตผมไป ไม่ว่าจะทำเพื่อเรียกร้องอะไร ต่อรองกับใครก็ตาม
"Lose who you are to save what you love."

ออฟไลน์ Sarutino

• อยากออกไปกอดเมืองไทย^ ^
คำพูดคุณออ๊อฟ พงพัฒน์ ในงานประกาศรางวัลนาฏราชครับ เผื่อใครพลาดไป อยากให้ได้ชมกัน

[youtube]http://www.youtube.com/watch?v=qtgJMOEREMw[/youtube]
"Lose who you are to save what you love."

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
น้องบอมบ์ คร้าบ

จุฬา ประกาศมาตั้งแต่บ่ายแล้วครับว่า 17 งดธุรกรรมทุกรูปแบบครับ

ปล.....

คลิปข้างบนนี้

ผมกับแพน ตัดสินใจปล่อยให้มีการนำเสนอได้ในเว็บของเรานะครับ

เพราะ เรารักในหลวง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 17, 2010, 00:18:14 โดย J!MMY »

ออฟไลน์ PapaRo@ch~*

เกษตร-นวมินทร์ ปลอดภัยไร้กังวลอยู่

ยังขับไปหาเหล้ายาปลาปิ้งได้ตามปกติ อิ อิ

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
ขับรถระวังนะท่าน
ตี 1 ได้ข่าวว่ามีจับเช็ง

พวกวิ่งกันไม่ค่อยระวังรถบ้านอยู่ด้วย
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ hong_G

• I aM HoNG
พระราม 2 ยังปรกติครับ

วันนี้เซ็นทรัลพระราม 2 คนเยอะมากกกกก สงสัยคนที่ไม่ได้เที่ยวแถบ สยาม MBK ราชประสงค์ คงมาเดินที่นี่กันหมด  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ Blur

เมียวโจ้ยังมีขายอยู่เหรอออ

ออฟไลน์ PapaRo@ch~*

ขับรถระวังนะท่าน
ตี 1 ได้ข่าวว่ามีจับเช็ง

พวกวิ่งกันไม่ค่อยระวังรถบ้านอยู่ด้วย

เจอจนเบื่อแล้วล่ะครับ
ทั้ง4ล้อ 2ล้อ

โดยเฉพาะคืนศุกร์-เสาร์
 ;D

ออฟไลน์ Newhang

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 17, 2010, 15:53:59 โดย Keng »

ออฟไลน์ Northbridge

ช่วงนี้ไม่ใช่ผมคนเดียวใช่มั้ยที่รู้สึกว่าห้่างฝั่งธน คนเยอะ

เซนทรัลปิ่นเกล้า วันนี้(เมื่อวานสิ ตอนนี้ตีสอง) แวะไปทำธุระมา คนแน่นหยั่งกับหนอน

แล้วนี่พระรามสองด้วยหรือ ? หุหุ

ออฟไลน์ BBOnLY

• เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
คงต้องระวังตัวระดับสูงสุดแล้วละครับ

ใครอยู่ย่านฝ่ั่งธน ตั้งแต่แยกบ้านแขก วงเวียนใหญ่ไล่มาถึงดาวคะนอง ท่าพระ มไหศวรรย์ เจริญนคร ระมัดระวังกันด้วยก็ดีนะครับ เพราะถ้าลุกลามมาฝั่งธน ผมเชื่อว่าวงเวียนใหญ่นี่ละคับเป้าหมายแรกที่จะไปกันแน่ๆ

ถ้าถึงจุดนั้นจริงๆผมว่างานเข้าละครับ

วันนี้ออกไปซื้อข้าวกินที่วงเวียนใหญ่เงียบมากครับ เงียบจริงๆ แบบผิดไปจากที่ควรจะเป็นเยอะเลยครับ

อยากให้สงบซะที
ช่วงนี้ไม่ใช่ผมคนเดียวใช่มั้ยที่รู้สึกว่าห้่างฝั่งธน คนเยอะ

เซนทรัลปิ่นเกล้า วันนี้(เมื่อวานสิ ตอนนี้ตีสอง) แวะไปทำธุระมา คนแน่นหยั่งกับหนอน

แล้วนี่พระรามสองด้วยหรือ ? หุหุ

แถวบางปะกอกก็เยอะนะครับ โดยเฉพาะโลตัส คนเยอะมากกก ไปตุนของกันเพียบเลยตั้งแต่เมื่อวันก่อนละครับ

ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

ออฟไลน์ Nuttie

ขอบคุณครับสำหรับข่าวสาร

พี่จิมมี่ครับ ชานเมืองที่ว่า พุทธมณฑล เกี่ยวด้วยหรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ BMTA

แย่จังครับ เมื่อก่อนเราเคยมีความสุข เคยสามัคคี ช่วเหลือกัน

แต่ทุกวันนี้ทำไมมันเปลี่ยนไปถึงขนาดนี้ แตกแยก ใช้ความรุนแรง

ด้วยเหตุผลที่ไม่คุ้ม กับบาดแผลที่คนไทยและประเทศชาติได้รับเลย
2012 ALMERA  1.2E M/T

ออฟไลน์ IncarRus

2. ใครที่ไม่อาจจะอพยพได้ เพราะไม่มีที่ไป หรืออะไรอย่างอื่น ขอให้เตรียมตุนเสบียงไว้
ไม่ต้องมากมายนะครับ เอาแค่พอให้อยู่ได้ 1 สัปดาห์ โดยประมาณ ช่วงนี้ ขอแนะนำ ไวไว และ ยำยำ
(เพราะ มาม่า ไม่อร่อย เหมือนสโลแกนเท่าไหร่แล้ว) หรืออยากกิน เมียวโจ ก็ยังได้
รู้สึกว่า ข้อนี้ ท่าน J!MMY จะเน้นเป็นพิเศษนะครับ
กองทัพ เดินด้วยท้อง เรื่องกินเรื่องใหญ่ซินะ

ออฟไลน์ SignifeR

• Impreza Type GDG WRX
    • ร้านหนังสือผ้าสำหรับเด็ก IGGY BOOK
รู้สึกว่า ข้อนี้ ท่าน J!MMY จะเน้นเป็นพิเศษนะครับ
กองทัพ เดินด้วยท้อง เรื่องกินเรื่องใหญ่ซินะ

5 5 5 5  ถ้าเป็นคนอื่นเขาตุนอาหารไว้หนึ่งอาทิตย์ ผมว่าเพื่อนๆ ผมมันต้องตุนไว้เดือนนึงเป็นอย่างต่ำครับ....5 5 5
In Garage Subaru Impreza GDG WRX  y2008 // Nissan March 1.2E y2011

keanetona

• บุคคลทั่วไป
อัพเดทสถานการณ์ล่าสุดจากถนนพระรามสี่ บริเวณสะพานเหลือง

เมื่อคืนมีตั้งเวทีแถวๆหน้าร้านขายบะหมี่เป็ดจนไปถึงประมาณเที่ยงคืน แ้ล้วเสียงก็เงียบลง

เช้า ถนนพระรามสี่จากหน้าตึกพรรคเพื่อไทยที่เคยมีรถมาจอดปิดถนนจนเหลือเลนเดียวตั้งแต่วันเสาร์ก็หายไปหมด เห็นแต่พนักงานกวาดถนนของกทม.กำลังเก็บกวาดอยู่

บนทางด่วนยังมีรถวิ่งกันบางตา ทางด่วนขาเข้ารถวิ่งกันบางตา คาดว่าคงเพราะเขาประกาศให้วันนี้เป็นวันหยุดด้วยครับ

ออฟไลน์ benley

พระราม 2 ยังปรกติครับ

วันนี้เซ็นทรัลพระราม 2 คนเยอะมากกกกก สงสัยคนที่ไม่ได้เที่ยวแถบ สยาม MBK ราชประสงค์ คงมาเดินที่นี่กันหมด  ;D ;D ;D

ปกติ วันอาทิตย์ห้างนี้หรือไหนๆก็เยอะมากอยู่แล้วไม่ใช่เหรอครับ กว่าจะจอดรถได้
และเซ็นทรัลพระราม 2 ทุกวันเสาร์ด้วย มีคอนเสริท์

ออฟไลน์ fLexaz

• Newbie
  • *
ผมทำงานอยู่ตรงถนนพระราม1 ตรงแยกมาบุญครองเลยอ่ะ
เศร้าใจจะได้ตกงานก็คราวนี้

ออฟไลน์ FyGI

บางครั้ง การที่บ้านอยู่ติด ถนนใหญ่

ก็ไม่ได้ดีเสมอไป หุหุ

มีอาการกังวลเล็กๆ