ผู้เขียน หัวข้อ: ใครบ้างที่ชอบ CX-3 มากขึ้นไปอีก เมื่อมันได้ตำแหน่งใน best drive 2016  (อ่าน 8390 ครั้ง)

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• Hero Member
  • SNK vs Playmore
นี่แสดงว่าไม่ใช่ผมคิดไปเองคนเดียวว่ามันขับสนุกจริงจัง เมื่อเป็นโหมด Sport

ซึ่งมันลากรอบได้ยาวมาก จนผมที่ขับรถเกียร์ธรรมดาอยู่ยังแปลกใจ

คือมันตอบสนองเร็วใช้ได้ดีเลยทีเดียวครับ

พวงมาลัยคล่องแคล่ว อารมณ์เดียวกับ mazda 2 2011 และ mazda 2 skyactiv

ความอึดอัดก็คล้ายกัน แต่มันเป็นข้อดีตรงที่ไม่ต้องขวนขวายหาเบาะแต่งแพง ๆ มาใส่เลย

ช่างหัวคนนั่งเบาะหลัง ปกติผมนั่งแค่ 2 คนเท่านั้น

ไม่ต้องโหลด ไม่ต้องกลัวลิ้นหน้าแตกอีกต่อไป เพราะรถแนวนี้ใส่ aero part แล้วลิเกโคตร ๆ

ซึ่งก็ทำให้ประหยัดเงินดีนะครับ

ถ้าเศรษฐกิจยังไม่ดีขึ้น ลูกค้าผมยังเลิกกิจการไปมากกว่านี้ ผมว่าจะถอยมาใช้สักคัน แทน mazda 2 ที่ขับอยู่ครับ

แล้วก็พับโครงการ BRZ ไปเบย

(คืออ่าน This is a รถ ของคุณแพนแล้วคิดได้ครับ)

มีใครบ้างครับที่ชอบ CX-3 มากกว่า mazda 3 หรือ HR-V

และยิ่งชอบมันมากขึ้นไปอีก เมื่อมันได้ตำแหน่งใน best drive 2016 ครับ

มาเล่าความประทับใจให้ผมฟัง เพื่อบิ้วอารมณ์ความอยากเป็นเจ้าของครับ อิอิ

อ้อออ ลืมบอกไปอย่าง

มาสด้า เอาสีไดนามิคบลูของผมคืนม้าาาาา

ออฟไลน์ Fong

• Make a Choice and Don't Look Back
ผมครับ ผมชอบ CX-3 เป็นทุนเดิมอยู่แล้วครับ ยิ่งได้ Best Drive แล้วยังปรับเพิ่ม Option MY2017 มาแน่นปั๊ก

แต่ก็ยอมรับว่า ราคาล้านต้นๆ นี่ทำให้ไข้วเขวกับ Ford Ranger WT มากครับ ราคาไม่หนีกันมาก
ถ้าเน้นวิ่งงาน วิ่งทางไกล บรรทุกบางครั้งก็น่าคิดมากวำหรับผมครับ

สรุปว่าชอบครับ ถ้าเอามาก็คงหาที่พักแขนกลางสำหรับแขนซ้ายคนขับก็คงจะจบครบถ้วนครับ
 8) 8) 8) 8) 8)
Isuzu มังกรทอง, Accord G4, Colorado, Hilux Tiger, Lancer MK I, Triton, D-Max Cab4, TiiDA, Mazda2 MK I, Mazda2 MK II, D-Max Space, Fortuner, Sunny B14, Jazz GK, Accord G9, Mazda2 Sky, GLA200, Yaris, Alphard30, Lancer MK II, Lander MK III, Ranger MC, XL7, Forester SK

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore
เยี่ยมครับ แล้วชอบตรงไหนของมันครับ ผมชอบเพราะขับสนุก และตัว 2017 นี่ ของเล่นเยอะมากครับ

ออฟไลน์ เต๋า AV

ส่วนตัวเน้นการขับขี่มากกว่า ความกว้างขวางภายในอยู่ละ ยังไง CX-3 มา win อยู่ละ ถ้าจะให้เลือกรถประเภทนี้
HR-V ไม่ได้อยู่ในความคิดตั้งแต่แรก เพราะความ ก๊องแก๊ง ของมันเอง ขอผ่านเลย

รอเทียบในปีหน้า มันแน่คู่นี้ CX-3 VS CH-R

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
best drive ผมยังไม่ได้อ่าน
แต่รุ่นนี้ผมชอบมากอยู่แล้ว ส่วนสีต้องสีเทาใหม่ครับอาจจะต้องรอตัวไมเนอร์ เพราะสีนี้น่าจะลงCX-5 18ก่อน

Nonlamer

• บุคคลทั่วไป
ชอบเท่าเดิมครับผม สำหรับผม รางวัลที่รถแต่ละคันได้ไปไม่ได้ทำให้รถคันที่ได้ขับดีขึ้นครับ

ออฟไลน์ Aleister TJ

• มีเงินเป็นล้านก็ซื้อเมื่อวานไม่ได้ แต่ถ้าร้อยล้านก็ช่างเมื่อวานมันเถอะ
เจอบนถนนทีไรมองตามตลอดครับ ภายนอกมันสวยลงตัวไปหมดจริงๆโดยเฉพาะล้อแม็กซ์ ภายในนี้ดูพรีเมี่ยมกว่า Mazda3 ซะอีก
My Car History ~

Honda City ZX
Toyota Yaris 1.2E
Mazda3 Skyactive 2.0S
Mazda 2 SkyActiv 1.5 High Plus L
Mitsubishi Pajero Sport 2.4 Elite

ออฟไลน์ tvm

ภายนอกสวย ขับดี ช่วงล่างแน่น สำหรับราคานี้ ออปชั้นนี้น่าใช้มาก ติดแค่ข้างในมันเหมือนมาสด้า 2ื เท่านั้น ครับ
แต่ถ้าคิดจะซื้อรถระดับนี้ จะอยู่ในตัวเลือกอันดับ 1 แน่นอน

ออฟไลน์ Barracuda

มองตรงข้ามนะครับ ผมว่ามันแคบ ถึงแคบมาก เมื่อเทียบกับ HRV รอแต่คู่แข่ง CHR แล้วครับว่าจะยังไงต่อ

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
ผมชอบอยู่แล้วครับ แต่ ผบ. ไม่ชอบ..
ดังนั้นถ้าจะซื้อรถ คันนี้โดนตัดไปแน่นอน
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ sakara

• Newbie
  • *
Feel Drive จริงๆขับสนุกมากกกกกก

ออฟไลน์ Visual

• Sr. Member
ชอบมากที่สุดในบรรดา Mazda ตอนนี้ ติดอย่างเดียวที่มันแคบมากนี่แหละ ไม่งั้นคงได้ซื้อไปแล้ว

ออฟไลน์ city552

ชอบตั้งแต่แรกเห็น แต่หลังจากได้ไปลองนั่งคันจริงก็ต้องตัดใจจากมัน เพราะรถผมจะต้องมีคนนั่งหลังด้วยอาทิตย์ละครั้ง
แต่เห็นมันที่ไรบนถนนก็รู้สึกว่าสวยทุกครั้ง โดยที่รถคันอื่นในราคาต่ำกว่าล้านสองไม่เคยทำให้รู้สึกแบบนี้ได้นอกจากคันนี้
2015   Mazda BT50 Pro 2.2 Hi-racer
2019   Toyota Altis Hybrid Hybrid Mid
2020   Mercedes-Benz C220d W205
2020   Toyota Fortuner 2.4V 2WD
2021   Honda Civic gen11(FE) 1.5 EL+

ออฟไลน์ Turin

CX3 เป็นรถที่ผมชอบมากคันนึงเลย ... เสียดายเมื่อประมาณปีที่แล้ว เคยจะหลอกล่อ ผบ. เสียหน่อย แต่ "ผิดแผน" เลยพับแผนไปก่อน

อนาคต ณ วันนี้ ในช่วง 2-3 ปีหน้า ถ้าทุกอย่างเป็นไปตามที่เก็งไว้ ผมน่าจะไม่ได้ใช้ BRZ และ CX3 แล้ว

แต่ถ้าผิดไปจากที่เก็งไว้ ก็ไม่แน่ (โอกาส CX3 มีมากกว่า BRZ เพราะสอย supercharge มาใส่ MX5 แล้ว ช่วง 2-3 ปีหน้า น่าจะขายไม่ลง)

ออฟไลน์ SM.

ถ้าในกลุ่มนี้ ผมชอบ CX-3 ที่สุดเลย

ออฟไลน์ sidlv

• Full Member
ชับอยู่ทุกวัน ขับมันขับสนุก แคบไม่แคบ ขึ้นอยู่กับนั่งกี่คน ขนของเยอะมั้ย

ได้รางวั่ลก็ทำให้รู้สึกว่าเราเลือกรถที่ถูกใจและถูกต้อง

ปล. อิจฉาออพชั่น่ MY2017

ออฟไลน์ ps000000

ผมว่าเค้าคงยึดที่ 2-3 อย่างเหนียวแน่นได้สบายๆ

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
สำหรับผม ถึงได้ Best และปรับเพิ่ม ผมก็ไม่สน อาจเพราะผมไม่ชอบรถสูงๆ ตั้งแต่แรก

แถมเบาะหลังแคบกว่า 2 อีก ด้านหลังใส่อะไรก็ไม่ค่อยได้ ถึงพับเบาะก็ไม่ได้เยอะ

มันเหมาะกับลูกค้าโสด ไปไหน คนสองคน หรือนานๆที่มีเพื่อนไปเต็มรถ ประกมาณนั้น

ส่วนเครื่อง 2.0 ผมว่าเหมาะกับรถดี แต่ถ้าเป็น 1.5 Turbo แทนน่าจะสนุกกว่านี้

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hail to the darkside
รีวิวล่าสุดของออสเตรเลียที่ให้ช่วงล่าง CHR ชนะ CX3 ทำให้ความอยากได้มันตกลงครับ
ส่วน Note ที่ว่าได้ช่วงล่างดี นิ่งกว่า 2 ทำให้ความอยากได้ 2 ดีเซลลดลงเช่นกัน

เมื่อใดที่ค่ายที่ทำรถกว้างๆ ทำช่วงล่างได้ไม่หนี Mazda นัก ผมตัด Mazda ทิ้งออกง่ายๆ เลยครับ

ออฟไลน์ rtong

ยกตำแหน่งรถบ้าน  สำหรับคนโสด  ที่สวยที่สุด
คิดว่า mazda ออกแบบรุ่นนี้ได้สวยลงตัวที่สุดในยุค skyactiv
ทั้งภายนอกภายใน  ติดตรงที่มันเล็ก  และดันออกมาที่หลัง mazda 2 (ที่แชร์หลายๆอย่างรวมกัน ) ที่จริงน่าจะเปิดตัวก่อน  เพราะก็มาไล่ๆกัน

ออฟไลน์ O_o"

เป็นรถที่ดีคันหนึ่งเลยครับ ออปชั่นครบ

ออฟไลน์ nut25784

ออฟไลน์ sith(สิทธิ์)

• นับ1ใหม่
คนที่เลือกมาสด้าก็คงไม่เลือกยี่ห้ออื่น
คนที่เลือกยี่ห้ออื่นก็เพราะเค้าไม่ได้เลือกมาสด้า
การตลาดของบริษัทเค้าคิดไว้แล้วว่าจะขายใคร
คนที่ไม่เอามาสด้าก็มีข้ออ้างได้ทุกอย่าง ทุกข้อ
ส่วนคนที่เลือกมาสด้าเค้าก็มีข้ออ้างของเค้าเช่นกัน
เคารพในการตัดสินของทุกคนครับ เลือกรถที่ตัวเองชอบดีสุด

ออฟไลน์ Auto

ชอบทุกอย่างยกเว้นราคา           มันเป็นรถที่ตั้งใจออกแบบมาก     

ออฟไลน์ Jacob

ยิ่งทำให้อยากได้ cx-4 มากขึ้น ถ้าญี่ปุ่นขายด้วยต้องมีคนสั่งจากเกรย์แน่
ปล.ฝันต่อไป
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 28, 2017, 20:14:22 โดย Jacob »

ออฟไลน์ Megalodon

ชอบครับ ได้ลองขับตัว 2.0 SP แล้วชอบเลย ขับสนุกจริงๆ
ยิ่งได้รางวัลมาก็แสดงว่ามีหลายคนคิดเหมือนกัน
ตอนนี้ได้ปรับอุปกรณ์เพิ่มมาอีกก็ยิ่งชอบ ดูครบๆเต็มๆแล้ว

ผมว่าสวยสุดในหมู่รถมาสด้าที่มีขายในไทย ณ ตอนนี้นะครับ

ออฟไลน์ rotaryman

Best Drive 2016 มัน Volvo XC90 ไม่ใช่หรอครับหรอผมเข้าใจอะไรผิด.... :)
http://www.headlightmag.com/headlightmags-best-drive-2016/

ออฟไลน์ Sammy_

ผมชอบมันมากๆเลยนะ โดยส่วนตัวผม ผมว่ามันดู Premium
แต่ผมติเรื่องราคา กับ ความแคบของมัน
ถ้าผมมีเงินเหลือพอ ผมจะออกมาขับชิวๆ เหมือนกันครับ

ออฟไลน์ ToRToNGPaT

• Wongnai : ติดตามต้อง
พึ่งจอง HR-V E Limited ไปเมื่อเช้า เดิมก็เสียดาย CX-3 อยู่ พอตอนบ่ายมาเป็น 2.0SP MY17 สี Eternal Blue แล้ว ยิ่งเสียดายกว่าเดิม มันโดนมาก น่าใช้สุด เสียอย่างเดียว รถมันแคบมากๆๆๆ'' เลยต้องไปจบกับ HR-V ถ้ามันกว้างเท่ากันนะ จะขัดใจพ่อเอา CX-3 ทันที
My Car = My Friend

2023 Honda HR-V 1.5 e:HEV RS E-CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องหมูแดง)
2023 Honda WR-V 1.5 RS CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องถุงแดง)

Review ของกินอร่อยๆ เรียนเชิญที่ Wongnai : ติดตามต้อง

ออฟไลน์ eaksuchart

พึ่งจอง HR-V E Limited ไปเมื่อเช้า เดิมก็เสียดาย CX-3 อยู่ พอตอนบ่ายมาเป็น 2.0SP MY17 สี Eternal Blue แล้ว ยิ่งเสียดายกว่าเดิม มันโดนมาก น่าใช้สุด เสียอย่างเดียว รถมันแคบมากๆๆๆ'' เลยต้องไปจบกับ HR-V ถ้ามันกว้างเท่ากันนะ จะขัดใจพ่อเอา CX-3 ทันที

ไม่ได้ทำให้สับสนนะครับ ถ้าคุณเคยใช้ หรือมีแจ๊สอยู่แล้ว HRV แทบไม่ต่างมาก เท่ากับราคาที่มันเพิ่มขึ้นกว่า 4 แสนครับ
ผมใช้มาแล้ว ขายไปแล้ว ด้วยช่วงล่างที่ย้วยเยิ้มของมัน เมื่อขับออก ตจว. 110 ขึ้นไป เสียงต่างๆ ทั้งลมดีกระจกหน้า
เสียงจากพื้น และลมตีข้าง ประกอบกับช่วงล่างที่โยนไปมา ทำให้ไม่ปลื้มอย่างแรงครับ ใช้ไป 13 เดือนโบกมือลาครับ

ว้าวบางอย่างคือ อัตราเร่ง กับหลังคาพาโน และพับเบาะขนของ แค่นั้นครับ การขับขี่ ไม่ผ่านครับ