ผู้เขียน หัวข้อ: Toyota จะนำ Estima เข้ามาบ้างไหมครับ  (อ่าน 4090 ครั้ง)

ออฟไลน์ denkmit

• Jr. Member
  • **
Toyota จะนำ Estima เข้ามาบ้างไหมครับ
« เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2010, 11:20:38 »
TMT  ก็นำ Alphard มาขายแล้ว ส่วน Estima มีแนวโน้มจะเข้ามาขายเองบ้างไหมครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
Re: Toyota จะนำ Estima เข้ามาบ้างไหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2010, 11:58:12 »
ไม่มีทางที่เขาจะนำรถที่คาบเกี่ยวกันขนาดนี้มาขายแน่นอนครับ
TMT เคยเอา Estima หรือ Previa ตัวแรก มาขายแล้ว เมื่อ สิบกว่าปีก่อนครับ
และ ขายได้เรื่อยๆ สู้ผู้นำเข้ารายย่อยไม่ค่อยจะได้แหะ

ออฟไลน์ kritphakhin

• Hero Member
Re: Toyota จะนำ Estima เข้ามาบ้างไหมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2010, 12:28:24 »
ได้ยินข่าวมาว่าเค้าจะเอามาแทนwish นี่ครับ

แล้ในข่าวมันบอกด้วยว่าเป็น ไฮบริด

ออฟไลน์ denkmit

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2010, 12:52:52 »
ถ้าข่าวที่ว่าเป็นจริงก็ดีสิครับ และยิ่งน้ำมาประกอบในไทย ราคาน่าจะไม่แพงกว่า Space Wagon มากนัก

keanetona

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2010, 13:41:54 »
ถ้าเอามาขายเอง ไม่ว่าจะประกอบเอง หรือนำเข้า ไม่ทราบว่าจะให้บริการรถที่นำเข้าผ่านเกรย์หรือเปล่าครับ ?