ผู้เขียน หัวข้อ: ผมลบกระทู้ ทั้ง 2 ที่ กำลังเกิดการขัดแย้งกันเรียบร้อยแล้วนะครับ  (อ่าน 5869 ครั้ง)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
ผิดกฎของบอร์ดเรา ก็ต้องลบทั้งหมดครับ

ขออภัยด้วย สำหรับการลบทุกความเห็นออกไป

แต่ที่นี่ เมื่อได้พยายามผ่อนคลายความอึดอัดของทุกท่านให้ แล้วก็เริ่มมีรายการทะเลาะกัน
ดังนั้น พอเถอะครับ เราจะงดพูดเรื่องการเมืองกันที่นี่ เป็นการดีที่สุด

กระทู้ที่นี่ สงวนสิทธิ์ สำหรับการแจ้งเตือน เหตุด่วนเหตุร้ายต่างๆ ที่อาจเกี่ยวพันกับเหตุการณ์บ้านเมืองได้
แต่ไม่ใช่สถานที่สำหรับการมาเปิดศึกความเห็นแตกต่าง

อีกอย่างนึง บอรืดของเรา เป็นบอร์ด เผด็จการ ในระบอบประชาธิปไตย อย่างที่ได้ชี้แจงในกฎของบอร์ดไว้เรียบร้อยแล้วนะครับ

โปรด ทำในสิ่งที่สมควรจะทำด้วยเถิดครับ

ออฟไลน์ earth_e60

• Sr. Member
ครับ รับทราบครับ ขออภัยหากผมพิมข้อความไม่โดนใจท่านใดครับ เน้นย้ำว่าเป็นการแสดงความคิดเห็นจริงๆครับ

ถึงอยู่คนละฝั่งยังไงก็คนไทยเหมือนกันครับ และก็งงด้วยเพราะ รู้สึกได้ยินตั้งแต่แรกว่ากฎของเว็ปไม่ให้พูดถึงการเมืองจนมาเห็นกระทู้วันนี้ ครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
ผมก็จำเป็นต้องทำตามกฎละครับ และต้องทำอย่างเสมอภาคกันที่สุดเท่าที่จะทำได้ครับ

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
ขอนำข้อความจากทวิตเตอร์มานะครับ

" CTW,Paragon ถ้้าได้ยินเสียงเหมือนเสียงหวดแส้ ให้วิ่งเลยนะครับ นั่นคือโครงตึกรับไม่ไหวแล้ว "

ออฟไลน์ liveshow

• รถไม่แรงแต่แซงยาก
เต็มที่ครับ ผมไม่ว่ากันอยู่แล้ว ขอให้กลับมาสงบสุขผมโคตรดีใจแล้ว
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้

ออฟไลน์ PapaRo@ch~*

ดีครับ

เวลานี้คือเวลาที่ทุกคนต้องมองไปข้างหน้าแล้วครับ  :)

ออฟไลน์ FyGI

ตอนนี้เวลา 2 ทุ่ม สิบกว่านาที

หน้าบ้านผม ยังมีรถวิ่งอยู่เลยเป็นระลอกๆ

ทั้งรถยนต์และมอเตอร์ไซด์ แถมมีพวกเปิดเครื่องเสียงโชว์ด้วย

ผวามากเวลาได้ยนเสียงมอเตอร์ไซด์ขับช้าๆ

หรือมาจอดใกล้ๆ แถวหน้าบ้าน

สถานที่ ถ.นวมินทร์

ออฟไลน์ =TUM=

ขอนำข้อความจากทวิตเตอร์มานะครับ

" CTW,Paragon ถ้้าได้ยินเสียงเหมือนเสียงหวดแส้ ให้วิ่งเลยนะครับ นั่นคือโครงตึกรับไม่ไหวแล้ว "

อยากทราบว่าตอนนี้ centrel world และ paragon เป็นยังไงบ้างแล้วครับ

ออฟไลน์ Northbridge

... ผมเข้าเวบนี้ทีไร ก็รู้สึกผ่อนคลายแล้วครับ ถึงตะกี้จะแอบมี noise ที่ผมเปิดเข้าไปเจอบ้าง โอเคไม่เป็นไร...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 19, 2010, 20:20:40 โดย Northbridge »

ออฟไลน์ Ruksadindan

ผมว่า การเมืองก็ปล่อยเป็นเรื่องของการเมืองไปครับ
แต่การก่อความไม่สงบก็ต้องปรามปรามอย่างสาสม

ออฟไลน์ lafonzzo

• Newbie
  • *
central world ใหม้ ทั้งหลังแล้วครับ

ทหารเตือนแจ้งปชช.แถวนั่นให้ระวังตึกอาจถล่มคืนนี้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 19, 2010, 20:27:40 โดย lafonzzo »

ออฟไลน์ Sarutino

• อยากออกไปกอดเมืองไทย^ ^
รับทราบครับ

บางทีก็พลั้งไป ขออภัยด้วย ;D
"Lose who you are to save what you love."

ออฟไลน์ PREM

โออ ถ้า CTW ถล่ม ผมน้ำตาตกแน่
2014 Mazda CX-5 2.5 S
2016 Volvo XC60 D4 
2019 Honda Jazz RS+
2020 Volvo V60 T8 Inscription
2022 Mazda CX-30 SP

ออฟไลน์ Ninezti

• Only in a Jeep ..
    • TECHHANGOUT
ครับๆ ลบได้เลยครับ ;D ;D

ขออถัยด้วยครับ

ออฟไลน์ Toroo.Thanvar

• Full Member
ตอนนี้ได้แต่ภาวนาคับ

ให้มันไม่แย่ไปกว่านี้

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
สถานการณ์แบบนี้ ทุกคนจิตใจร้อนรุ่มกันทั้งนั้นครับ ถ้าเราพูดมันออกมา ผมเชื่อว่าทุกคนมีความคิดเห็นในแบบ
ของตนเองซึ่งไม่ใช่เรื่องที่สามารถยอมกันได้ ผมถึงมีกฏแต่แรกว่าเราไม่พูดเรื่องการเมืองเถอะ
เพราะขนาดคุยกันเรื่องรถ เรายังเห็นตัวอย่างตามบอร์ดทั่วไปว่าคนยอมถวายชีพเพื่อแบรนด์ที่ตัวเองชอบได้

ผมรู้ว่าพวกเราไม่ได้ชอบอย่างเดียวกัน มันเป็นอย่างนั้นไม่ได้หรอก แต่เราต้องไม่จุดประเด็นมันขึ้นมา
ความต่างบางอย่าง เก็บเอาไว้กับตัวเถอะครับ การเมือง ศาสนา เขาถึงมองว่ามันเป็นเรื่องที่ไม่ควรพูด
เพราะพูดแล้วมันเสียเพื่อน หรือบางที่เห็นเพื่อนบางคนพูดอะไรออกมา พอมันไม่เหมือนกับของเรา
บางทีเราก็เสียความรู้สึก ทั้งๆที่อีกสิบปีข้างหน้า เราอาจจะนั่งขำกับมันก็ได้ว่าจะบ้าไปกับมันทำไม
จะเสียเพื่อนไปกับมันทำไม

ผมเปิดโอกาสให้เขียนกระทู้ที่รายงานสถานการณ์ได้ จุดประสงค์หลักคือเพื่อให้พวกเรามีทางหนีทีไล่
กลับบ้านไปเจอคนรักไ้ด้ทุกคน เพื่อให้ทุกคนระวังตัว เพื่อให้ทุกคนมีประสิทธิภาพ ถ้าท่านอยากระบายอารมณ์
ขอเชิญที่ facebook ของตัวท่านเองเถอะครับ เพราะตรงนั้นคือทีนึงที่เราจะตามไปลบความเห็นท่านไม่ได้แน่นอน

ถ้ามีใครระบายอารมณ์ในลักษณะนี้อีก เราก็จะลบความเห็นท่านแบบไม่มีการแจ้งเตือนล่วงหน้า ผมถือว่าทุกท่านเห็นความแตกแยกในโลกข้างนอกมาพอแล้ว ที่นี่น่าจะเป็นที่นึงที่เราขอละเว้นจากสภาวะแบบนั้นได้

ขอบคุณครับ
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ Disk™

• High Society Sallon Gallery
CTW สร้างใหม่เถอะครับ ผมชอบไปนะ ไปบ่อยกว่า paragon อีก แต่กลัวเรื่องความปลอดภัย

paragon ก็ตรวจสอบด้วยนะครับ
User Review : ฟิล์มเซรามิค SolarFX (รีวิวแรกของผมครับ)
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=53654.0

User Review : Remap ECU Toyota Fortuner ที่ ECU Thailand by RPT
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=71384.0

ออฟไลน์ kritphakhin

จาไปกรุงเทพพรุ่งนี้จะสะดวกไหม่ครับ

ออฟไลน์ mcat231032

มันไม่ใช่ เผด็จการเลยครับพี่จิมมี่ พี่ทำถูกแล้ว เพราะนั้นคือกฎ  เพราะฉะนั้นเราไม่ควรแหกอยู่แล้วครับ

ออฟไลน์ mangporza

• Jr. Member
  • **
ตอนนี้ Center One ที่อนุสาวรีย์ชัย ยังดับเพลิงอยู่ครับไฟยังลุกอยู่ควันขโมก ดูข่าวมาจาก TNN