ผู้เขียน หัวข้อ: สังสัย กับตำแหน่งทางการตลาดของ E-Class Coupe จัง  (อ่าน 5698 ครั้ง)

ออฟไลน์ Chimp

• Full Member
วันนีได้ไปดูตัวจริงมาแล้วครับ ขอบอกได้คำดวย สวยมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

แต่เอ๊ธ ดูไปดูมา มันเล็กกว่าที่คิดไว้จัง  เพราะตัว ce ตัว 124  มันใหญ่กว่านี้นิหน่า

มันดูเท่าๆ กับ clk เลยครับ ผมเลยชักสงสัยแล้วว่า มามาแทน clk หรือ เป็นการกับมาของ e-coupe ถ้าชนกับ ซีรี่ย์ 6
 กันแน่

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
Re: สังสัย กับตำแหน่งทางการตลาดของ E-Class Coupe จัง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 03, 2009, 00:03:54 »
อย่าไปคิดอะไรมากมายครับ

ขนาดของรถ ดูดีๆ ใก้เคียงกันกั CE ใหญ่กว่า CLK
แต่ว่า มันจะมาในชื่อไหน และอย่างไร

รถมันก็คือ Coupe 2 ประตู ที่วางบนโครงสร้งของ E-Class อยู่ดี

ออฟไลน์ !+! Bomb !+!

• Sr. Member
Re: สังสัย กับตำแหน่งทางการตลาดของ E-Class Coupe จัง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 03, 2009, 14:57:45 »
มันเป็นการกลับมาของ E-Class Coupe ครับ (ก็คือ CE น่ะแหละ) ซึ่งแชร์พื้นฐานร่วมกันกับ E-Class ธรรมดา

E-Class Coupe กับ CLK ตำแหน่งทางการตลาดก็ระดับเดียวกันครับ คือชนกับ 3 Series ทั้ง Coupe และ Convertible (6 Series น่าจะไปแข่งกับ SL มากกว่า ถึงแม้จำนวนที่นั่งจะไม่เท่ากัน)

แต่ CLK 2 รุ่นที่ผ่านมาจะแชร์พื้นฐานจาก C-Class นะครับ แล้วออกแบบหน้าตารถให้คล้ายๆ E-Class (ถึงแม้จะเหมือน C มากกว่าในรุ่นที่ 2)

พอตอนนี้มี CLC เข้ามาใช้พื้นฐานร่วมกับ C ไปแล้ว E-Coupe (CLK) จึงเปลี่ยนไปใช้พื้นฐาน E ตามเดิม

ออฟไลน์ volvolover

• mitsudriver
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 03, 2009, 22:43:52 »
อ้าว ผมนึกว่า 6series จะไปชน กับ
CL class ซะอีก
2011 Mitsubishi Lancer EX 1.8 GLS-Ltd.
2013 Honda City SV
2013 Toyota Prius TOP Option

ออฟไลน์ Chimp

• Full Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 05, 2009, 23:35:00 »
ออเกทและครับ ผมลืม cl ไปเลย   ฮ่าๆ ไม่อยู๋หลายวันเลยตอบช้าไป

ออฟไลน์ #PETH#

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2010, 01:14:11 »
มันคือ 2-doors coupe ไซส์เล็ก จาก MB ครับ

ถ้าไซส์ใหญ่คือ CL-Class ที่ชนกับ BMW 6-Series ครับ

ออฟไลน์ boynakrob

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2010, 16:31:53 »
พี่ๆเพื่อนๆคนไหนสนใจ E coupe

รถสุดฮอตชั่วโมงนี้

เเต่รอรถนานมาก

ข่าวดีครับ หลังวันที่15ตุลาคมนี้

ผมมีโควต้า รถรุ่นนี้ 20 คันครับ

สนใจโทรมาสอบถามได้

ไม่ต้องรอคิวนานครับ รับรถได้เลย

ติดต่อมาได้เลยครับ

083 133 9390
                                   บอย นักรบ