ผู้เขียน หัวข้อ: คุณ JIMMY ทดสอบ New Teana เจอปัญหาอยู่ดี ๆ ก็เร่งไม่ขึ้นไหมครับ  (อ่าน 12372 ครั้ง)

ออฟไลน์ nutsaint

• Newbie
  • *
พอดีไปเจอปัญหาของ New Teana จาก Teana club ว่าอยู่ดี ๆ ก็เร่งไม่ขึ้น
http://www.teana-club.com/webboard/index.php?topic=7838.0
ไม่ทราบคุณ JIMMY ตอนทดสอบรถ เจอปัญหานี้บ้างหรือเปล่าครับ

ผมได้จองรุ่น 2.5 ไปแล้ว ถ้ามีปัญหาจริง ๆ อาจต้องขอชะลอเป็นล็อตถัดไป

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
ผมยังไม่เยเจอแหะ

รีบเอาเข้าศูนย์ ก่อนเลยครับ

ให้ช่างเอาเครื่อง Consult-T เสียบเข้าไป ลองดูว่ามี Code error อะไรบ้างหรือเปล่า

ออฟไลน์ Papiruz

• Jr. Member
  • **
เดาแบบไม่มีความรู้ว่าไม่น่าจะใช่เกียร์ครับ คงเป็นเรื่องอื่น

Dr.slum

• บุคคลทั่วไป
อาการที่บอกว่าเร่งไม่ขึ้น  เป็นผลหลังจากการเบรคแบบกระทันหันหรือเปล่า

เพราะตัว 2.0 ที่ผมไปลองที่ Motor Show มา วิ่งมาประมาณ 60

แล้วกดเบรคเต็มที่ หลังจากรถหยุดนื่งแล้ว จะกดคันเร่งออกตัว

ปรากฏว่า รอบเครื่องยนต์ไต่ระดับขึ้นไป แต่ความเร็วรถ ไม่ไป

อันนี้ผมก็ไม่ทราบว่ามันมาจากสาเหตุอันใด

ยังไงลองผู้รู้มาตอบกันอีกที