ผู้เขียน หัวข้อ: /// กระทู้แสดงความคิดเห็น บทความ รีวิว 2017Chevrolet Trailblazer Minorchange ///  (อ่าน 11338 ครั้ง)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
http://www.headlightmag.com/full-review-2016-2017-chevrolet-trailblazer-minorchange/

แสดงความคิดเห็นอย่างสุภาพชน
อย่าทะเลาะกัน ใครหาเรื่องทะเลาะ จับแบนทิ้งสถานเดียว!

ออฟไลน์ TrentXWB

• Sr. Member
  • เมาไม่ขับ ง่วงไม่ขับ
ขอบคุณสำหรับรีวิวครับบบ   ::)

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
ขอบคุณครับ

เมื่อไหร่ อีซูซุ จะเปลี่ยนคอนโซนหน้าแบบนี้นะ  8)

ออฟไลน์ AboveGod

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Harem

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hail to the darkside
ขอบคุณสำหรับรีวิวครับ

คันนี้จุดที่ผมไม่ชอบเลยคือกันชนหน้าที่ออกแบบมาได้น่าเกลียดอัปลักษณ์มาก
สังเกตุดูตัว concept ของ Colorado ที่แชร์หน้าราวมกันกับเทรล
ที่เรามองกันว่าสวยมากนั้น คนที่ตกแต่งเขาตัดกันชนช่วงล่างทิ้งไปเลย
เพราะมันไม่สวยจริงๆ ดังนั้นคนเกือบทุนคนจะว้าวกับ Colorado concept ในขณะที่
เทรลคนจะเงียบๆ เท่าที่ผมสังเกตุ

เหตุผลที่กันชนหน้ามันน่าเกลียด
1) ช่องดักลมด้านล่างที่เป็นตำแหน่งเดียวกับปากของคนหรือสัตว์ มันยื่นออกมาจนดูเหมือนคนปากยื่น
ซึ่ง styling แบบนี้เขานิยมกันช่วงปี 2000-2010 หลังจากนั้นเราจะไม่เห็นปากยื่นๆ โผล่มาสักเท่าไหร่
มี Everest อีคันที่ทำปากยื่นทำให้หน้าดูอนุรักษ์นิยมไปเลย แต่เทรลดูน่าเกลียดกว่ามากเมื่อเข้ามาสู่ข้อที่ 2

2) กรอบช่องไฟตัดหมอกทรงท้องเป็นโค้ง กับช่องยาวสีดำที่โผล่มาที่แก้มอย่างไม่มีเหตุผลว่ามาทำไม
มีหลายสำนักแต่งพยายามทำสเกิร์ตมาครอบจุดดังกล่าว ซึ่งผลออกมาก็สวยดี เหตุผลก็อาจจะง่ายๆ ตรงที่
ความเหลี่ยมคมมีมาทั้งคัน แต่มาทำกรอบตัดหมอกเหมือนปลาท้องกลมๆ ดื้อๆ ที่มุมล่างกันชนเนี่ยนะ

2 ข้อนี้เป็นความเห็นส่วนตัวของผมนะครับ สำหรับผมเมื่อหน้าตาไม่ผ่านก็เลิกมองแล้วครับ
ยิ่งสเป็คไม่เวิร์คยิ่งจบเลย ผมว่าเทรลตัวก่อนหน้าตาดูสวยจบกว่า แต่มันก็ดูล้าสมัยไปมากแล้วสำหรับ
ยุคปัจจุบัน ตัวใหม่เสียแค่กันชนหน้าอย่างเดียวเลย มาแบบ Colorado US ก็ได้มันจะดูแมนมากเลย
พวงมาลัยน่าจะทำทรงใหม่ได้

ช็อคครับที่จะเลิกตลาดรถเก๋งไปเลย

ถ้าจะทำแค่ Trail / Colorado หวังว่ารุ่นหน้าจะสวยสุดยอดทิ้งห่างคู่แข่งนะครับ

ปล. นี่จะทำแบบ Isuzu แล้วใช่มั้ย ขายอยู่แค่นี้

ออฟไลน์ neutrino

สิ่งที่อยากได้แต่ก็ไม่มี คือม่านถุงลม ทำให้ไม่กล้าเลือกตัวนี้

ออฟไลน์ chamanow88

ขอบคุณครับ
ปกติรถทั่วไปเวลา Minorchange แล้วจะสวยกว่าเก่า แต่ Trailblazer เป็นรถที่ Minorchange แล้วหน้าตา........

ออฟไลน์ Untouchable

ผมว่าไปๆมาๆการตลาดเชฟจะยิ่งโดยฟอร์ดทิ้งห่าง จากที่เมื่อก่อนไล่เลี่ยกัน

ออฟไลน์ pongsak_877

ไฟหน้า แบบนี้คนก็ไม่ชอบแล้วไม่สมกับเงินล้านกว่าบาทที่จ่ายไป คู่แข่งเขาไป LED กันหมด

ออฟไลน์ mozart

ด้านหน้ามันสวยนะผมว่า แต่ไม่เข้าใจว่าจะตัดจุดเด่นของตัวเองทิ้งไปทำไม เสียดายเครื่อง 2.8 จริงๆ เหมือนเชฟทำตลาดขาดๆเกินๆ สิ่งที่ควรตัดดันไม่ตัดควรเพิ่มดันไม่เพิ่ม  แต่ยังไงก็แอบเชียร์ครับ เทรลที่บ้านยังใช้งานได้ดีไม่มีปัญหาอะไร

ออฟไลน์ Ws pattaya

ขอบคุณครับ :-* :-*

ออฟไลน์ jumpon77

เอาจริงๆนะครับเครีองทีอัพมาใหม่ผมokเลยครับแรงม้าเท่ากับตัว2.8เจนแรกแต่มันประหยัดกว่าตัว200ม้าแน่ๆๆครับผมชอบมั้ยก็okเลยครับแต่เอาจริงๆๆนะถ้าเอาmpvแบบนี้จริงๆผมมองTrailblazer ใน1ตัวเลีอกของผมครับแต่ผมมองแค่ตัวขับ4นะครับ
http://facebook.com/jumpon.hiranyanon
https://twitter.com/jumpon77     คุยได้นะครับ.
 Corolla Altis 1.8 E MT MY2008 Corolla Altis 1.6 J AT my2011 Isuzu D-MAX Spark my2003

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ขอบคุณครับ แอบเห็นด้วยเสียดาย2.8เจน2

ออฟไลน์ MUK

ขอบคุณครับ

ผมกลับมองว่าด้านหน้าสวยกว่าเดิม แต่อาจจะดูไม่บึกบึนเหมือนเดิม
ระบบความปลอดภัยมาเยอะดี ขาดแค่ถุงลมที่ยังน้อยไป

รถขายได้น้อย พอเข้าเจ้าของเอารถเข้าศูนย์ ศูนย์ก็อยากมีรายได้เยอะ มีอะไร ก็ยัดๆ ค่าช่าง ก็แพงกว่าเจ้าอื่น ทำให้ค่าบำรุงรักษาแพงกว่าเจ้าอื่น
เป็นยี่ห้อที่คนซื้อไม่สนใจเรื่องขายต่อ ป้า ใช้ แคปติวา ตัวท๊อป ใช้ 5 ปี ขายได้ 4 แสน แต่คันต่อมาก็ยังใช้ แคปติวาเหมือนเดิมบอกว่าขับดีมากๆ

ออฟไลน์ rvsmart

ผมชอบเวอร์ชั่นนี้ที่สุด

เสียดายทีไม่ทำแบบนี้ออกมา

ออฟไลน์ thiti

• Jr. Member
  • **
ผมใช้รุ่นที่คุณ J!MMY นำมารีวิวอยู่ครับ เป็นผลมาจากเมื่อปีที่แล้วได้จอง PPV ตัว Top ยอดนิยมของรถค่ายอเมริกันค่ายหนึ่ง แต่หลังจากที่ศึกษาดูข้อมูล Defects ต่างๆที่เกิดขึ้นหลังจากผู้ใช้งานจริง ที่มีหลักฐานเป็นภาพถ่ายแสดงยืนยันปัญหาต่างๆของค่ายรถอเมริกันทั้ง 2 ค่าย จึงเปลี่ยนใจมาออกคันนี้แทนโดยไม่ลังเลครับ

พอได้ใช้งานในชีวิตประจำวันผ่านมา 13,000 กม. แล้ว ก็พึงพอใจมาก

ปัจจุบันผมมีกระบะค่ายอเมริกันอีกค่าย เป็นตัว Top ของเครื่องขนาดเล็ก รถใช้เกือบครบ 5 ปีแล้วแต่วิ่งแค่ 45,000 กม. ตอนนี้จอดนอนแอ้งแม้งอยู่ในศูนย์รอเปลี่ยนอะไหล่สมองเกียร์อยู่จะครบเดือนแล้ว หลังจากที่ได้ทำเรื่องขอลดราคาอะไหล่ลง เพราะเข้าศูนย์ประจำและวิ่งน้อยมาก จึงเป็นตัวตอกย้ำข้อเท็จจริงที่ได้จากประสบการณ์ตรงที่เกิดขึ้นกับตัวเอง

คิดว่า คงเลือกมาใช้งานไม่ผิดครับ ....
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 25, 2017, 06:56:39 โดย thiti »

ขอบคุณครับ

ผมกลับมองว่าด้านหน้าสวยกว่าเดิม แต่อาจจะดูไม่บึกบึนเหมือนเดิม
ระบบความปลอดภัยมาเยอะดี ขาดแค่ถุงลมที่ยังน้อยไป

รถขายได้น้อย พอเข้าเจ้าของเอารถเข้าศูนย์ ศูนย์ก็อยากมีรายได้เยอะ มีอะไร ก็ยัดๆ ค่าช่าง ก็แพงกว่าเจ้าอื่น ทำให้ค่าบำรุงรักษาแพงกว่าเจ้าอื่น
เป็นยี่ห้อที่คนซื้อไม่สนใจเรื่องขายต่อ ป้า ใช้ แคปติวา ตัวท๊อป ใช้ 5 ปี ขายได้ 4 แสน แต่คันต่อมาก็ยังใช้ แคปติวาเหมือนเดิมบอกว่าขับดีมากๆ

คำถามที่ยังไม่มีคำตอบ
แฟนคลับ Captiva เยอะ
แต่ทำไม Chev ไม่สู้ จะไม่ต่อเจนหน้า

ผมใช้รุ่นที่คุณ J!MMY นำมารีวิวอยู่ครับ เป็นผลมาจากเมื่อปีที่แล้วได้จอง PPV ตัว Top ยอดนิยมของรถค่ายอเมริกันค่ายหนึ่ง แต่หลังจากที่ศึกษาดูข้อมูล Defects ต่างๆที่เกิดขึ้นหลังจากผู้ใช้งานจริง ที่มีหลักฐานเป็นภาพถ่ายแสดงยืนยันปัญหาต่างๆของค่ายรถอเมริกันทั้ง 2 ค่าย จึงเปลี่ยนใจมาออกคันนี้แทนโดยไม่ลังเลครับ

พอได้ใช้งานในชีวิตประจำวันผ่านมา 13,000 กม. แล้ว ก็พึงพอใจมาก

ปัจจุบันผมมีกระบะค่ายอเมริกันอีกค่าย เป็นตัว Top ของเครื่องขนาดเล็ก รถใช้เกือบครบ 5 ปีแล้วแต่วิ่งแค่ 45,000 กม. ตอนนี้จอดนอนแอ้งแม้งอยู่ในศูนย์รอเปลี่ยนอะไหล่สมองเกียร์อยู่จะครบเดือนแล้ว หลังจากที่ได้ทำเรื่องขอลดราคาอะไหล่ลง เพราะเข้าศูนย์ประจำและวิ่งน้อยมาก จึงเป็นตัวตอกย้ำข้อเท็จจริงที่ได้จากประสบการณ์ตรงที่เกิดขึ้นกับตัวเอง

คิดว่า คงเลือกมาใช้งานไม่ผิดครับ ....

ยังไง Ranger ก็ยังขายดีเป็นเทน้ำเทท่า
คนไม่ค่อยสนใจข้อมูลผู้ใช้ในเน็ตรึเปล่า  :o

ออฟไลน์ SM.

หน้าดีขึ้นเยอะ แต่ท้าย น่าจะทำให้สวยขึ้นหน่อย

ออฟไลน์ ps000000

เป็นอีกทางเลือก

ออฟไลน์ archian

ผมว่าสวยดีนะครับ

ออฟไลน์ Chanachai

• Jr. Member
  • **
ขอบคุณมากๆสำหรับรีวิวครับผม
อดีต : Nissan Sunny B14
ปัจจุบัน : Chevrolet Sonic 1.4 LT MT Sedan MY2013

ออฟไลน์ Cheze_Cake

ขอบคุณครับ ผมชอบทั้งภายในภายนอก หน้าตาออกเเนววัยรุ่นเรียบร้อย

เป็นPPVรุ่นนึงที่ไม่มีปัญหา ราคาก็สมเหตุสมผล (ไม่เเพง เเต่ของเยอะ) 0ก็โอเค อาจจะไม่ถึงขั้นเลิศเลอทุกอย่าง เเต่ก็ไม่มีปัญหาในการใช้บริการ
อยากให้พี่น้องเปิดใจพิจารณามันบ้างครับ
Love Distance with
Chevy Colorado Highcountry

ออฟไลน์ ติ่งมาเต็ม

• Full Member
ถ้าผมบอกว่า Trail 2017 ปัญหาน้อยกว่า FTN คนจะหาว่าผมบ้าไหม

ออฟไลน์ golf8023

ขอบคุณสำหรับรีวิวครับ

เหตุผลที่มันขายไม่ดี ส่วนนึงอาจจะเพราะรูปร่างหน้าตาที่ยังสวยสู้เจ้าอื่นไม่ได้รึเปล่า
Fortuner สวยเฉี่ยว ออกหรูหรานิดๆ ท้ายสวยสุดในตลาด
Pajero ถึงท้ายจะแปลก แต่หน้าตาได้ไปเต็มๆ มองรวมๆก็ยังสวย
Everest สวยแบบSUVจริงๆ ถึงหน้าจะเหมือนRangerก็ไม่ใช่ปัญหา หน้ามันลงตัวทั้งกระบะ/PPV
MU-X สวยแบบอนุรักษ์นิยม สวยเรียบๆ อาศัยยี่ห้อเจ้าตลาด เลยขายได้
ส่วนTrailblazer ในสายตาผมสวยน้อยที่สุด แต่กลับชอบCoroladoหน้าแบบนี้ครับ พอเป็นTrailกัลไม่ชอบ