ผู้เขียน หัวข้อ: มดเข้ารถ ทำไงดี??!!  (อ่าน 7020 ครั้ง)

ออฟไลน์ Ruksadindan

• Hero Member
มดเข้ารถ ทำไงดี??!!
« เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2010, 20:57:06 »
ก่อนออกรถเห็นมันบนคอนโซลสองตัวไม่เป็นไรบี้ป่นปี้ไปครับ แต่วันนี้ระหว่างขับรถไปซื้ออาหารกลับบ้าน มันไต่ขึ้นตัวผมเป็นสิบๆตัวเลย!!!! ไม่รู้มาจากไหน ก็ปราบปรามไปเท่าที่เห็นครับ แต่สันนิษฐานไว้ว่ามันอาจจะยังหลงเหลืออยู่ในรถอีก ทำยังไงดีครับให้มันออกไปโดยสันติ อหิงสา หรือว่าถ้ามันตายกันหมดในรถ อยู่ในจุดอับ ศพมันก็จะอยู่อย่างนั้นหรือเปล่าครับ

และมีอีกคำถามครับ ถ้าคนไปส่งผู้โดยสารที่สนามบิน แล้วเขาจะมีหลักฐานอะไรให้ในการเดินทางกลับบ้านช่วงเคอร์ฟิวไหมครับ??

ออฟไลน์ okcomputer

• Full Member
Re: มดเข้ารถ ทำไงดี??!!
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2010, 21:02:53 »
ซันเจี่ยครับ  ด้วยมันคาบไปกินต่อที่รัง ได้ผลชะงักครับ ตายยกรัง

ออฟไลน์ 2k

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2010, 21:06:36 »
ใชัผงฆ่าแมลงซันเจี่ยระวังสัตว์เลี้งของท่านให้ดีด้วย อันตรายถึงตายหากกินเข้าไป ;D
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ Newhang

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2010, 21:26:35 »
รีบจัดการเถอะครับ จะเอาแบบไหน ฉีดพ่นอะไรก็แล้วแต่ แต่ว่าระวังตัวเองด้วยนะครับ
เพราะว่ามดเนี้ยถ้าเราปิดประตูมันไม่ตายนะครับ รถกระบะที่บ้านมีคันนึง ไม่รู้ว่ามันอยู่ได้ยังไง จอดกลางแดดทั้งวันก็ไม่ตาย วางของกินบางครั้งไม่เกิด5นาทีก็มาแล้วครับ ก็ไม่รู้เหมือนกันไปซ่อนตรงไหนแต่เป็นที่สถิตของเค้าไปแล้วล่ะครับ

ออฟไลน์ sandjungkub

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2010, 21:36:11 »
วิธีง่ายๆเลยครับไม่ต้องใช้สารเคมี   จอดรถตากแดดจัดๆตั้งแต่เช้าถึงเย็น เปิดประตูออกให้หมด วันเดียวหายเกลี้ยงรับรอง แถมลดกลิ่นอับในรถได้เป็นอย่างดีด้วย

ออฟไลน์ Sarutino

• Sr. Member
  • อยากออกไปกอดเมืองไทย^ ^
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2010, 21:38:22 »
เรื่องมด
เค้าบอกมาว่า ให้เอาลูกอมหวานๆ วางไว้ใต้รถ มดจะออกมากิน พอมดออกมาหมด เราก็ขับรถออกไป ;D
(เค้าบอกมาอีกที ไม่ต้องเชื่อผมนะ ผมเองยังไม่เชื่อเลย เล่าให้ฟังเฉยๆ)

เรื่องเคอร์ฟิว
เตรียมหลักฐานระบุตัวตนของทุกคนที่เดินทางช่วงเวลาเคอร์ฟิว รวมทั้งคุณด้วย
เจ้าหน้าที่จะกวดขันจริงๆ ก็หลังสี่ทุ่ม โดยคุณต้องแจงธุระจำเป็นที่ต้องไปตามความจริงกับเจ้าหน้าที่
พร้อมทั้งหลักฐานแสดงตัวเพื่อลงบันทึก ทุกอย่างก็เรียบร้อยครับ ;D
"Lose who you are to save what you love."

ออฟไลน์ Quadrifoglio Verde

• Remember Life is Hanging in the Balance !
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2010, 22:33:08 »
เรื่องมด
เค้าบอกมาว่า ให้เอาลูกอมหวานๆ วางไว้ใต้รถ มดจะออกมากิน พอมดออกมาหมด เราก็ขับรถออกไป ;D

ปรากฎว่า มีมดรอบๆพื้นออกมาแย่งกินลูกอมหมด

มดในรถเลยได้อยู่ในรถต่อไป

วิธีของผมคือ เผา! ครับ.... :P

55 ขำๆน่ะครับ  ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 21, 2010, 22:39:22 โดย Quadrifoglio Verde »
FIAT 131 SuperBrava 1600 T/C 1981
VOLVO 850 GLT 1997
Mercedes W204 C250 CDI AVANTGARDE 2011

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2010, 01:35:36 »
วิธีง่ายๆเลยครับไม่ต้องใช้สารเคมี   จอดรถตากแดดจัดๆตั้งแต่เช้าถึงเย็น เปิดประตูออกให้หมด วันเดียวหายเกลี้ยงรับรอง แถมลดกลิ่นอับในรถได้เป็นอย่างดีด้วย

วิธีนี้ผมเคยใช้ แต่มดออกนิดเดียวอ่ะครับ.. ไม่ได้ออกเยอะเท่าไหร่เลยอ่าา.. :-\
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ gatasila

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2010, 07:09:50 »
มันมียาฆ่ามดอยู่ครับ คาบไปรังตายยกรัง เป็นตลับเล็กๆข้างในมีก้อนยาเล็กๆสีเหลืองอยู่ ทีเดียวเกลี้ยงครับ ได้ผลดีมาก

ออฟไลน์ liveshow

• รถไม่แรงแต่แซงยาก
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2010, 14:50:51 »
เผาครับ  :D :D เผากาบมะพร้าว ใต้ท้องรถ ถ้ามดไม่ตาย รถก็ติดไฟละครับ (จะช่วยได้ไหมเนี่ย >.<"")
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้

ออฟไลน์ akkavit

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2010, 22:13:29 »

วิธีนี้ได้ผลครับ

ออฟไลน์ roomno9

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2010, 11:49:29 »
ตากแดดเช่นกันครับ ถ้าวันนึงไม่หมด ก็เพิ่มวันไปเรื่อยๆ ไม่เกินสาม สี่วันครับ

ออฟไลน์ PapaRo@ch~*

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2010, 11:55:35 »
แก้ที่ต้นเหตุดีกว่า

ปัญหาคือคุณซื้อกับข้าว หรือกินขนมบนรถ
พอจอดรถไว้มดถึงมา ไม่งั้นมันคงไม่มาที่รถคุณ

วิธีแก้คือล้างรถให้สะอาดทั้งนอกและใน ให้กลิ่นหรือคราบอาหารหมดไป
ใช้รถไปสักพัก มดจะออกมาเอง เพราะไม่มีอะไรจะกินและทนความร้อนของรถไม่ไหว

คราวหน้าซื้อกับข้าวหรือขนม ต้องระมัดระวังให้มากขึ้นครับ

ออฟไลน์ kritphakhin

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2010, 02:18:30 »
เผาครับ  :D :D เผากาบมะพร้าว ใต้ท้องรถ ถ้ามดไม่ตาย รถก็ติดไฟละครับ (จะช่วยได้ไหมเนี่ย >.<"")

น่าจะแก้ได้นะครับกำลังฮิตเลย