ผู้เขียน หัวข้อ: อยากให้ Suzuki ลองปรับปรุงรูปโฉม Celerio ใหม่  (อ่าน 3607 ครั้ง)

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hero Member
  • Hail to the darkside
ลองปรับดูเล่นๆ ครับ พยายามใช้ DNA Suzuki มายัดใน Celerio
ส่วนใหญ่เอา Ignis มานี่แหล่ะครับ ล้อเอาของ Swift ตัวที่กำลังจะตกรุ่นปัจจุบัน
ฝากระโปรงผมเพิ่มความหนาเข้าไปอีกให้เท่ากับขนาดของความหนาฝากระโปรงของ Ignis
เพราะ Celerio ฝากระโปรงเตี้ยมาก แต่หลังตุง (หลังคา) ผมมองด้านข้างนึกว่าเป็นเต่าหลังตุง
เสา C ก็เรียบมากไม่สวยเลย ขอเอาชิ้นอะไรดำๆ มาแปะเพื่อให้เข้า trend กับ Swift 2017
แร็กหลังคาใส่มาเพื่อให้ Suzuki บอกลูกค้าได้ว่า ถึงคันนี้จะเล็กใส่ของได้น้อย แต่ก็มีแร็กหลังคามาให้หิ้วของ
ได้นะจ๊ะ

ภายในก็ขอให้ปรับใหญ่หน่อยครับ option ขอจัดเต็ม
แต่ไม่มีเวลาโฟโต้แล้วต้องรีบไปดูลูกกินข้าวกับนอนภาคบ่ายขอชะแว้บ!!

ออฟไลน์ yumenowinds

• Full Member
Re: อยากให้ Suzuki ลองปรับปรุงรูปโฉม Celerio ใหม่
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2017, 12:58:57 »
Celerio ไปๆมาๆนั่งสบาย โล่ง โปร่งกว่า Swift เยอะเลย

ออฟไลน์ หมีขับสี่

• Sr. Member
Re: อยากให้ Suzuki ลองปรับปรุงรูปโฉม Celerio ใหม่
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2017, 00:02:10 »
เสียดาย Celerio ครับ
จำได้เคยไปส่งญาติสอบใบขับขี่ มีคนขับ Celerio มาสอบด้วย

อย่างได้เปรียบอะ 5555+  ;D
คันกระทัดรัดมาก เข้าซองง่ายสุดๆ

ปรับให้หน้าตาน่ารักอีกนิด ราคาเหมาะๆสักหน่อยนี่ เหมือนเป็น K Car เมืองไทยเลย

ออฟไลน์ e:smart Hybrid

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2017, 00:35:29 »
Celerio สุงโปร่งนั่งสบายมากๆ คับ ติดอย่างเดียว คือ ราคามันสูงไปสำหรับรถยาว 3600 mm

ถ้าไม่เกิน 4 แสน จะขายดีมากกว่านี้คับ

ออฟไลน์ H3T

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2017, 10:39:50 »
ลุ้น Jimny 2018 ดีกว่าครับ ส่วน celerio ดูแล้วอาจจะอายุไม่ยืนครับ

ออฟไลน์ joufo

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2017, 10:46:02 »
ผมว่าเจ้า เซอร์รารี่ นี่ ถ้าปรับปรุงคุณภาพการขับขี่ให้เทียบเท่า Swift ได้ จะดีมากครับ หน้าตาไม่เท่าไหร่

แต่
เอาเจ้า เซอร์รารี่ เก็บไปเถอะ เอา Jimny มาดีกว่า
ถ้ามีตัว ขับ 4 มาด้วยนี่ ยิ่งแหล่มเลยครับ :-*

(เห็นฝรั่งเค้าชอบแซวชื่อรุ่น จาก เซเลลิโอ้ เป็น เซอร์รารี่กัน)

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hail to the darkside
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2017, 12:34:37 »
ลุ้น Jimny 2018 ดีกว่าครับ ส่วน celerio ดูแล้วอาจจะอายุไม่ยืนครับ

ผมว่าเจ้า เซอร์รารี่ นี่ ถ้าปรับปรุงคุณภาพการขับขี่ให้เทียบเท่า Swift ได้ จะดีมากครับ หน้าตาไม่เท่าไหร่

แต่
เอาเจ้า เซอร์รารี่ เก็บไปเถอะ เอา Jimny มาดีกว่า
ถ้ามีตัว ขับ 4 มาด้วยนี่ ยิ่งแหล่มเลยครับ :-*

(เห็นฝรั่งเค้าชอบแซวชื่อรุ่น จาก เซเลลิโอ้ เป็น เซอร์รารี่กัน)

แม่เจ้า ขอให้มีจิมนี่ 4 ประตูด้วยนะครับ

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2017, 12:57:19 »
ผมก็ว่ารถก็ดีนะครับ กับราคาที่จ่ายไป นั่งก็โปร่งสบาย แรงก็มีพอสมตัว

ออฟไลน์ e:smart Hybrid

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2017, 13:00:54 »
ตัว GL หักส่วนลดแล้วเหลือไม่ถึง สี่แสนคับ คุ้มมากๆ