ผู้เขียน หัวข้อ: ใครที่เล่น Facebook เชิญทางนี้หน่อยครับ  (อ่าน 3750 ครั้ง)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member
ใครที่เล่น Facebook เชิญทางนี้หน่อยครับ
« เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2010, 09:21:45 »
เห็นว่าเว็บ Headlightmag.com มี Page บน FB(Facebook)
เพื่อช่วยในการโปรโมทเว็บ

อยากให้ช่วยกันแชร์ หน้า Pageนี้ เพื่อเป็นการโปรโมทเว็บ
ให้มีสมาชิก หรือผู้อ่านมากยิ่งขึ้น

เพื่อให้ Community เล็กๆ ที่มีแต่ความอบอุ่นมอบให้แก่กันแห่งนี้
ได้ถูกแนะนำเชื้อเชิญถึงคนทั่วไปมากยิ่งขึ้น ให้เข้ามาร่วมแชร์
แบ่งปันความรู้ความคิดเห็นหรือสิ่งดีๆ แก่บ้านของพวกเราแห่งนี้
ได้เจริญเติบโตยิ่งๆขึ้นไป

ไปตามลิ้งค์นี้เลยครับ
http://www.facebook.com/pages/Jimmy-Headlightmag/115261976377?ref=ts

หรือ พิมพ์คำว่า "Headlightmag" บนช่อง Search ใน Facebook

เข้าร่วมหน้า Page ของ Headlightmag.com
1. กด " LIKE " ที่บนหน้า Page

แนะนำเพื่อนให้เข้ามา Join ที่ Page นี้
2. กดคำว่า " Suggest to friends" ตรงใต้โลโก้เว็บ บน Page
    เลื่อกเพื่อนที่จะแนะนำ แล้วกด "send invitation"

หรือต้องการแชร์เพจนี้ บน wall ของตัวเอง
3. เลื่อนลงมานิดนึง ก็จะเจอคำว่า " Share " กดเลยครับ

ตอนนี้เฟซบุค กำลังเป็นที่นิยม ซึ่งเป็น Social Network ที่ใหญ่มาก
วิธีนี้อาจเป็นวิธีหนึ่งที่ช่วยโปรโมทเว็บนี้ต่อคนทั่วๆไปครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 22, 2010, 11:51:29 โดย MoO »

ออฟไลน์ iamanoone

• Jr. Member
  • **
Re: ใครที่เล่น Facebook เชิญทางนี้หน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2010, 19:34:03 »
ขอบคุณครับ แวะมาเรียบร้อย  ;D

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
Re: ใครที่เล่น Facebook เชิญทางนี้หน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2010, 20:59:15 »
ขอบคุณมากครับ

แฮะๆๆ
จะบอกว่า ตอนนี้ เรายังไม่มีใครว่างมาช่วยอัพ FB กันเลยครับผม

แหะๆๆๆๆ จะมีเท่าที่เห็นก็พอทราบว่า มีน้องกล้วยช่วยอัพบ้างอยู่นิดหน่อยหนะครับ

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2010, 22:25:32 »
เมื่อวานเข้าไปอ่าน รีวิว เจ้า ดิสโก้ ใน เฟสบุ๊ค พี่จิมมี่มา :D
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Chris Evn

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2010, 01:20:12 »
Join มานานมากๆแล้ว แต่ทีมงานไม่ค่อยเล่นเลย

ออฟไลน์ kritphakhin

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2010, 02:25:38 »
ขอบคุณครับ