ผู้เขียน หัวข้อ: // กระทู้แสดงความคิดเห็น The Coup Channel : เปิดตัว/เจาะลึก NEW Honda Mobilio (2017) //  (อ่าน 5515 ครั้ง)

ออฟไลน์ The Coup Channel

• Hero Member
The Coup Channel กับการพาชมงานเปิดตัวและตัวรถ Honda Mobilio รุ่นปรับโฉม เสร็จพร้อมรับชมแล้วครับ

เชิญชมและแสดงความคิดเห็นได้ตามอัธยาศัยครับ

http://www.headlightmag.com/the-coup-channel-new-honda-mobilio-2017/

ออฟไลน์ Por SC

• Newbie
  • *
659,000 บาท นั่งได้ 5 คน ที่วางสัมภาระด้านหลังเยอะเลย
699,000 บาท นั่งได้ 7 แบบคนที่ตัวไม่ใหญ่มาก แจ่มเลยครับ
เติมE85ได้ด้วย ขับเรื่อยๆ ใช้ได้เลย ผมว่ามันคุ้มค่านะ ::)

ออฟไลน์ No Trespassing

ผมไปดูตัวจริงของ Mobi มา การตกแต่งหน้าปัดดีกว่าเดิมมากครับ

และถ้าให้เลือกระหว่าง BR-V กับ Mobi

ก็ยังยืนยันคำเดิมว่าผมซี้อ Mobi ครับ คุ้มกว่าเยอะ สวยกว่าด้วย

ออฟไลน์ ps000000

ดูรวมๆก็น่าใช้ในพิกัดราคานี้

ออฟไลน์ MUK

ต้องบอกว่าเป็นรถที่คุ้มค่าสำหรับครอบครัวจริงๆครับ

ออฟไลน์ rtong

659,000  ไปหา Jazz ดีกว่าไม่ต่างกันมาก option มากกว่าด้วย
ส่วนรุ่นอื่นมี 7 ที่นั่งเลยดูคุ้มขึ้น

ออฟไลน์ Zachary C

• Beauty is in the Eyes of the Beholder
ต้องบอกว่าเป็นรถที่คุ้มค่าสำหรับครอบครัวจริงๆครับ

เทียบกับรุ่นก่อน minor ของผม คิดว่า หน้าตาดุขึ้นเยอะ ทั้ง front grille และลายล้ออัลลอยครับ

ตัดไฟ projector ออก แต่เพิ่ม push start, keyless entry, แอร์ออโต้

แต่ทั้งหมดนี้ สิ่งที่ผมเห็นแล้วดีใจ ที่ฮอนด้าให้มาสักที คือ ... ที่เกี่ยวเบาะแถวสอง (เวลาพับขึ้น) ซึ่งติดตั้งอยู่ที่เสา B ใกล้จุดรั้งเข็มขัดนิรภัย

รุ่นผม ไม่มีที่เกี่ยว เบาะจึงพับลงมาทับเจ้าหมาน้อย ที่นั่งโดยสารมาด้วยซ่ะแบนเลย  :-X
Hopefully, my old grande dame, the CRV G.1, will eventually become a classic!

2017 Honda BR-V SV telematics (Amber Brown)
2015 Honda Mobilio RS telematics (Pearl White)
1998 Honda CRV EXI G1 (Metallic Bronze)

ออฟไลน์ Nott1959

• Sr. Member
คุ้มค่าจริงๆครับสำหรับการเดินทางแบบครอบครัว
V8 V10 V12 ONLY!!!!

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hail to the darkside

เทียบกับรุ่นก่อน minor ของผม คิดว่า หน้าตาดุขึ้นเยอะ ทั้ง front grille และลายล้ออัลลอยครับ

ตัดไฟ projector ออก แต่เพิ่ม push start, keyless entry, แอร์ออโต้

แต่ทั้งหมดนี้ สิ่งที่ผมเห็นแล้วดีใจ ที่ฮอนด้าให้มาสักที คือ ... ที่เกี่ยวเบาะแถวสอง (เวลาพับขึ้น) ซึ่งติดตั้งอยู่ที่เสา B ใกล้จุดรั้งเข็มขัดนิรภัย

รุ่นผม ไม่มีที่เกี่ยว เบาะจึงพับลงมาทับเจ้าหมาน้อย ที่นั่งโดยสารมาด้วยซ่ะแบนเลย  :-X

จริงด้วย ผมก็ลืมนึกไป

ออฟไลน์ SM.

ขอบคุณครับ  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ e:smart Hybrid

659,000  ไปหา Jazz ดีกว่าไม่ต่างกันมาก option มากกว่าด้วย
ส่วนรุ่นอื่นมี 7 ที่นั่งเลยดูคุ้มขึ้น

จริงครับ

ถ้าไม่ได้ขนของมาก ผมว่าไปหา Jazz หรือ Note คุ้มกว่า

ออฟไลน์ wittaya8

• Jr. Member
  • **
659,000 บาท นั่งได้ 5 คน ที่วางสัมภาระด้านหลังเยอะเลย
699,000 บาท นั่งได้ 7 แบบคนที่ตัวไม่ใหญ่มาก แจ่มเลยครับ
เติมE85ได้ด้วย ขับเรื่อยๆ ใช้ได้เลย ผมว่ามันคุ้มค่านะ ::)
  ผมคงได้รุ่น 699,000 คิดว่ารุ่น V ก็เพียงพอสำหรับผมแล้วครับ (นั่งได้ 7 ที่นั่ง)