ผู้เขียน หัวข้อ: ธุรกิจกลุ่ม oil field ทางภาคใต้เรากำลังทยอยร่วงกันเป็นใบไม้เลย เกิดอะไรขึ้นครับ?  (อ่าน 19631 ครั้ง)

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• Hero Member
  • SNK vs Playmore
ธุรกิจกลุ่ม oil field และผู้บริการ maintenance ที่เกี่ยวข้องกัน ของทางภาคใต้เรากำลังทยอยร่วงกันเป็นใบไม้เลย เกิดอะไรขึ้นครับ?

ต่อเนื่องมาจากปีที่แล้ว สถานการณ์ก็มีแต่จะแย่ลง

ผมไม่ทราบว่าทางฝั่งระยองตอนนี้เป็นอย่างไรบ้างนะครับ

แต่บริษัทกลุ่มนี้เป็นลูกค้าหลักของผม

ผมต้องเห็นการทยอยปิดกิจการ ควบรวมกิจการ เห็นคนตกงานมากมาย

เค้าคุยกันว่าสาเหตุเกิดจาก บ.น้ำมัน ไม่ต่อสัญญาสัมปทาน เพราะเสียเปรียบหนัก ๆ ไม่ทราบว่าจริงไหม

ท่านคนรักชาติก็ต้องปกป้องผลประโยชน์ของชาติสินะครับ  :-X

หรือเป็นผลกระทบจากตะวันออกกลาง?

และที่สำคัญเมื่อไหร่มันจะดีขึ้นเสียทีครับ ผมกลัวไม่ได้ขับ BRZ ครับ  :'(

รบกวนท่านที่รู้ข้อมูลวงใน กรุณาไขข้อข้องใจพ่อค้าธรรมดา ๆ คนหนึ่งหน่อยครับ

ออฟไลน์ Nadinez

• Newbie
  • *
สถานการณ์ตอนนี้ดีขึ้นหรือยังครับ

ออฟไลน์ e:smart Hybrid

• Hero Member
ตามที่ผมเข้าใจ คือ อนาคตอาจจะเป็นของ ปตท หมด นะครับ

ฟังมาจาก บริษัทนึงที่ทำอยู่บอกว่าอนาคตคงได้ออก ไม่ได้ลงแท่นแล้ว