ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบเกี่ยวกับเรื่องสลับเลขทะเบียนรถครับ  (อ่าน 3568 ครั้ง)

ออฟไลน์ lluu821

• Newbie
  • *
คืออยากจะย้ายทะเบียนรถคันที่1ไปใส่คันที่2ครับ
รถเจ้าของเดียวกันในเล่มทะเบียนจะขาดครบ3ปีมิถุนายนนี้
เสียดายเลขทะเบียนรถคันที่1ครับ
เลยจะย้ายเลขทะเบียนคันที่1ไปใส่คันที่2ก่อน
เนื่องจากรถคันที่1จอดเสียและย้ายหลายอู่มาก
จึงเกิดความเครียดรถอายุเกิน7ปีแล้วต้องทำยังไงครับ
จะเข็นไปตรวจก็ไม่ได้หรือสามารถขยับเลขได้เลยครับ
กินไม่ได้นอนไม่หลับเลยครับขอบพระคุณครับ

ออฟไลน์ pradiw

• Full Member
Re: อยากทราบเกี่ยวกับเรื่องสลับเลขทะเบียนรถครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2017, 10:07:26 »
สลับเลขได้เลยครับ เอาเล่มไปอย่างเดียว

ออฟไลน์ berm

• Sr. Member
Re: อยากทราบเกี่ยวกับเรื่องสลับเลขทะเบียนรถครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2017, 10:22:52 »
จะสลับเลขต้องต่อภาษีก่อนนะครับ ไม่งั้นทำไม่ได้ครับ

แต่ตอนสลับนี่ไม่ต้องเอารถไป คือตอนนี้ต้องหาวิธีต่อภาษีให้ได้ก่อน

ออฟไลน์ SM.

• Hero Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2017, 19:36:08 »
จะสลับเลขต้องต่อภาษีก่อนนะครับ ไม่งั้นทำไม่ได้ครับ

แต่ตอนสลับนี่ไม่ต้องเอารถไป คือตอนนี้ต้องหาวิธีต่อภาษีให้ได้ก่อน