ผู้เขียน หัวข้อ: GT sport อยากเลื่อนก็เลื่อนไป เดือนหน้า Dirt4 จะมาแล้วจร้าา  (อ่าน 21299 ครั้ง)

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• Hero Member
  • SNK vs Playmore

เกมเรลลี่สุดยอดบันเทิงกลับมาแล้ว หลังจากที่เครียดจัดกับ Dirt Rally ที่ยากระดับไม่เซียนจริงเล่นไม่ได้

ตอนนี้ได้เวลาผ่อนคลาย Drift กันง่าย ๆ เหมือน Ken block เสียที

พวกเรามีใครเป็นแฟนเกม Dirt บ้างเอ่ย?

ออฟไลน์ SM.

น่าสนใจจริงๆ

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore
อยากให้คุณ SM ลองครับ

เมื่อคุณเล่น Dirt Rally ขอให้ลืมเกมแข่งรถที่เคยเล่นมาทั้งหมด

เพราะต้องมาเริ่ม Basic ใหม่ที่เกมนี้

บางสนามผมจำเป็นต้องปรับมุม Toe ของล้อหน้าล้อหลัง เพื่อให้ได้เวลาเร็วที่สุด

ตอนเริ่มเล่นครั้งแรก ผมแปลกใจ จนต้องเข้าไปที่ web board ของ ค่าย Codemaster

เพื่อดูว่าผู้เล่นทั่วโลก เค้าบ่นกันไหม ว่าเกมมันยากเกินกว่าจะเป็นความสนุก

แล้วผมก็พบว่า ส่วนมากจะบ่นว่าเกมยากเกินไป แม้ว่าจะเคยผ่านเกมแข่งรถของค่าย Codemaster มาแล้วบ้างก็ตาม

มีส่วนน้อยที่บอกว่าเหมาะสมดีแล้ว และมีบางคนที่บอกว่ามันง่ายไป

ผมเคยดูคลิปที่เค้าจับนักแข่ง Rally ตัวจริง มานั่งเล่นเกมนี้

ผลออกมาว่าเค้าเล่นได้ดี จนผมประทับใจ และเป็นแรงบันดาลใจให้ผมฝึกฝน

จนตอนนี้ผมอยู่ในระดับที่บอกว่าเกมนี้มีความยากเหมาะสมดีแล้ว

ผมต้องปิดระบบช่วยเหลือเพื่อให้เกมท้าทายขึ้น

และบอกได้เลยว่าผมเกลียดถนนที่มีหิมะสุด ๆ รถวิ่งไม่ได้ดั่งใจเลยครับ 5555

ทางผู้สร้างไม่ถึงกับยัดเยียดนรกมากับเกม เค้าใจดีใส่ Turorial ไว้ให้ศึกษาก่อนขับแล้วครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 29, 2017, 10:43:31 โดย SNK vs Playmore »

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ลงสตรีมมีเกือบสองพันแน่ๆ

ออฟไลน์ Devil13

ไม่ได้เล่นเกมส์แข่งรถมานานแล้ว
เกมส์ล่าสุดที่เล่น Burn out  8)

ออนไลน์ PAN

Dirt Rally ผมว่ามันเรียลจนไม่สนุกเลยสำหรับผม อีกอย่างผมใช้จอยเล่นด้วยมันเลยยาก ถ้าใช้พวงมาลัยเซตคงง่ายกว่านี้เยอะ  ;D