ผู้เขียน หัวข้อ: ทุกท่านคิดว่า Yaris sedan ตัวล่าง ราคาไม่เกิน 5 แสนจะมี option อะไรบ้างครับ  (อ่าน 4029 ครั้ง)

ออฟไลน์ e:smart Hybrid

• Hero Member
จากข่าวลือเรื่อง Yaris sedan ในที่สุดมันก็เป็นจริงและจะออกมาสักที

ผมได้ยินข่าวลือว่า ตัวล่าง รุ่น J จะมี แต่จะไม่มี J eco (รุ่นกระจกหมุน ไม่มี central lock) อีกต่อไป

อยากถามทุกท่านว่า สำหรับรถใช้งาน แบบ Yaris sedan ในรุ่นล่าง

ท่านอยากให้มี option อะไรบ้างครับ ในราคาที่ข่าวลือว่า รุ่นล่างไม่เกิน 5 แสนครับ

ส่วนตัวผมขอ กระจกไฟฟ้าคู่หน้า / central lock / ไม่มีวิทยุ (หาใส่เอง) / ไม่มีไฟตัดหมอกหน้าหลัง / ไม่มีแอร์ปรับหลายทิศทาง (เอาแค่ปรับความเย็นกับพัดลมแอร์) / กระจกมองข้าง มือจับประตูสีดำ / มีถุงลมคู่หรือ 3 ใบ มี ABS & VSC

วัดรอบกับกันชนหน้าหลังสีเดียวกับตัวรถคงมี แต่ที่ไม่น่าจะมี คือ MID ซึ่งถ้ามี MID ในตัวล่างจะน่าใช้มาก ครับ

:) มาแชร์กันครับ ขอบคุณครับ :D

ออฟไลน์ rega

• Sr. Member
option ไม่รู้ครับ

อยากได้ ระบบความปลอดภัย ก่อนและหลังเกิดเหตุครับ
มีเงาไม่มีตน

ออฟไลน์ rtong

คิดว่าเท่า yaris ที่มีอยู่ปัจจุบัน
เพิ่มแค่ vsc  ตามกฎ

ออฟไลน์ mamaman

น่าจะครับนะ เพราะ เฟสสอง บังคับ VSC

ออฟไลน์ coolcarrera

• Sr. Member
อย่างอื่นไม่ทราบ แต่ขอเถอะนะในทุก trim ย่อย นั่นหมายถึงรถรุ่นนี้ทุกคันที่ออกขายในประเทศ

VSC แล้วก็ 6-airbags
หรือถ้าไม่ได้ก็ คู่หน้า + หัวเข่าแบบ revo ก็ยังดี
E3, D15 Carb, 2E
F22B VTEC, J30A VTEC
1TR, 1NZ
D4CB
1GD, R18

ออฟไลน์ Symphonic

จากข่าวลือเรื่อง Yaris sedan ในที่สุดมันก็เป็นจริงและจะออกมาสักที

ผมได้ยินข่าวลือว่า ตัวล่าง รุ่น J จะมี แต่จะไม่มี J eco (รุ่นกระจกหมุน ไม่มี central lock) อีกต่อไป

อยากถามทุกท่านว่า สำหรับรถใช้งาน แบบ Yaris sedan ในรุ่นล่าง

ท่านอยากให้มี option อะไรบ้างครับ ในราคาที่ข่าวลือว่า รุ่นล่างไม่เกิน 5 แสนครับ

ส่วนตัวผมขอ กระจกไฟฟ้าคู่หน้า / central lock / ไม่มีวิทยุ (หาใส่เอง) / ไม่มีไฟตัดหมอกหน้าหลัง / ไม่มีแอร์ปรับหลายทิศทาง (เอาแค่ปรับความเย็นกับพัดลมแอร์) / กระจกมองข้าง มือจับประตูสีดำ / มีถุงลมคู่หรือ 3 ใบ มี ABS & VSC

วัดรอบกับกันชนหน้าหลังสีเดียวกับตัวรถคงมี แต่ที่ไม่น่าจะมี คือ MID ซึ่งถ้ามี MID ในตัวล่างจะน่าใช้มาก ครับ

:) มาแชร์กันครับ ขอบคุณครับ :D

พี่ขอน้อยจังเลยครับ  ปกติของพวกนั้นมันมากับรุ่นล่างสุดอยู่แล้ว พี่ขอแค่นี้ ผมว่าพี่สมหวังแน่นอน
แต่ที่ผมอยากเสนอเพิ่มคือ รุ่นล่างสุดไม่เอาเบาะผ้าได้มั้ยอ่ะ เอาเป็นเบาะไวนีลหนังเทียมแบบกระบะตอนเดียวส่งของตัวล่างสุดอ่ะ
เพราะไหน ๆ คนไทยชอบเอารถไปเปลี่ยนเบาะหนังอยู่แล้ว หลายคนก็แยกคุณภาพหนังไม่ออกแถมยังไปขู่เข็นเซลให้แถมเบาะหนังอีก
ก็เลยโดนจัดเบาะหนังเทียมที่คุณภาพต่ำกว่าเบาะผ้าเดิมจากโรงงานซะงั้น

ออฟไลน์ Newhang

ขอแค่แอร์ใม่หนาวนรกก็ดีมากแล้ว  ที่เหลือก็แข่งขันกับคนอื่นแล้วก็ ของดีถูกใจก็ขายดี อยากขายไม่ดีก็โล้นๆไป

ออฟไลน์ ๑ ๒ ๓

• ร้าน เอที คอมสำโรง
ยังคาดหวังกับออฟชั่นค่ายนี้อีกหรอครับ   ::)
รับซื้อ ขาย ซ่อม แลกเปลี่ยนคอมพิวเตอร์,โน้ตบุ๊ค และอุปกรณ์

ออฟไลน์ YenChar

เดาเล่นๆว่าถุงลมและ ABS น่าจะมีมาให้ทุกรุ่น

พูดตรงๆเลยว่าเราต้องการออฟชั่นอะไรจากอีโค้คาร์
ผมคนนึงมองว่ามันคือพาหนะ ขอแค่ปลอดภัย สมรรถนะพอใช้ได้ พาเราสู่จุดหมายได้ก็พอ
ที่สำคัญคือ ใบปัดน้ำฝนหน่วงเวลา ขอให้มี ไม่งั้นทรมาน

ออฟไลน์ ps000000

ผมว่า ใกล้เคียงกับตัวที่ขายอยู่

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ถ้าเฟต2บังคับได้แทรคชั่น รุ่นล่างจะมีอะไรผมไม่สนละถ้ามีแทรคชั่น(ถ้าจะซื้ออ่ะนะ)

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hail to the darkside
ผมว่า option น่าจะเหมือน Vios เป๊ะครับ ต่างกันแค่เครื่อง
พอดีผมขี้เกียจคิด 555
แต่หวังว่าการออกแบบต้องออกมาดีมากๆ

ออฟไลน์ Staples

เอาความคาดหวังของท่าน ไปเพิ่มเงินเพื่อซื้อรถรุ่นที่ท่านต้องการจริงๆ ดีกว่า

ออฟไลน์ Ryu

• Jr. Member
  • **
กระจกมือหมุน ครับ

ออฟไลน์ mothsan

ออฟชั่นอาจะเท่า โตต้า โดเรมอนครับ
อย่าขายดีกว่า ถ้าจะน้อยขนาดนั้น
เอาง่ายๆ  yaris ปัจจุบันตัวล่างสุด มีใครซื้อมาใช้บ้าง

ออฟไลน์ SM.

ตัวล่างสุด คงโล้นๆมาเลยครับ เช่นวิทยุรุ่นเก่าๆหน่อย แต่กระจกมือหมุนคงไม่มาด้วยนะ  ;) ;) ;)

ออฟไลน์ MANGKAPOON

• Full Member
    • http://www.facebook.com/nutteetoyota
อดใจรอกันอีกนิดนะครับบบ ใกล้ล่ะ