ผู้เขียน หัวข้อ: Mazda cx-3 มีไฟขึ้นดังรูป รถมีปัญหาอะไร แก้ไขอย่างไรครับ  (อ่าน 12048 ครั้ง)

ออฟไลน์ Vipvipvip

• Sr. Member
Mazda cx-3 มีไฟขึ้นดังรูป รถมีปัญหาอะไร แก้ไขอย่างไรครับ

ออฟไลน์ Koong

น่าจะได้เวลาเปลี่ยนแบตแล้วมั้งครับ

ออฟไลน์ ๑ ๒ ๓

• Hero Member
    • ร้าน เอที คอมสำโรง
แจ้งว่าแบตกลับบ้านเก่าแล้วครับ   ::)
รับซื้อ ขาย ซ่อม แลกเปลี่ยนคอมพิวเตอร์,โน้ตบุ๊ค และอุปกรณ์

ออฟไลน์ No Trespassing

Battery Management System ไม่ทำงาน i-Stop เลยไม่ทำงานไปด้วย

เข้าศูนย์เลยครับ

ออฟไลน์ Barracuda

เป็นกันเยอะ ใครๆก็เป็น เป็นปกติ

ออฟไลน์ sabuy

• Jr. Member
  • **
ขึ้นแบบเดียวกับของผมเลยครับ
ผมใช้ mazda 3 มา 1 ปี

สรุป แบตเสื่อมครับ
เปลี่ยนแบตก็หายครับ

ออฟไลน์ vantipz

i-stop นี่เป็นอย่างแรกเลยที่กดปิดทุกครั้งที่สตาร์ทรถเสร็จ  น่าจะมีปิดถาวรไปเลย

ออฟไลน์ Noncyclopedia

3เดือนยังรอด. ขอบคุณครับ

อ๋อครับ ถ้าทนใช้ไปเรื่อยจะแบตหมดสตาทไม่ติด จะส่งผลเสียอะไรมั้ยครับ ยกเว้นเรื่องสตาทไม่ติด

ออฟไลน์ nl2br

• ร้านค้าออนไลน์
อ๋อครับ ถ้าทนใช้ไปเรื่อยจะแบตหมดสตาทไม่ติด จะส่งผลเสียอะไรมั้ยครับ ยกเว้นเรื่องสตาทไม่ติด
รีบเอาไปเคลม ไม่ดีกว่าหรือครับ ถ้าอยู่ในระยะประกันเคลมฟรีด้วย
ปัญหาไม่น่ามีเพราะแบตมันไม่ได้ไฟหมดเป็น 0 volt แค่ไฟมันต่ำลงกว่าเดิม น่าจะประมาณ 11 volt จนเริ่มสตาร์ทยากครับ ถ้าขึ้นแบบนี้ ไม่น่าเกิน 2 เดือนก้อสตาร์ทไม่ติดแล้ว
บล็อกข่าวไอทีกากๆ >> https://thaimobiletricks.blogspot.com/ << ข่าวมือถือ มือถือรุ่นใหม่

ออฟไลน์ TheRoadToHell

• Full Member
มาสด้ายุคใหม่ เครมไวครับ เข้าเครมเลยถ้ายังอยู่ในระยะประกัน
2014 Mazda3 Skyactiv

แบตหมดประกันแล้วครับ

กะจะหาซื้อแบตใหม่มาเปลี่ยน ยี่ห้ออะไรดีครับ งบไม่จำกัด อายุยืนๆ ขอแบบแห้ง 65แอม start/stop

ออฟไลน์ pongsakorn11

แบตหมดประกันแล้วครับ

กะจะหาซื้อแบตใหม่มาเปลี่ยน ยี่ห้ออะไรดีครับ งบไม่จำกัด อายุยืนๆ ขอแบบแห้ง 65แอม start/stop

ลองดู GS Q85 อันนี้ผมไม่ชัวว่าขั้วตรงกับรถคุณมั้ย เเต่ตัวนี้มันรับรองกับระบบ start stop ราคาไม่แพงด้วย ใส่มาร์ชอยู่ทนดีคับ

ออฟไลน์ nl2br

• ร้านค้าออนไลน์
Cx3 กับมาสด้า 2 ไม่แน่ใจว่าแบตสเปกเดียวกันหรือเปล่า
ของผมเปลี่ยนไปใช้ FB Gold 80D26L SMF 75A
ต้องเจียรฐานแบตออกหน่อย หลังจากเปลี่ยน วิ่งไป 40000 กว่าโลแล้ว ยังไม่มีปัญหาแบต
ลูกเดิมติดรถ 25000 โลสตารทไม่ติด
บล็อกข่าวไอทีกากๆ >> https://thaimobiletricks.blogspot.com/ << ข่าวมือถือ มือถือรุ่นใหม่