ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนๆสมาชิกจะเลือกคันไหนครับ  (อ่าน 3867 ครั้ง)

ออฟไลน์ luxifer

• Sr. Member
    • mcshop (Mc Jeans official online store)
เพื่อนๆสมาชิกจะเลือกคันไหนครับ
« เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2017, 22:38:20 »
พอดีสนใจaccord G9 มือสองซื้อต่อจากคนรู้จัก รู้ประวัติ มีให้เลือกสองคัน ถ้าเป็นเพื่อนสมาชิกจะเลือกคันไหนครับ

1. Accord G9 2.4 EL รถปลายปี2013 วิ่งไป5 หมื่นกว่า ราคา 900,000-950,000 บาท
2. Accord G9 2.0 EL MY15ที่มีการปรับเครื่องเสียงเป็น Touch screen แล้ว รถปี2016 วิ่งไป 28,000 กิโลเมตร ราคา 900,000-915,000 บาท

และหากสมมติค่อรองราคาลงมาได้เท่ากัน ตัว2.4จะน่าสนใจขึ้นไหมครับ และราคาตัว2.0 ที่ราคานี้พอซื้อได้ไหม

เพิ่มเติมลักษณะการใช้งานคือใช้ขับไปทำงาน รับส่งลูกย่าน พระรามสาม สาทร สีลม เป็นส่วนใหญ่ ออกต่างจังหวัดนานๆที ตัว 2.0 เป็นโฉม MY15 ยังไม่ใช่ตัว MC ครับ

ขอบคุณมากครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 01, 2017, 08:49:34 โดย luxifer »
Everyday Lifestyle

ออฟไลน์ nuttapatJazz

• Hero Member
Re: เพื่อนๆสมาชิกจะเลือกคันไหนครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2017, 00:29:58 »
2.0ราคานี้โอเคครับ แต่2.4ควรได้ราคา8ปลายๆ9ต้นๆไม่เกิน93

โดยส่วนตัวผมเลือก2.4ครับ ได้เครื่องใหญ่กว่า ออพชั่นมากกว่า ระยะทางที่ใช้ไปต่างกันนิดเดียวสำหรับผมถือว่าไม่มีผลมากครับ
Nissan Juke 1.6V '14
Mitsubishi Triton Plus 2.4Benzene 2Dr MT '12
Honda FIT(HK Spec) '13

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
Re: เพื่อนๆสมาชิกจะเลือกคันไหนครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2017, 00:50:44 »
รถรู้ประวัติแบบนี้เลือก2.4ครับ ยังไงก็ออฟชั่นมากกว่า ถุงลมมาครบ ไม่อืด
แต่โฉมไมเนอร์มันสวยกว่าจริงๆแหละ แต่ไม่เป็นไรแปลงได้ อิๆ

ออฟไลน์ AkE

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2017, 02:32:05 »
ผมเลือกคัน 2 ถพราะถ้าไม่ได้เอาไปทำไรต่อมาก วิ่งกันไม่ได้หนีกันเท่าไหร่เลยครับ

ออฟไลน์ Sit: )

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2017, 07:56:43 »
ไปขอลองขับก่อนครับ
ถ้ารู้สึกไม่ต่าง ให้เลือกคันใหม่กว่า สภาพภายนอก ภายใน ที่ดีกว่า

ผมเคยลอง 2.0 แล้วไม่ประทับใจ แต่ลอง hybrid รู้สึกแตกต่่างกันในเรื่องที่ไม่ใช่เครื่องยนต์ พยายามหา 2.4ลองอยู่พักนึง หาไม่ได้จึงล้มแผน accord ไป

อาการของ 2.0ที่ไม่ประทับใจคือ ช่วงล่างเด้งกระดอน ห้องโดยสารดัง เสียงเครื่องเสียงท่อ ดังเข้ามาแบบไม่น่าเชื่อ แต่พอได้ลอง hybrid มันคนละเรื่องเลยครับ แต่ 2.4 หาตัวไม่เจอ

ออฟไลน์ nuntapon.s

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2017, 08:06:45 »
2.4 นอกจากเครื่องแล้วยังเหนือกว่าตรงมีpaddle shift   ผมใช้ตัว2.0อยู่เกียร์มันมีแค่D3แล้วมาLเลยใช้ยากมาก  เวลาเที่ยวขึ้นลงเขาที่ไม่ชันมากนี่เกียร์Lมันไม่เวิร์คเลย 

ตัวจอทั้งสองตัวมันก็สัมผัสทั้งคู่แต่ตัวmy15มันขยายขนาดจอล่างให้ใหญ่ขึ้นซึ่งทำให้ดีไซน์ตรงช่องแอร์กลางมันเพี้ยนไปหมดเลยไม่สวยและเวลาดูหนังมันจะมาโผล่จอล่างแทน    ข้อดีคือรู้สึกว่าจะเสียบมือถือใช้google mapได้เลยมั้งแต่มันก็โชว์จอล่างเช่นกันซึ่งมันเป็นตำแหน่งที่ด้อยกว่ารุ่นเก่า

• mcshop (Mc Jeans official online store)
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2017, 08:50:23 »
รถรู้ประวัติแบบนี้เลือก2.4ครับ ยังไงก็ออฟชั่นมากกว่า ถุงลมมาครบ ไม่อืด
แต่โฉมไมเนอร์มันสวยกว่าจริงๆแหละ แต่ไม่เป็นไรแปลงได้ อิๆ

ขอบคุณครับ แต่ 2.0 ตัวนี้ยังไม่ใช่โฉม MC ครับ แค่ MY15 ที่มีเปลี่ยนเครื่องเสียงเท่านั้น

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2017, 09:11:16 »
2.0ราคานี้โอเคครับ แต่2.4ควรได้ราคา8ปลายๆ9ต้นๆไม่เกิน93

โดยส่วนตัวผมเลือก2.4ครับ ได้เครื่องใหญ่กว่า ออพชั่นมากกว่า ระยะทางที่ใช้ไปต่างกันนิดเดียวสำหรับผมถือว่าไม่มีผลมากครับ

ขอบคุณครับ สงสัยต้องลอง 2.4 ด้วยว่าต่างกันไหม

ถ้ารู้สึกไม่ต่าง ให้เลือกคันใหม่กว่า สภาพภายนอก ภายใน ที่ดีกว่า

ผมเคยลอง 2.0 แล้วไม่ประทับใจ แต่ลอง hybrid รู้สึกแตกต่่างกันในเรื่องที่ไม่ใช่เครื่องยนต์ พยายามหา 2.4ลองอยู่พักนึง หาไม่ได้จึงล้มแผน accord ไป

อาการของ 2.0ที่ไม่ประทับใจคือ ช่วงล่างเด้งกระดอน ห้องโดยสารดัง เสียงเครื่องเสียงท่อ ดังเข้ามาแบบไม่น่าเชื่อ แต่พอได้ลอง hybrid มันคนละเรื่องเลยครับ แต่ 2.4 หาตัวไม่เจอ
ขอบคุณครับ อาการกระเด้งเป็นที่ช่วงล่างที่set มาเฉพาะรุ่นนั้นเลยใช่ไหมครับ

2.4 นอกจากเครื่องแล้วยังเหนือกว่าตรงมีpaddle shift   ผมใช้ตัว2.0อยู่เกียร์มันมีแค่D3แล้วมาLเลยใช้ยากมาก  เวลาเที่ยวขึ้นลงเขาที่ไม่ชันมากนี่เกียร์Lมันไม่เวิร์คเลย 

ตัวจอทั้งสองตัวมันก็สัมผัสทั้งคู่แต่ตัวmy15มันขยายขนาดจอล่างให้ใหญ่ขึ้นซึ่งทำให้ดีไซน์ตรงช่องแอร์กลางมันเพี้ยนไปหมดเลยไม่สวยและเวลาดูหนังมันจะมาโผล่จอล่างแทน    ข้อดีคือรู้สึกว่าจะเสียบมือถือใช้google mapได้เลยมั้งแต่มันก็โชว์จอล่างเช่นกันซึ่งมันเป็นตำแหน่งที่ด้อยกว่ารุ่นเก่า

ขอบคุณสำหรับรายละเอียดเพิ่มเติมครับ ไม่รู้ว่าของเดิมใช้จอบนดูหนัง เห็นมีเพิ่มช่อง USB กับ HDMI เข้ามาด้วย

ผมเลือกคัน 2 ถพราะถ้าไม่ได้เอาไปทำไรต่อมาก วิ่งกันไม่ได้หนีกันเท่าไหร่เลยครับ
คงไม่ได้ทำไรต่อครับ แฟนใช้เป็นหลัก เสาร์อาทิตย์ผมถึงเป็นพลขับ

ออฟไลน์ Sit: )

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2017, 09:19:41 »

ขอบคุณครับ สงสัยต้องลอง 2.4 ด้วยว่าต่างกันไหม

ขอบคุณครับ อาการกระเด้งเป็นที่ช่วงล่างที่set มาเฉพาะรุ่นนั้นเลยใช่ไหมครับ

ขอบคุณสำหรับรายละเอียดเพิ่มเติมครับ ไม่รู้ว่าของเดิมใช้จอบนดูหนัง เห็นมีเพิ่มช่อง USB กับ HDMI เข้ามาด้วย

คงไม่ได้ทำไรต่อครับ แฟนใช้เป็นหลัก เสาร์อาทิตย์ผมถึงเป็นพลขับ

เป็นเรื่องที่ผมไม่ทราบที่มา
แปลกใจด้วยครับว่าทำไม 2.0เด้ง
Hybrid ก็ไม่เด้ง คุณจิมมี่เคย test 2.4 tech ตอนเปิดตัวใหม่ๆก็บอกนุ่ม ผมเลยคาดว่ามันเด้งเฉพาะรุ่น ผมกับที่บ้านไปลอง 2.0 ต่างคราว ห่างกันหลายเดือน ก็เด้งทั้งสองครั้ง คงไม่ใช่ปัญหาเฉพาะคันแน่ๆ

ออฟไลน์ h0661036

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2017, 10:09:05 »
d-segment ถ้าเป็นเครื่อง 2.0 อัตราเร่งที่ความเร็วต่ำผมว่าอืด  โดยเฉพาะใช้ในเมืองจะไม่ค่อยคล่องตัว  และเรื่องช่วงล่างที่ไม่สบาย  (ฟังจากพ่อเพื่อนลูกที่ใช้รุ่นนี้อยู่)

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2017, 18:46:11 »
ใช้แค่นี้ ตัว 2.0 ก็พอครับ แถมได้รถใหม่กว่าด้วย