ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามประสบการณ์พี่พี่ที่ใช้เบรคแต่ง ตระกูล Brembo ครับ  (อ่าน 4529 ครั้ง)

ออฟไลน์ navynay

• Newbie
  • *
พอดีผมไปเปลี่ยน คาลิปเปอร์เป็น Brembo FD2 ติดตั้งในรถ Honda Civic FB (ติดตั้งได้เลย ไม่ต้องเเปลงขา) หลังการติดตั้ง เบรคปกติ ทุกอย่างไม่มีเสียงดังรบกวนใดๆ ยกเว้นขณะถอยหลังแล้วเราเหยียบเบรค แล้วก็ปล่อยเบรคจะมีเสียงดัง กุก 1 ครั้งเสมอ ถ้าเหยียบแล้ว ปล่อย ก็จะมีเสียง กุก อีก เป็นเฉพาะเกียร์ถอย
สอบถามทางร้านแจ้งว่า เป็นปกติของเบรคเเต่ง เพราะมันไม่มีตัวสไลด์ เหมือนเบรคเดิมๆ ทำให้เกิดเสียง อยากสอบถามผู้มีความรู้ ที่เคยใช้ ว่าพบอาการที่ว่ามั้ยครับ ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ

ออฟไลน์ zapdos191

• Sr. Member
ไม่แน่ใจครับ ของผมใช้ Subaru wrx sti ก็เป็นครับตอนถอยแล้วเบรคจะดังแบบนั้นแหละ เบรคที่ใช้ก็เป็นของ Brembo 4 pot เหมือนกันครับ ไม่รู้ว่าใช่รุ่นเดียวกับ จขกท หรือเปล่า
-------- Toyota Vios 2003 --------
-------- Subaru WRX STi 2015 --------
-------- Honda Jazz GK5 --------
-------- BMW G20 330i --------
-------- Subaru Impreza WRX STi 2008 (GRF) --------
-------- Subaru Forester XT (SJG) MC --------

ออฟไลน์ oryor

ปกติครับ
เป็นเสียงของผ้าเบรคมันขยับครับ

ออฟไลน์ ๑ ๒ ๓

• Hero Member
    • ร้าน เอที คอมสำโรง
มันไม่มีกิ๊บล็อคที่ตรงรุ่น ทำให้เวลาเลียเบรคเบาๆ ผ้าเบรคไหล ให้ตัวหน่อย มันเลยกระทบกัน ถ้าไม่ซีเรียสอะไรก็ไม่มีปัญหาในการใช้งานครับ
พวกผ้าเบรคแต่ง จะเจอแบบนี้บ่อยๆครับ เพราะลักษณะผ้าเบรคจะเล็กกว่าปกติหน่อย ใส่กิ๊บล็อคไม่ได้ครับ
รับซื้อ ขาย ซ่อม แลกเปลี่ยนคอมพิวเตอร์,โน้ตบุ๊ค และอุปกรณ์

ออฟไลน์ GoatGoat

ผมใส่ Brembo หน้า 8 หลัง 4 มีเสียงเหมือนกันครับ

ออฟไลน์ navynay

• Newbie
  • *
ขอบคุณพี่พี่มากครับ ที่ให้ความเห็น