ผู้เขียน หัวข้อ: ที่อเมริกากินเหล้าแล้วขับรถไม่ผิดถ้าไม่เมาหรอครับ  (อ่าน 5948 ครั้ง)

ออฟไลน์ rut191

• Hero Member
พอดีดูข่าวไทเกอร์วู้ดที่โดนจับตำรวจให้ทดสอบเดินบนเส้นจราจร

สมมุติว่าเดินผ่านตำรวจจะปล่อยหรอครับ

cr : http://www.thairath.co.th/content/959303

ออฟไลน์ tarahlm

• Sr. Member
กฎหมายบ้านเขาดูศักดิ์สิทธิ์มาก ตำรวจให้ทดสอบเบื้องต้นตรงนั้น

พร้อมจับใส่กุญแจมือไขว้หลังไปสถานีตำรวจ ทั้งที่ไม่ได้ขัดขีนอะไร

...ถ่้าเป็นบ้านเราคงมีเคือง

ออฟไลน์ ps000000

ผมเห็นในซีรี่ กับ หนัง ก็เคยสงสัยว่า ทำไมให้เดิน

ออฟไลน์ แมวดราม่า

• แมวบ้า(ขับ)รถ
ตำรวจเขาทำได้เด็ดขาด บางอย่างดูโหดๆ ไปนิด แต่แนวทางก็ดูจะเหมาะกะบ้านเรา

ยกเว้นประเด็นที่เคยเกิดเรื่อง Panic แล้วยิงแบบไม่ถาม อันนั้นเป็นข้อยกเว้นนะครับ ไม่ต้องเอามาก็ได้
Dare to Drama! | Original Nissan X-Trail Club Thailand: http://www.facebook.com/groups/180634121979355/

ออฟไลน์ xcalibur

ลองดูที่นี่ครับ เขียนไว้ละเอียดยิบ

https://en.wikipedia.org/wiki/Drunk_driving_in_the_United_States

ออฟไลน์ Ruksadindan

แต่พี่เสือไม่ได้กินเหล้าไม่ใช่หรือครับ อ่านมาบอกว่ากินยาที่หมอเขียนใบสั่งให้ แล้วเจอผลข้างเคียง เขาแถลงว่าแอลกอฮอลไม่เกี่ยวข้อง แต่นั้นก็ข้อมูลฝั่งพี่เสือนะครับ

ออฟไลน์ kan.kom

เห็นบอกว่า ไม่ได้ดื่ม แต่มึนยาที่หมอให้
กำลังคิดว่า ยาแรงขนาดนั้นเลย

ออฟไลน์ Arado_kung

เห็นบอกว่า ไม่ได้ดื่ม แต่มึนยาที่หมอให้
กำลังคิดว่า ยาแรงขนาดนั้นเลย

ยาบางตัวแรงมากครับกินเข้าไปไม่นานนี่มึนเลย ถึงขนาดมีคำเตือนเลยว่าไม่ควรขับยานพาหนะกี่ชั่วโมงหลังกินยา

ออนไลน์ Nismo De Alpina

• Whatever brews your coffee.
"สมมุติว่าเดินผ่านตำรวจจะปล่อยหรอครับ"

ข้อนี้เป็น 1 ใน 3 ข้อของการทดสอบ DUI น่ะครับ
เอาเท่าที่เคยเจอมานะ แต่ละรัฐก็อาจต่างกัน
ตำรวจเขามักจะให้เราทำใน 3 อย่างเพื่อทดสอบเรา
1.ทดสอบโดยให้กลอกตาตามวัตถุที่พี่ท่านถือไปมา ห้ามหลุด
2.เดินต่อเท้าไปกลับประมาณ 9-10 ก้าว ห้ามเดินเฉออกนอกเส้น
3.ยืนขาเดียว แล้วนับ 1-60 หรือ ท่อง A,B,C ย้อนหลัง จาก Z--A

พลาดได้แค่ 1 ถ้าพลาด 2 ข้อโดนแน่นอน และท่านมีสิทธิที่จะไม่ทำเลยทั้ง 3 ข้อ
ก็ได้ แต่โดนยึดใบขับขี่แน่นอน DUI ไม่ใช่เมาจากแอลกอฮอล์ก็ได้
อาจมาจากการสูดดมพืชบางชนิดก็ได้  ::)
Eventually i've made my home country,Thailand.

ออฟไลน์ SM.

"สมมุติว่าเดินผ่านตำรวจจะปล่อยหรอครับ"

ข้อนี้เป็น 1 ใน 3 ข้อของการทดสอบ DUI น่ะครับ
เอาเท่าที่เคยเจอมานะ แต่ละรัฐก็อาจต่างกัน
ตำรวจเขามักจะให้เราทำใน 3 อย่างเพื่อทดสอบเรา
1.ทดสอบโดยให้กลอกตาตามวัตถุที่พี่ท่านถือไปมา ห้ามหลุด
2.เดินต่อเท้าไปกลับประมาณ 9-10 ก้าว ห้ามเดินเฉออกนอกเส้น
3.ยืนขาเดียว แล้วนับ 1-60 หรือ ท่อง A,B,C ย้อนหลัง จาก Z--A

พลาดได้แค่ 1 ถ้าพลาด 2 ข้อโดนแน่นอน และท่านมีสิทธิที่จะไม่ทำเลยทั้ง 3 ข้อ
ก็ได้ แต่โดนยึดใบขับขี่แน่นอน DUI ไม่ใช่เมาจากแอลกอฮอล์ก็ได้
อาจมาจากการสูดดมพืชบางชนิดก็ได้  ::)

โดน DUI ไม่จำเป็นต้องเมาเหล้ามาก็โดนได้ครับ

ออฟไลน์ warez

DUI มันมาจากคำว่า driving under the influence
แปลง่ายๆว่าขับรถในขณะโดนครอบงำ (แปลเองครับ)

เมายา เมาเหล้า หรือสติแตก

เมายามันเป่าไม่เจอแอล ก ฮ และการจับกุม ถึงแม้ว่าผู้จับจะเห็นว่าอาการหนักแล้ว
ก็ต้องมีการนำผู้ต้องหามาทดสอบ ต่อหน้ากล้องติดรถตำรวจ เพื่อเป็นหลักฐานในชั้นศาลครับ

ออฟไลน์ V221

ตำรวจบ้านเขาไม่ใจดีแบบ้านเราครับ เข้มงวดมากๆ ออสเตรเลียเหมือนกัน แค่ขับรถทับเส้นทึบก็โดนเรียกแจกใบสั่งแล้ว และไม่ให้ลงมาจากรถด้วย ถ้าเรายิ้มๆจะโดนดุเอาด้วยว่ากำลังจะโดนอธิบายข้อหาผิดกฎจราจร ต้องตั้งใจฟังเจ้าหน้าที่
BMW 750E M SPORT