ผู้เขียน หัวข้อ: พึ่งรู้ว่า บรีโอ้ ก็จัดว่าเป็นอูเบอร์ด้วย แต่ไม่เห็นด้วยที่ไปล้อมรถเค้าแบบนี้ แย่มาก  (อ่าน 7652 ครั้ง)

ออฟไลน์ Automotive Innovations

• Hero Member
  • เตรียมสร้างอนาคต
ที่มาข่าวครับ ยัง งง ว่าบรีโอ้ มันเป็นรถอูเบอร์ด้วยหรอ https://www.matichon.co.th/news/572314
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 02, 2017, 09:58:33 โดย Harley Quinn »
Toyota Camry 2.0G ACV41 2012 MC Black Interior
Mitsubishi Pajero Sport GT-Premium 2WD MY 2017
Ssangyong Stavic SV270  2006
Honda HR-V EL 2016
Toyota Fortuner 2.4V 2WD Big MC 2020
Haval H6 PHEV 2022
Mercedes-Benz C350e Dynamic Plug-in Hybrid 2023

ออฟไลน์ CJ.

Re: ผมขำ เค้าหาว่ารถคันนี้เป็นอูเบอร์ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2017, 09:19:09 »
แบบนี้ฟ้องได้บ้างมั้ยครับ เอาทั้งกลุ่มที่มาล้อมเลย

ถ้าเจอกับตัวคงรู้สึกแย่มาก เสียเวลาแถมอับอายผู้คนด้วย
2005 Jaguar XJ Super V8
2005 Mercedes-Benz C230 Kom. Sports Coupe
2011 Aston Martin DBS
2013 Jaguar XJL 5.0 V8 Portfolio
2017 Lexus RX200t Premium
2019 Honda CR-V 2.4S
2019 Bentley Continental GT W12
2021 Lexus IS300h Luxury
2021 Mercedes-Benz GLE 350de 4MATIC Exclusive
2021 Porsche 911 Carrera S

ออฟไลน์ ToRToNGPaT

• Wongnai : ติดตามต้อง
Re: ผมขำ เค้าหาว่ารถคันนี้เป็นอูเบอร์ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2017, 09:23:07 »
มี Brio เป็นรถ Uber ครับ ผมเคยขึ้นครั้งนึงครับ เป็น Brio 5 ประตู สีขาว

ยิ่งมีข่าวแบบนี้ ตัว Taxi เองนั่นแหละจะแย่ลง เบื่อพวกนี้จัง เอาแต่เรียกร้องโดยที่ไม่พัฒนาอะไรกับตัวเองเลย Taxi ดีๆหลายๆคัน ก็ต้องมารับผลกระทบจากพวกนี้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 02, 2017, 09:27:11 โดย ToRToNGPaT »
My Car = My Friend

2023 Honda HR-V 1.5 e:HEV RS E-CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องหมูแดง)
2023 Honda WR-V 1.5 RS CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องถุงแดง)

Review ของกินอร่อยๆ เรียนเชิญที่ Wongnai : ติดตามต้อง

ออฟไลน์ sukhontha

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2017, 09:25:46 »
เป็นได้นี่ครับ 

อูเบอร์  แบล็ค  -   รถใหญ่
อูเบอร์ เอ็กซ์   - รถเล็ก..

ออฟไลน์ Automotive Innovations

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2017, 09:27:00 »
อ่าว กำ
Toyota Camry 2.0G ACV41 2012 MC Black Interior
Mitsubishi Pajero Sport GT-Premium 2WD MY 2017
Toyota Fortuner 2.4V 2WD Big MC 2020
Mercedes-Benz C350e Dynamic Plug-in Hybrid 2023

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2017, 09:44:12 »
โห งี้ขับไรก็ต้องมาคอยระแวงหมดสิ

ออฟไลน์ แมวดราม่า

• แมวบ้า(ขับ)รถ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2017, 09:49:44 »
 :'( น้องผมที่เป็นไกด์รับฝรั่งไปเที่ยว จะโดนแท็กซี่ดักไหมเนี่ย
Dare to Drama! | Original Nissan X-Trail Club Thailand: http://www.facebook.com/groups/180634121979355/

:'( น้องผมที่เป็นไกด์รับฝรั่งไปเที่ยว จะโดนแท็กซี่ดักไหมเนี่ย
ระวังไว้ก็ดีครับผม พวกนี้มันกลัวคนแย่งอาชีพมัน ถึงแม้อูเบอร์จะผิดกฎหมาย แต่ก็ไม่มีสิทธิ์ไปทำแบบนี้ ตอนนั้นดูดีเบต ข่าวช่อง 3 ไปแล้ว นึกว่าเออ คงจะไม่ค่อยมีแบบนี้อีกแล้วนะ สุดท้ายก็มี เฮ้อ

ออฟไลน์ tnp_super

น่าจะมีสักคนที่ไม่ยอมความแล้วฟ้องคดีอาญากับคนพวกนี้ สักสองข้อหา จะได้หลาบจำ

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore
ผมจะถอย MX-5 ขับ uber เปิดประทุน

Taxi คงไม่เชื่อว่าผมเป็น uber 555555

**ปล. คุณ Turin สนใจไหมครับ?**

วันก่อนเห็นสองแถวแดงเชียงใหม่ล้อมรถ ผมว่าพวกนี้นอกจากจะไม่ปรับปรุงตัวแล้วยังทำตัวแย่ลงอีก ทุบหม้อข้าวตัวเองแท้ ๆ

ออฟไลน์ Krongbun

;) อ่าวงี้ไม่เข้าข่ายมาเฟีย ซ่องสุมโจรหรอครับ  :-X

ออฟไลน์ tvm

ระวังไว้ก็ดีครับผม พวกนี้มันกลัวคนแย่งอาชีพมัน ถึงแม้อูเบอร์จะผิดกฎหมาย แต่ก็ไม่มีสิทธิ์ไปทำแบบนี้ ตอนนั้นดูดีเบต ข่าวช่อง 3 ไปแล้ว นึกว่าเออ คงจะไม่ค่อยมีแบบนี้อีกแล้วนะ สุดท้ายก็มี เฮ้อ
บอกน้องเตรียดบัตรไกด์ไว้เลย ล้อมปุ้บรีบโชว์

พวกแทกซี่ ทำงานก็ห่วย พอลูกค้าหนี ก็ใช้กำลัง
ส่วนอูเบอร์ อาจจะไม่ถูกกฎหมาย จนท.ก็น่าจต้องเอาให้ชัดว่าทำได้หรือไม่อย่างไร ไม่ใช่จับอยู่เกร์โซน แล้วให้เสี่ยงแบบนี้

ปล. พวกแทกซี่ เวลามีปัญหาก็มาโอดครวญว่าคนดีมีเยอะ แต่จริงๆ คนเลวก็ไม่น้อย แล้วรู้ไหมว่าแสดงออกแบบนี้ ล้อมรถแบบนี้ คนเขาจะยิ่งคิดว่าไม่น่าขึ้นแท็กซี่ การท่องเที่ยวและคมนาคมในเมืองคงวิบัติมากถ้าพวกอูเบอร์วิ่งไม่ได้ขึ้นมาจริงๆ

ออฟไลน์ SpeedC

• Full Member
ยิ่งเจอแบบนี้ ถ้าต้องเรียกรถสักวัน ยิ่งไม่เรียก Taxi เลยครับ Uber ยาวๆ

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
แท็กซี่ดีก็มี ไม่ดีก็มีนะ
แต่ทำไม แท็กซี่ไม่เป็น uber ด้วยล่ะ เห็นบางคันยังร่วม grab ได้เลย  8)

ออฟไลน์ ps000000

เมื่อเช้าผมดูข่าว เป็น รถแดง ล้อม อูเบอร์

ออฟไลน์ Hakosuka

• Sr. Member
เพราะแบบนี้แหละ คนถึงหนีไม่กล้าขึ้น Taxi

ออฟไลน์ Akara

• Full Member
uber เถอะ การที่ต้องออกมาขับช้าๆ กั๊กเลน ปาดเข้ารับผู้โดยสาร ทั้งหมดผมว่าเป็นการวิ่งรถเปล่าที่สิ้นเปลือง ทั้งน้ำมัน พื้นที่จราจรและเวลา

MacH1

• บุคคลทั่วไป
พฤติกรรมส่อถึง ความด้อยพัฒนา เป็นโลกที่สาม

ออฟไลน์ phraeboy_mz2

• My Beloved Pal !
นี่มันอเมซนี่ ลูกของบริโอ้  :P  :-\

ออฟไลน์ alpha14

จากข่าวที่รายงานมาบอก คันนี้ไม่ใช่อูเบอร์นะครับ เป็นรถที่รับลูกค้าไปที่คอนโด แท็กซี่เดี๋ยวนี้เอะอะก็หาว่าเขาเป็นอูเบอร์ไว้ก่อนถ้ามองดูแล้วรับคนต่างชาตินั่งมาเหมารวมซะเอง เป็นผมเอาเรื่องแน่ เอาให้หลาบจำ ข้อหากักขังหน่วงเหนี่ยว หมิ่นประมาทก็ว่าไป  แบบที่แท็กซี่พัทธยาโดนนั่นแหละ เสียเวลาเสียหน้า ไม่ใช่เรื่อง

ออฟไลน์ Super hornet

• Hello everyone 我是爱车的人
ต่ำครับ สมควรแล้วที่ชีวิตอยู่แค่นั้น
History of my car
2013 Lamborghini LP570-4 Superleggera For me
2006 Benz E200 Kompressor +Kleemann For wife
2008 Maserati Granturismo 4.2  For wife,me
2009 Jaguar XF 3.0 For sister
2014 Range Rover Evoque 2.2 Sold...
2009 Benz CL 500 second hand  Sold....
2001 Lexus GS300  Sold....

ออฟไลน์ ariazero

ไม่กล้าขึ้น Taxi แล้ว อ่า กลัว  :-X

แบบ มึงตายแน่ @o@
'8X Familia, '91 TFR ,
'94 Sunny B13, '98 520i (E28), '99 Sunny B14,
'08 Vios, '08 C200, '08 Vitara
'15 Vios, '17Accord G9 MC, '17 X1 18i

ออฟไลน์ CNX

รถUBER , GRAB มีวินัย มีมารยาทในการขับรถ ดีกว่ารถ2แถวเชียงใหม่ครับ

นักท่องเที่ยว หรือคนที่ใช้บริการGRAB , UBER เค้าทราบดี
เค้าพอใจเลือกใช้บริการนี้
วิถีพอเพียง วิถียั่งยืน

Nonlamer

• บุคคลทั่วไป
ข่าวพวกนี้ทำให้ผมเกลียด Taxi มากเข้าไปอีก เสียใจกับ Taxi ดีๆด้วยครับ

ออฟไลน์ ยิ้มละไม

uber เถอะ การที่ต้องออกมาขับช้าๆ กั๊กเลน ปาดเข้ารับผู้โดยสาร ทั้งหมดผมว่าเป็นการวิ่งรถเปล่าที่สิ้นเปลือง ทั้งน้ำมัน พื้นที่จราจรและเวลา

จอดแช่ตามหน้าห้าง ตามทางขึ้นลง รถไฟฟ้า รถใต้ดิน ตามตลาดใหญ่ จอดแช่หน้าโรงเรียนด้วย ตัวการทำรถติดจริง ๆ

แล้วที่คนโบกแล้วจอดถาม ถามแล้วก็ไม่ไปอีกต่างหาก รุ่นพี่บางทีเรียก TAXI กว่า 20 คันถึงได้ไป เพราะแบบนี้ คนนั่ง  TAXI ประจำถึงเรียก  UBER /GRAB มาบริการแทน 

ออฟไลน์ แมวดราม่า

• แมวบ้า(ขับ)รถ
บอกน้องเตรียดบัตรไกด์ไว้เลย ล้อมปุ้บรีบโชว์

พวกแทกซี่ ทำงานก็ห่วย พอลูกค้าหนี ก็ใช้กำลัง
ส่วนอูเบอร์ อาจจะไม่ถูกกฎหมาย จนท.ก็น่าจต้องเอาให้ชัดว่าทำได้หรือไม่อย่างไร ไม่ใช่จับอยู่เกร์โซน แล้วให้เสี่ยงแบบนี้

ปล. พวกแทกซี่ เวลามีปัญหาก็มาโอดครวญว่าคนดีมีเยอะ แต่จริงๆ คนเลวก็ไม่น้อย แล้วรู้ไหมว่าแสดงออกแบบนี้ ล้อมรถแบบนี้ คนเขาจะยิ่งคิดว่าไม่น่าขึ้นแท็กซี่ การท่องเที่ยวและคมนาคมในเมืองคงวิบัติมากถ้าพวกอูเบอร์วิ่งไม่ได้ขึ้นมาจริงๆ

ขอบคุณทั้งสองท่านครับ ปกติน้องพกอยู่แล้วครับ แต่ไม่รู้ว่าเหตุการณ์บ้านเรามันไปได้ถึงขนาดไหน นี่ก็เตือนให้มันระวังตัวละ
Dare to Drama! | Original Nissan X-Trail Club Thailand: http://www.facebook.com/groups/180634121979355/

ออฟไลน์ john

ผมว่าทำเรื่องฟ้องได้นะครับ เห็นในบางข่าวก็บอกไว้อยู่ว่ามีคนฟ้องดำเนินคดีแท๊กซี่เหมือนกัน

มาตรา 309 ผู้ใดข่มขืนใจผู้อื่นให้กระทำการใด ไม่กระทำการใดหรือ จำยอมต่อสิ่งใด โดยทำให้กลัวว่าจะเกิดอันตรายต่อชีวิตร่างกาย เสรีภาพ ชื่อเสียงหรือทรัพย์สินของผู้ถูกข่มขืนใจนั้นเอง หรือของผู้อื่น หรือโดยใช้ กำลังประทุษร้ายจนผู้ถูกข่มขืนใจต้องกระทำการนั้น ไม่กระทำการนั้น หรือจำยอมต่อสิ่งนั้น ต้องระวางโทษจำคุกไม่เกินสามปี หรือปรับไม่เกิน หกพันบาท หรือทั้งจำทั้งปรับ

คนขับ uber ก็จะมีความผิดในเรื่อง uber
คนขับ taxi ที่ไปล้อมจับเขาก็มีความผิดเหมือนกัน
สรุปผิดทั้งคู่ ก็ฟ้องกันไป

ออฟไลน์ Fly to dream

Taxi กับขนส่งสาธารณะหลายๆจังหวัดก็มาเฟียดีๆนั่นแหละครับ ตัวเองห่วยแตกยังไงไม่พัฒนาหรอก พอสิ่งใหม่มาก็กลัวเค้าแย่งลูกค้าทั้งที่ตัวเองทำตัวเองจนคนหนีไปทางอื่น แล้วจะโทษใคร

รัฐบาลก็โคตรห่วยแตก อำนาจก็มีแต่แก้อะไรไม่ได้ แบบนี้คืนๆอำนาจให้ประชาชนได้ซักที ไม่เห็นจะต่างอะไร
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
กลัวคนอื่นแย่งงานแต่ไม่คิดปรับปรุงตัว ไม่พัฒนา
ขนาดมีอูเบอร์ แกรบคาร์ ยังไม่คิดจะแอคทีฟตัวเอง

ออฟไลน์ SM.

yaris model ที่ไม่ใช่ eco car ผมยังเคยขึ้นมาแล้วเลย คันเล็กน่ารัก  ;D ;D ;D ;D แต่ก่อนเพื่อนที่ใช้ประจำ จะบอกว่า uber มีแต่รถแพงๆ มาขับ

พวกล้อมรถนี่ เค้าเป็นมาเฟียกันพอสมควรเลยนะ เหมือนบ้านเมืองไม่มีกม.เลย