ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำเกจ์ oil temp, oil press ของแท้ ไม่แพง ไม่มีไฟน่าเกลียด ๆ หน่อยครับ  (อ่าน 3253 ครั้ง)

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• Hero Member
  • SNK vs Playmore
ดูจาก google คร่าว ๆ ก็เห็นมีของ AEM ครับ

สวยดีนะครับ ขาวดำวางคู่กัน ไม่รู้ว่าแพงหรือเปล่า

ใครที่เคยติดแบบของแท้ และไม่แพง แนะนำให้ผมหน่อยครับ

ผมไม่ใช่ผู้เชี่ยวชาญด้านนี้ อยากติดเพื่อศึกษาครับ

ODB2 รถผมมันไม่บอก oil temp, oil press ครับ

ออฟไลน์ Alcatraz

ของแท้ไม่แพง คงต้อง Auto meter แล้วล่ะ

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore
ขอบคุณคุณ Alcatraz ครับ

ผม google ดูของแท้กับปลอมขายร้านเดียวกันเลย เหมือนเปี้ยบ  :-\

ออฟไลน์ Turin

AEM ราคาน่าจะไม่เบา ... แต่ไม่รู้เอามาขายหรือเปล่า คงต้องลองถามตัวแทนดูครับ ในเพจเห็นแต่ A/F กับกล่อง ECU

ถ้าในงบ 3-4 พัน ของใหม่ ผมเห็นมียี่ห้อ Works สวยดี แต่ไม่รู้ว่าดีไหม

ออฟไลน์ Darkart

Auto meter ของแท้ และของก๊อป เหมือนกันมาก ดูยากกว่าเดิม
ลองหาดูมือ2สภาพสวยๆ ดูก่อนครับ
เกรดรองลงมา
- Shadow
- Sard
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ Weetting

• ช่วงล่าง+เครื่องยนต์
Auto meter ร้านแถวๆสะพานใหม่น่าจะไว้ใจได้ 

ผมว่า Shadow แท้มันแพงกว่า Autometer แท้นะครับ  แพงกว่าคนละเรื่องเลย  :-\ :-\
THE Manual Gearbox Preservation Society
Drive diesel until last day