ผู้เขียน หัวข้อ: Cx3 ติด gvc แล้วต่างกับรุ่นปีแรกมากไหม  (อ่าน 3196 ครั้ง)

ออฟไลน์ Elestra2

• Newbie
  • *
Cx3 ติด gvc แล้วต่างกับรุ่นปีแรกมากไหม
« เมื่อ: มิถุนายน 03, 2017, 10:26:39 »
เคยไปทดลองขับมาสด้า2 ตอนเปิดตัวใหม่ๆ แล้วไม่ประทับใจเลย
อยากทราบว่าตัวปี2017 ติด gvc แล้วต่างมากเลยหรือเปล่า

แต่ mg gs ช่วงล่างข้างหลังเปนอิสระแยกสอง ยังไงก็น่าจะดีกว่าคานบิดของมาสด้าcx3???

ออฟไลน์ bytebird

• Full Member
    • bytebird.multiply.com
Re: Cx3 ติด gvc แล้วต่างกับรุ่นปีแรกมากไหม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2017, 15:17:01 »
ผมไม่เคยขับ Mazda 2, CX3 รุ่นก่อนติดตั้ง GVC  แต่พอดีไปลอง MY2017 มาก็ไม่ได้รู้สึกว่ามันเกาะอะไรมากมายจนเป็นนัยสำคัญครับ เข้าใจว่าดีกว่าไม่มี แต่ไม่มีก็ไม่ใช่จะแย่อะไร รถส่วนใหญ่มันก็ไม่มีอยู่แล้วครับ

ส่วนเรื่องช่วงล่างหลังแบบอิสระ กับแบบ คานบิด ผมว่ามันอยู่กี่การเช็ตอัพต่างๆ มากกว่าครับ
รถสองคันหลังสุดของที่บ้านผม E280 W124 (ขับหลัง อิสระ4ล้อ) กับ Zafira 2.2 LT (ขับหน้า หลังเป็นคานบิด)
ถ้าวัดเฉพาะตอนช่วงล่างสมบูรณ์ทั้งคู่ Zaifra เกาะหนึบหนับไม่แพ้ W124 ครับ ถนนเส้นเดียวกันโค้งเดียวกัน คนขับคนเดียวกัน ลักษณะการขับเหมือนกัน (ก็แน่ละคนคนเดียวกัน)