ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยเลือกรถหน่อยครับ Compact Sedan อย่าง Altis, Civic, Mazda3 ให้สาวออฟฟิต  (อ่าน 9689 ครั้ง)

ออฟไลน์ Darkart

• Hero Member
ชอบคันไหน และถูกใจ เกิดอาการฟินมาก จัดไป ซื้อเลยครับ
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ paranoai

• Newbie
  • *
ผมว่า Honda City ตัวท๊อปอย่างที่หลายท่านบอกมาก็เป็นตัวเลือกที่ไม่เลวนะ

แต่ถ้าเรื่องเงินไม่ใช่ปัญหา เลือกคันที่ชอบไปครับ จะได้ไม่ต้องมาเสียดายทีหลัง

ออฟไลน์ SM.

3 ได้เลยครับ ถ้าดูแล้วชอบ เรื่องการซ่อม ถ้าใช้แค่ 7-10 ปี ผมว่าไม่มีปัญหาอะไรหรอกครับ

เรื่องศูนย์ มีทั้งดี ไม่ดี ทุกยี่ห้อ ขึ้นอยู่กับพื้นที่ ถ้าใน กทม. ศูนย์แถวบ้าน ถ้าไม่ดี ก็ไปไกลหน่อยก็ได้ครับ ยังดีกว่า ตจว. ที่อาจจะต้องขับข้ามจังหวัดไปเข้าศูนย์

ออฟไลน์ V221

ผู้หญิงขับ จัด Mazda 3 เลยครับ เหมาะสมมากๆ แต่ถ้ากังวลเรื่องศูนย์บริการก็ต้อง Civic ครับ Altisน่าจะลงตัวกับหนุ่มๆมากกว่า
BMW 750E M SPORT

ออฟไลน์ mylife

• Jr. Member
  • **
Mazda 3  ครับ เหมาะสมที่สุด