ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบว่าจองรถกับเซลล์แล้ว เซลล์ติดต่อดูแลมาบ้างหรือเปล่าครับ  (อ่าน 6060 ครั้ง)

ออฟไลน์ wsuyapan

• Newbie
  • *
คือว่าจองรถไปกับเซลล์แล้ว อยากทราบว่าปกติเซลล์จะติดต่อเรากลับมาเรื่อยๆหรือเปล่าครับ หรือว่าจองแล้วไม่ติดต่อมาเลยจนกว่ารถมาถึงจะติดต่อมาอะครับ

ผมจองHondaไปกำหนดรับรถอีก3เดือน นี้ผ่านมาเกือบ2เดือนแล้วเซลล์ไม่เคยติดต่อมาเลย เลยสงสัยครับว่ามันเป็นปกติหรือเปล่า

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
ลองโทรเช็คไปเรื่อยๆครับ

ปกติ เซลส์ ที่ดี ควรจะแจ้งความคืบหน้าให้ลูกค้าทราบเป็นระยะๆ

แต่ เซลส์ขายรถดีๆในเมืองไทย หาไม่ง่าย ในโชว์รูมทั่วไป แต่มักพอหาได้ ในโชว์รูมรถยุโรปครับ

ออฟไลน์ Sman

• Sr. Member
เอาตรงๆ เลยน่ะ ผมจองรถกับเซลล์จนได้รถ ปรากฏว่าเซลล์ไม่ค่อยดูแลผมเท่าไร มีแต่ผมดูแลเซลล์ ถ้าวันไหนแวะไป ก็ซื้อขนม ซื้อน้ำไปให้

วันไหนว่างๆ ก็ชวนไปทานข้าวน่ะ

ทำไงได้เซลล์น่ารักน่ะ  :-*  :-*  :-*

ออฟไลน์ Wisidsak

• My life is HONDA
    • ICONacc
เซลล์ศูนย์ไหนครับ ขอลายแทงด้วย

555+
  ปังปอนด์ป่วน...คร๊าบ

ออฟไลน์ 2k

โหๆๆๆถึงขนาดซื้อขนมซื้อนำชวนไปกินอาหารมื้อใหญ่อีก แบบนี้กะยิงนัดเดียวได้นกสองตัวนี่ค้าบบบบ  ;D
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ boykung

• ตอนเด็กๆ โคตรอยากเป็นจีบันเลย
แล้วยิงได้ปะละคับ ;D ;D ;D
Hyundai Grand Starex 2012
Kia Rio 2013
Volvo XC60 D4 Hybrid with Engine Oil 2013
Mercedes Benz S300Hybrid AMG 2014
BMW 420D Coupe M Sport 2016

ออฟไลน์ wsuyapan

• Newbie
  • *
ขอบคุณครับจะได้ลองโทรไปสอบถามดู คือผมไม่ซีเรียสเรื่องของแถมเท่าไหร่นะครับเลยไม่เลือกเซลล์เลือกศูนย์ เอาสะดวกใกล้บ้านเดินเข้าไปก็จองกับเซลล์ที่เดินออกมารับเลย ผลก็เลยเป็นยังงี้ (ไม่รู้จะโกรธตัวเองดีหรือโกรธเซลล์ดีอะน่ะ)

ออฟไลน์ Arado_kung

เอาตรงๆ เลยน่ะ ผมจองรถกับเซลล์จนได้รถ ปรากฏว่าเซลล์ไม่ค่อยดูแลผมเท่าไร มีแต่ผมดูแลเซลล์ ถ้าวันไหนแวะไป ก็ซื้อขนม ซื้อน้ำไปให้

วันไหนว่างๆ ก็ชวนไปทานข้าวน่ะ

ทำไงได้เซลล์น่ารักน่ะ  :-*  :-*  :-*

เดี๋ยวก่อนท่าน เซลล์ศูนย์เดียวกับผมรึเปล่าเนี่ย เพราะผมก็กำลังทำแบบนี้อยู่เหมือนกัน ของผมสุดยอดกว่าน่ารักไม่พอแถมบริการดีด้วย มีเคลมอะไรคุณเธอช่วยตามให้ผมหมดเลย เหอๆ

ปล. ห้ามถามผมนะ เพราะไม่บอกหรอก 5555

ออฟไลน์ k.seng

• Sr. Member
  • C230 AV V6 2.5
ผมจะบอกเซลล์ที่ร้าน ให้มั่นโทร.ไปหาลูกค้า อยู่เสมอๆ พร้อมทั้งบอก Promotion ต่างๆ หรือ ถึงเวลาเรียกรับเข้าบริการ
แต่ ก็มี Sales รุ่นเก่าๆ บางท่าน ยังไม่ชิน กับการ take care แบบนี้เหมือนกัน ... คงต้องค่อยๆเป็น ค่อยๆ ไป ...

;D

ออฟไลน์ o2family

• Newbie
  • *
  • ใช้มาร์ชคับผม
น้องชายผมก็จอง new city ตั้งแต่มอเตอร์โชว์ครับ ติดต่อหาเซลส์เองตลอดเหมือนกัน แต่ไม่ซีเรียสครับ เพราะเห็น
คิวรับรถแล้วอยู่ในเดือน มิย. ครับ

ออฟไลน์ Satanic za'

ผมจองฟอร์ดจากศูนย์ชลบุรีไปครับ เค้าก็โทรมาคุยบ้างเป็นครั้งคราว ก็เข้าใจนะว่าไม่มีอะไรจะมาอัพเดท(เฟียสต้า 555) แต่ล่าสุดโทรมาเมื่อวานบอกว่าเสาร์นี้จะมีรถมาให้ลองครับ อิอิ เฉพาะลูกค้าที่จองไปนะ

ออฟไลน์ Newhang

ปกติผมเป็นคนที่ไม่คาดหวังกับเซลเลย ขอแค่ทำให้ผมรับรถ แล้วรถผมเรียบร้อยดีพอ

แต่พอเห็นมีคนเจอเซลดีๆ อยากรู้จังที่ไหน อิอิ อยากเจอบ้างจัง ;D

ออฟไลน์ Sunnook

ของผมซื้อรถเมื่อ ปี 48 มาสด้า 3  รอ 4 เดือน ทะเบียนยังไม่มาเลย

แถมเซลล์ไม่โทรมาบอกอะไรเลย จนแม่ผมต้องโทรไปเอง

แต่ก็ดีนะ ป้ายแดงอยู่ 4 เดือน

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
ของผมจองรถไว้ ก็ได้ติดต่อกันเฉพาะตอนที่ทำไฟแนนซ์นี่ล่ะคับ
ไฟแนนซ์ผ่านปุ๊ป เงียบเข้ากลีบเมฆ ต้องโทรไปเช็คเอง
จนรถมา ถึงค่อยโทรมาบอก
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX