ผู้เขียน หัวข้อ: เปลี่ยนแม๊ก+ยางมาใหม่ แล้วรู้สึกไม่โอเค ทำยังไงได้บ้างหรอครับ นอกจากทำใจ...  (อ่าน 13838 ครั้ง)

ออฟไลน์ sukhontha

• Hero Member
เก็บไว้เป็นบทเรียน   

ผมก่อนที่จะทำอะไร  หาข้อมูลเปรียบเทียบราคาก่อน  ถ้าเปลี่ยนยาง  โทรเช็คก่อนด้วย..

ออฟไลน์ S6

แล้ว รุ่นพี่ ล่ะครับ หายไปไหน
เพราะนี่คือตัวบทสำคัญที่ทำให้คุณเดินเข้าร้านนี้นะครับ

ออฟไลน์ TheZero

• Sr. Member
เป็นปกติ ที่ทุกคนที่เล่นรถ ต้องเคยโดนครับ ได้ Spec ไม่ตรงใจ แถมในราคาที่แพงกว่าชาวบ้าน

หลังๆ ผมจะถามเพื่อนๆ ใน Club รถรุ่นเดียวกันก่อนว่า ร้านไหน รุ่นไหนดี จากคนใช้จริง ไม่ใช่จากคนที่มโนว่าเคยใช้

ออฟไลน์ SM.

ที่จ่ายไป แลกมากับ ของ+ปสก ไงครับ

ออฟไลน์ Trafalgar

• Sr. Member
เพราะนี่คือตัวบทสำคัญที่ทำให้คุณเดินเข้าร้านนี้นะครับ

คิดเหมือนกันเลยครับ รุ่นพี่หายไปไหน
- 1994 Toyota Corolla AE101 1.6 4A-FE MT
- 1995 Honda Civic EG 1.5 D15Z7 MT
- 1996 Mitsubishi Lancer Evolution IV 2.0 4G63T MT
- 2005 Toyota Hilux Vigo Cab 2.5G 2KD-FTV MT
- 2005 Toyota Fortuner 3.0V 1KD-FTV AT
- 2005 Toyota Fortuner 3.0G 1KD-FTV MT
- 2013 Honda City 1.5 L15A7 AT

ออฟไลน์ JKasidis

• Newbie
  • *

เบื้องต้นผมบอกกับรุ่นพี่ไปแล้วครับ เค้าก็ไม่เข้าใจว่าทำไมราคามันต่างกันขนาดนั้น วันเสาร์นี้ผมกับพี่จะเข้าไปที่ร้านอีกทีครับ แต่จิงๆก็ไม่อยากมีปัญหาเพราะถือว่าเราทำการบ้านไม่ดีเอง แต่เผื่อฟลุ๊คได้ส่วนลดครับ 555

ออฟไลน์ superpaman

• Jr. Member
  • **
เป็นปสกขำๆในชีวิตครับ อย่าคิดมากครับ :)

ออฟไลน์ Turin

เบื้องต้นผมบอกกับรุ่นพี่ไปแล้วครับ เค้าก็ไม่เข้าใจว่าทำไมราคามันต่างกันขนาดนั้น วันเสาร์นี้ผมกับพี่จะเข้าไปที่ร้านอีกทีครับ แต่จิงๆก็ไม่อยากมีปัญหาเพราะถือว่าเราทำการบ้านไม่ดีเอง แต่เผื่อฟลุ๊คได้ส่วนลดครับ 555
ร้านแต่ละร้าน มีต้นทุน มีมาร์จิ้น มีวิธีขาย มีกลุ่มลูกค้า ไม่เหมือนกัน ... เค้าขายแพง แต่เค้าไม่ได้หลอกลวงคุณ (อันที่จริงถ้าคิดราคาเทิร์นล้อเก่าด้วย ผมว่าอาจจะสูสีกับร้านที่ถูกกว่านะ เพราะร้านนั้นอาจจะให้ราคาเทิร์นล้อเก่าต่ำ) ... เป็นผมๆ ไม่ไปนะ มันไม่มีอะไรจะต้องไปต่อรองกับเค้าแล้ว ถ้าคิดว่าร้านนี้ขายแพง วันหลังก็ไม่ต้องคบหา ไม่ต้องอุดหนุน ก็เท่านั้น มันไม่มีอะไรให้เราไปเรียกร้อง ... แต่ถ้าของไม่เป็นไปตามที่บอกไว้ (เช่น ล้อมือสอง บอกว่าไม่มีซ่อม แต่ดูดีๆแล้วเจอที่ซ่อม) นั่นก็อีกเรื่องนึง แบบนั้นเราน่าไปเรียกร้องครับ
แนะนำแบบนี้หวังว่าจะไม่โกรธนะครับ