ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำเรื่องฟิล์มด้วยค่ะ  (อ่าน 4341 ครั้ง)

ออฟไลน์ teeniez

• Newbie
  • *
ขอคำแนะนำเรื่องฟิล์มด้วยค่ะ
« เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2010, 12:59:57 »
เพิ่งซื้อรถมือสองมาค่ะ คิดว่าจะไปติดฟิล์มกรองแสง
เพราะที่มากับรถมันมืดมากเลยค่ะ ชอบฟิล์มใสๆมากกว่า
แต่ไม่มีความรู้ในการเลือกฟิล์มเลย
พอดีไปเจออันนี้ http://www.3mautofilm.com/ฟิล์ม/crystalline
เห็นเค้าบอกว่าเป็นฟิล์มใสและกันความร้อน
มีใครรู้จักรุ่นนี้บ้างคะ อยากได้คำแนะนำก่อนไปติดค่ะ
ช่วยแนะนำให้ด้วยนะคะ
[/b]

ออฟไลน์ Wisidsak

• Hero Member
  • My life is HONDA
    • ICONacc
Re: ขอคำแนะนำเรื่องฟิล์มด้วยค่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2010, 15:51:30 »
ผมว่าฟิล์มรุ่นกลางๆ อย่างพวก Lamina นี่ก็กันความร้อนได้ "พอควร" นะครับในบรรทัดฐานผม

บานหน้าผมใ้ช้เบอร์ L75 ของ Lamina นะครับ 4พันบาท ได้นะครับ ใสปิ๊ง

แต่ก็ยอมรับว่า พวกฟิล์มใส แพงก็จริง แต่ร้อนกว่าพวกฟิล์มมืดนะครับ

แต่เห็นบางคนว่า V-Kool นี่เทพมากใสมาก ส่วนตัวก็ไม่เคยใช้ครับ เือื้อมไม่ถึง แพง
  ปังปอนด์ป่วน...คร๊าบ

ออฟไลน์ VenusF

• Full Member
Re: ขอคำแนะนำเรื่องฟิล์มด้วยค่ะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2010, 23:18:54 »
เข้าไปที่ร้านที่เป็นศูนย์ติดฟิมล์เลยครับ
แล้วเข้าไปเลือกเบอร์
V-kool ตัว top เทพจริงครับ แต่ราคาก็แรงเหมือนกัน

ออฟไลน์ Tonaka

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2010, 00:35:05 »
ติด ของอย่างงี้ต้องเนียนด้วยน่ะครับ  ระวังไว้!
阿蘇山

PKS8

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2010, 01:34:47 »
แนะนำ Lamina กับ Vkool อ่ะครับ

เพราะเมื่อก่อนใช้ HiKool กับ Extra cole ติดมืดๆ 60/80 คิดว่าเย็นแ้ล้ว

แต่หลังๆมามีปัญหาจอดรถในที่มืดเลยมาลอง Lamina เอาแค่ 40/60 ผลออกมาเย็นกว่าเก่าอีก เลยเข้าใจว่าคุณภาพมันมีจริงๆไม่ใช่ ยี่ห้ออะไรก็ได้ และต้องมืดๆเสมอไป

ออฟไลน์ natty

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2010, 21:46:24 »
ตัว Crystalline ก็ดีนะ เพราะเราใช้มา 3 ปีแล้วค่ะ ไม่ลอก ไม่เลื่อม ไม่ร้อน
ถ้าหากเธอใช้ GPS นะ เราว่าตัวนี้อ่ะดีสุดแล้วเพราะมันไม่กันสัญญาณ GPS
เพราะถ้าหากของยี่ห้ออื่น มันต้องกรีดฟิล์มเพื่อจะได้รับสัญญา่ณชัดเจนอ่ะ

ไงก็ลองศึกษาข้อมูลเพิ่มเติมเอานะ  ลองดูความคิดเห็นคนอื่นๆก่อนตัดสินใจนะจ๊ะ
เพราะถ้าติดไปไม่ถูกใจจะได้ไม่ต้องเสียทั้งเงินเสียทั้งเวลาจ้า

ออฟไลน์ 6162002

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2010, 22:06:58 »
 ดีแน่นอนครับตัวนั้น (ก็มันรุ่นท๊อปของ 3Mนี่นา เอิ๊ก) ข้อได้เปรียบเทียบกับยี่ห้ออื่นก็คงเป็นไม่กั้นสัญญาณพวกGPS และเปอเซนกันความร้อนมากกว่าที่ความใสเดียวกัน กับSPFที่มากกว่าเจ้าอื่นครับ คู่แข่งก็คงมี V-Kool
เห็นฟิล์มของOzone อ่านดูแล้วคุณสมบัติดูเริดเช่นกัน แต่มันยังไม่แพร่หลาย ก็เลยไม่รู้ว่าดีรึเปล่า ส่วน Lamina มีหลายคนติง เรื่องมันมองออกข้างนอกไม่ค่อยชัดอ่ะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 20, 2010, 22:08:54 โดย 6162002 »