ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบว่าถ้าเปลี่ยนไฟท้าย CIVIC แบบนี้ จะดูดีขึ้น หรือ เฉยๆ/แย่ลง?  (อ่าน 8104 ครั้ง)

ออฟไลน์ ProVaMed

• Full Member
พอดีเห็นในคลับเริ่มสั่งของกันเเล้ว เลยอยากจะสอบถาม คห ในสายตาของท่านๆสมาชิก ว่าแบบไหนดู ok ในสายตาคุณ หรือ แบบเดิมดีสุด  ::)

แนว Civic Si

ทรงเดิมแต่เพิ่มเส้นใหม่

ออฟไลน์ Fly to dream

• Hero Member
แบบยาวไปโอเคครับ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ akewizard

ผมว่าก็โอเคครับ แต่ควรระวังเรื่องความสว่างไว้หน่อยเนื่องจากพื้นที่และจำนวนไฟมันเยอะขึ้น เวลาจอดติดไฟแดงหรือเหยียบเบรคค้างมันจะแยงตาคันหลัง

รถระดับพรีเมี่ยมหลายๆรุ่นที่ไฟท้ายเป็น LED ก็เจอปัญหานี้นะคือไฟเบรคสว่างเว่อร์ ยกตัวอย่างเช่น GLA ที่ไฟเบรคคล้ายๆปีกแมลงปอ
เวลาไปจอดท้ายตอนติดไฟแดงนานๆแล้วบางทีตาพร่าเลย...

ออฟไลน์ alpha14

ดูสวยดีนะแต่ผมว่ามันย้อนยุคไปหน่อย อันล่างดูลงตัวกว่าตรับ เรื่องความสว่างก็จะเป็นปัญหา

ออฟไลน์ jztang

• Born To Race
แล้วแต่สะดวกครับ แล้วแต่ชอบ

ออฟไลน์ vantipz

• Sr. Member
เดิมๆสวยอยู่แล้ว แถมอายุการใช้งานไม่เท่าของโรงงานแน่นอน ขับไปสักพักไฟดับไฟดรอปจะดูแย่ยิ่งกว่าอีก

ออฟไลน์ xcalibur

ชอบทั้งคู่เลยครับ อันบนดูเต็มๆดี แต่กลัวจะแยงตากลางคืน

ถ้าให้เลือกผมติดอันล่างครับ สวย modern

ออฟไลน์ Clcohol

• Newbie
  • *
ถ้ารถจอดติดไฟแดงและยิ่งตอนฝนตกเวลากลางคือ เกรงว่ารถคันข้างหลังจะแสบตาเอานะครับ

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
ชอบอันยาว jazz gk ก็เห็นทำกันนะ แล้วเหมือนจะเห็นแว๊ปๆว่า H1 ก็โมฯทำกันที่ไฟท้ายโดยใช้โคมเดิมๆ
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ Nyquist

ผมชอบอันยาวแฮะ เจ๋งดี

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ผมชอบ220มากกว่านะ
ส่วนอันยาวผมว่าเฉยๆ แค่แปลกตาแค่นั้น กลางวันสวยดีแต่พอกลางคืนเปิดไฟมันดูเยอะไป(น่าจะทำให้คล้ายๆแนวonee77 กับ charger)

ออฟไลน์ bubball

ชอบทรงเดิมแต่เพิ่มเส้นใหม่ มากกว่าครับ เส้นยาวพอมันไม่ได้อยู่บนสปอร์ยเลอร์แบบทรง HB แล้วมันดูจีนๆชอบกล
แต่เคยฟังสัมภาษณ์คนออกแบบ Civic Gen นี้บอกว่าเขาชอบจากออกแบบของ Coupe' (แบบเส้นลากยาว) มากที่สุดในทั้ง 3 รุ่น

ออฟไลน์ ps000000

เกรงใจ เอาอันล่างละกัน

ออฟไลน์ Aleister TJ

• มีเงินเป็นล้านก็ซื้อเมื่อวานไม่ได้ แต่ถ้าร้อยล้านก็ช่างเมื่อวานมันเถอะ
เดิมๆสวยอยู่แล้ว ถ้าให้เลือกเอาอันล่างละกัน อันบนกลัวคันหลังจะอวยพรพ่อแม่จริงๆครับ

ถ้าให้หล่อกว่านี้จัดไฟเลี้ยว LED ด้วยไปเลย หน้าเป็น LED หลังดันเป็นหลอดไส้ซะนี่
My Car History ~

Honda City ZX
Toyota Yaris 1.2E
Mazda3 Skyactive 2.0S
Mazda 2 SkyActiv 1.5 High Plus L
Mitsubishi Pajero Sport 2.4 Elite

ออฟไลน์ Buffy

ออฟไลน์ keng

แบบยาวรูปแรกสวยดีครับ
แต่อย่าไปติดไฟสามขีดที่กันชนนะ อันนั้นไม่สวย

ออฟไลน์ Nikle_pk

ผมชอบเดิมๆ

พวกของแต่งผมลองมาเยอะแล้ว
แรกๆสวยแปลกตา แต่ไม่ทนเลย
พอหลอดขาดไปสักหลอดสองหลอด
หรือไฟหายไปเส้นนึง ทีนี้หนักเลยครับ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ Hakosuka

ผมชอบแบบยาวแฮะ

Nonlamer

• บุคคลทั่วไป
ผมไม่ชอบทั้งคู่เลยครับ

ออฟไลน์ Alcatraz

ใช้รุ่นอะไรอยู่ล่ะครับ ถ้า RS ก็ไม่ต้องคิดมาก ใช้ไปเดิมๆจ่ายมาแพงแล้ว เสียดายของ คุณภาพจากโรงงานดีกว่าที่ไปติดของเก๊ข้างนอก เสร็จแล้วเป็นยังไงกัน น้ำท่วมห้องล้ออะไหล่แทบทุกคัน ความเนียนก็ไม่ได้

แต่ถ้าเป็นรุ่นล่างลงมาแบบไฟยาวถือว่าสวยดี แต่รอดูรูเจาะก่อนดีกว่าไม่ต้องรีบ

ออฟไลน์ axister

ชอบเดิมๆมากกว่า

แต่แบบยาวก็ไม่ได้แย่นะ แค่รู้สึกว่ามันสูงไปหน่อย เหมือนหลังคายังไงก็ไม่รู้

ออฟไลน์ rutxthe

• 1992 MX-5
เอาตรง ๆ นะครับ
แบบบนเหมือนเข้าเว็ปโป๊ ( เยอะแยะไปหมด )
แบบล่างเหมือนเข้าเว็ปแอปเปิ้ล ดูน้อย ๆ แต่พรีเมี่ยม
Nissan Almera 2013
Mitsubishi Pajero Sport V6 2014
Mazda MX-5 NA 1992
Mercedes Benz Cla250 2016
Volvo Xc40 Recharge T5 Inscription 2021
Porsche Cayenne Coupe E Hybrid 2021
KIA Carnival 2023

ยังอยู่ครบทุกคัน :)

ออฟไลน์ NoBiReacto

ชอบรูปทรงแบบเดิมครับ แต่ขอให้เป็นLEDทั้งโคมได้มั้ย555 นี่ไฟเบรคยังเป็นหลอดใส้อยู่เลย

ออฟไลน์ CJ.

แบบยาวก็ดูสวยต่อเนื่องดี แต่พอเปิดไฟแล้วดูเยอะไปครับ
แบบ 220 ก็สวยอีก ดูมีรายละเอียดดี เป็น full led?
สรุปแล้วชอบแบบเดิม เป็นตัว C Civic ชัดดีครับ
2005 Jaguar XJ Super V8
2005 Mercedes-Benz C230 Kom. Sports Coupe
2011 Aston Martin DBS
2013 Jaguar XJL 5.0 V8 Portfolio
2017 Lexus RX200t Premium
2019 Honda CR-V 2.4S
2019 Bentley Continental GT W12
2021 Lexus IS300h Luxury
2021 Mercedes-Benz GLE 350de 4MATIC Exclusive
2021 Porsche 911 Carrera S

ออฟไลน์ ismael

ออฟไลน์ locomotive

งานไฟ ท้าย LED ที่เป็นของแต่ง ทั้งของรถทุกรถ รถบรรทุก รถบัส ถ้างาน ใต้หวัน งานจะทน มากๆ ราคาแพงหน่อย แต่ถ้างาน จีนแผ่นดินใหญ หรือเรียกง่ายๆ ว่า จีนแดง บอกตรงๆ ห่วย!!!!

ออฟไลน์ Activehybrid

ถ้าดูใกล้ๆแล้วสวย งานละเอียดเลอค่า ผมว่าก็สวยใช้ได้ทั้งคู่ครับ
แต่ถ้าหยาบ ก็อุบาทว์ทันที

ออฟไลน์ Mizuihisachi

iไฟแต่งจะสวยอยู่ไม่กี่วัน จากนั้นหลอดจะติดๆดับๆ ไฟสว่างไม่เท่ากัน ไม่เคยเห็นคันไหนเปลี่ยนไฟแล้วสวยไปตลอด ถ้าไม่ได้ออกมาจากโรงงาน ที่เจอคือยิ่งใช้ยิ่งอุบาต ดับแหล่ไม่ดับแหล่ไฟเก่าคุณภาพดีกว่าเยอะ

ออฟไลน์ PREM

ชอบอันล่างมากกว่าครับ
2014 Mazda CX-5 2.5 S
2016 Volvo XC60 D4 
2019 Honda Jazz RS+
2020 Volvo V60 T8 Inscription
2022 Mazda CX-30 SP

ออฟไลน์ ProVaMed

ขอบคุณทุกๆความคิดเห็นครับ  ;D