ผู้เขียน หัวข้อ: == ขอความเห็นครับ กำลังจะซื้อรถ Sport Coupe งบ 4 ล้าน ค่ายเยอรมัน ==  (อ่าน 13378 ครั้ง)

ออฟไลน์ J_Serie5

• Hero Member
ถ้าไม่ขายคันเก่า เป็นผมจะซื้อ F30 AH3 ตอนนี้เห็นมีปล่อยหลายคันราคา 2 ล้านกว่า แรงกว่า F30 320i 328i แบบคนละเรื่อง ส่วน Serie4 ผมว่ามันไม่แรง เจอรถซุ่มแซงทิ้งแล้วจะหงุดหงิดเปล่าๆ

http://www.headlightmag.com/%E0%B8%97%E0%B8%94%E0%B8%A5%E0%B8%AD%E0%B8%87%E0%B8%82%E0%B8%B1%E0%B8%9A-bmw-ac6264/

ออฟไลน์ Ouud-Ouud

• Newbie
  • *
TT อีกเสียงครับ ไปลอง Slalom มาตอนมอเตอร์โชว์มันส์โคตร อะไรที่คิดว่าเอาไม่อยู่ มันเอาอยู่ครับ พวงมาลัยสั่งได้

Platform รถสปอร์ตแท้ๆ ไม่ได้ใช้ Platform Sedan มาทำแบบ 430i A5 C-coupe
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 11, 2017, 22:23:42 โดย Ouud-Ouud »
.............     I'm Oroot...

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
เป็นผมTTแน่ๆครับ อยากแรงก็ไปต่อได้
1-2สวยก็จริงแต่ซ้ำแล้ว ไม่เอา
3ก็ดี แต่4ดีเด่นกว่า
5แพงไป

ออฟไลน์ rokrok

• Sr. Member
TT สำหรับผมมองว่าไม่แมนเท่าไหร่นะครับ และถ้าจะไปงานอะไร ก็ไม่รู้จะแขวนสูทไว้ตรงไหน และด้วยราคายั่วยวนแบบนี้ ผมว่าคนจะขับกันเยอะ

430i เครื่องมันได้ หน้าตามันได้มาก แต่ดันใช้ F30 มาแล้ว ก็เลยเหมือนซื้อรถซ้ำเดิมสะงั้น

ผมเลยว่าจิ้ม A5 ครับ ดูมีคลาส และคนที่ขับสำหรับผมมองคือ ค่อนข้างจะพิถีพิถีนและมีรสนิยมในการเลือกรถครับ

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

ส่วนตัวแยก 4 Series , C coupe, A5, RC ออกจาก TT นะครับ เพราะถ้าจะเอา TT มาเทียบด้วย คงต้อง Z4 และ SLC มาเทียบด้วย

ถ้ามอง แค่ 4 Series , C coupe, A5, RC ผมขอตัด 4 Series , C coupe ออกเลย ส่วนตัวมองว่า มันดูธรรมดา ดูเกลื่อน ไม่ค่อยเด่น เชยๆ เพราะเห็นเยอะ

เหลือ A5 กับ RC โดยได้ลองนั่ง A5 มา ส่วนตัวมองว่าสวยมาก ชอบ และดูดีกว่า 4 Series และ C coupe

ส่วน RC เห็นตัวจริงๆ แล้วหลายครั้ง แต่ยังไม่ได้ลองนั่ง แต่โดยรวม พอๆ กับ A5 ถ้าให้เลือก ขอเลือก RC

ออฟไลน์ sixaxis

• Sr. Member
    • mntkcar
TT สำหรับผมมองว่าไม่แมนเท่าไหร่นะครับ และถ้าจะไปงานอะไร ก็ไม่รู้จะแขวนสูทไว้ตรงไหน และด้วยราคายั่วยวนแบบนี้ ผมว่าคนจะขับกันเยอะ

430i เครื่องมันได้ หน้าตามันได้มาก แต่ดันใช้ F30 มาแล้ว ก็เลยเหมือนซื้อรถซ้ำเดิมสะงั้น

ผมเลยว่าจิ้ม A5 ครับ ดูมีคลาส และคนที่ขับสำหรับผมมองคือ ค่อนข้างจะพิถีพิถีนและมีรสนิยมในการเลือกรถครับ

ดูเป็นเหตุผลที่ผมว่าเข้าท่าที่สุด

ออฟไลน์ SM.

เห็นที่บ้านมีทั้ง Benz BMW แล้ว ไม่ลอง Audi ดูบ้างล่ะครับ

ถ้าขับในเมือง เอา TT ก็ได้ เล็กหน่อย คล่องตัว แต่ถ้าอยากได้ใหญ่หน่อย เพื่อวางของด้านหลังได้ ก็ A5

ออฟไลน์ Anvers30

ถ้าเอาสนุกครบเครื่อง ช่วงล่างแน่น พวงมาลัยคมสั่งได้ เกียร์ฉลาด ดีไซน์สุภาพซ่อนเปรี้ยว ไม่พ้น A5 Coupe 45 TFSI Quattro ครับ แต่ต้องทำใจเรื่องภายในที่โลว์กว่าเพื่อน

แต่ถ้าเอารถที่สวยเด่น ภายในนั่งสบายสุด บรรยากาศ cozy ขับสบาย มั่นคงแบบ GT เข้าโหมดบู๊มั่นใจ ไป RC ครับ แต่ราคาระดับนี้ คงได้แค่รุ่น 300h เกรย์ ความแรงพอสนุกกับตัวเอง ไม่ข้องเกี่ยวใคร แต่ถ้ารุ่น 200t เกียร์กับคันเร่ง ถึงจะตอบสนองช้าไปหน่อย แต่ถ้ายิงยาว มีนำ C250 กับ 430i ในช่วงกลางค่อนปลาย ก่อนพรรคพวกจะไปแซงตีนปลาย เพราะท้อปสปีดมากกว่า RC

ส่วนเจ้าตลาด ไม่นับเรื่องเกร่อโหล นอกจากอัตราเร่งที่ดี และ ท้อปสปีด การขับขี่ด้านอื่น เริ่มตามหลังสองเจ้าแรกแล้วครับ ไม่ได้มั่น สั่งได้ อย่างที่เคยเป็น โดยเฉพาะ bimmer ที่ได้เครื่อง+เกียร์ มาช่วยชีวิต อาจจะมีความคมพวงมาลัยเวลาเล่นโค้งมาเสริม แต่น้ำหนักบางช่วงเบาโหวงไปหน่อย ช่วงล่างดีกว่า 3er ก่อน facelift แต่ไม่ได้ดีเท่าคู่แข่ง เรียนตามตรง ส่วน C-Coupe จะได้ทุกอย่างกลางๆ ดีไซน์สวยมาก ภายในแจ่มสุดในคลาส แต่บางคนที่ชอบบึกๆ แมนๆ อาจจะไม่ถูกจริต

ปล. ถ้ามีเงินระดับ 4 ล้าน ซื้อ coupe ที่มีคุณลักษณะ GT เจือปน ผมว่าตัด TT ออกไปเถอะครับ เว้นแต่อยากได้รถขับสนุกอย่างเดียวไม่สนความสบายด้านอื่น อีกอย่างระดับรถก็ต่ำกว่าอยู่คลาสนึง

ออฟไลน์ PAN

มาเชียร์ A5 ครับ เอาตัวขับ4 250ม้านะครับ ผมชอบที่เบาะนั่งหลังมันนั่งได้จริงไม่ติดหัว และน่าจะไม่ค่อยมีใครใช้ เพราะส่วนมากคงไปซื้อ TT กันหมดแล้ว

ออฟไลน์ AMARONE

• Jr. Member
  • **
เชียร์ 430i LCI ครับ อนาคตยาวๆ เบื่อๆ ก็ทำเป็น M4 ได้ครับ

น่าสนใจครับ แต่ตัวนี้ remap เปลี่ยน inter cooler ผมว่าได้ 320HP ลงพื้นสบายๆ
Don't play hard to get, play hard to forget.

ออฟไลน์ AMARONE

• Jr. Member
  • **
โหวต Audi A5 ครับ ไม่เป็นเป้าสายตาครับ

Devil wear tuxedo เลยครับ
Don't play hard to get, play hard to forget.

ออฟไลน์ Hadoken Shoryuken

เพิ่มงบอีกสัก 1.1ล้าน จิ่มที่ C43 Coupe AMG กินขาดทุกราย  ::)

ออฟไลน์ bingoman

TT เถอะครับ

บอกตามตรงว่าคันอื่น มันไม่ได้ดู high กว่าซีรี่ 3 ขนาดนั้นอ่ะครับ

มันยังอยู่ยุคเดียวกัน ที่คนไม่ค่อยสนใจรถ เค้าไม่มองความพิเศษของพวก coupe ว่าเหนือกว่า sedan ขึ้นไปอีกขึ้น รวมถึงราคา +ขึ้นไปอีกประมาณ 1 ล้านบาท

แต่ TT ราคาโดนใจ และได้รถ sport 2 ประตูแท้ๆ  อันนี้ฟิลลิ่งมันจะต่างจาก coupe ไปอย่างสิ้นเชิงเลย 

coupe เป็นรถ lifestyle, กึ่งงานการ
sports เป็นรถ lifestyle ของแท้ หนุ่มเจ้าสำราญ หรือสาวเปรี้ยวน่ารักไปเลยทีเดียว