ผู้เขียน หัวข้อ: Skoda Fabia vrs เล่นมือ2 ได้มั้ยครับ  (อ่าน 4490 ครั้ง)

ออฟไลน์ Vipvipvip

• Sr. Member
Skoda Fabia vrs เล่นมือ2 ได้มั้ยครับ
« เมื่อ: มิถุนายน 11, 2017, 19:20:06 »
พอดีอยากได้รถแรงๆช่วงล่างดีๆ ราคาไม่แพง เข้าดูเวบขายรถต่างๆ สนใจSkoda Fabia vrs 1.4ลิตรเทอโบ รถปี2013 ไมล์5-6หมื่น ราคาประมาณ4แสน มีทั้งรถเต๊น และรถเจ้าของขายเอง อยากทราบว่าถ้าซื้อมาขับเล่นวีคละสองถึงสามวัน ขับเดือนละไม่เกินพันโล จะมีอะไรที่น่าเป็นห่วงมั้ยครับ ทั้งในเรื่องการดูแล อะไหล่ หรือสภาพรถต่อไป สนใจซื้อแบบผ่อน3-4ปี ครับ

ออฟไลน์ Cheap and cheerful

Re: Skoda Fabia vrs เล่นมือ2 ได้มั้ยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2017, 20:01:59 »
DAD ปล่อยเเพไปเเล้ว ไม่รู้ว่าเข้าไปเบิกนู้นนี่ได้รึเปล่า เบิกได้ก็คงจะเเพงขูดเลือดขูดเนี้อ เเต่ถ้ารู้จักอู่นอกที่เก่ง VW ก็โอเคครับ

ออฟไลน์ ยิ้มละไม

Re: Skoda Fabia vrs เล่นมือ2 ได้มั้ยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2017, 20:47:27 »
รถโดนลอยแพ ดังนั้นจะต้องหาอู่ที่เก่ง ๆ ที่ดูแลได้ครับ และจะต้องมีความรู้ สามารถสั่ง Part จากเมืองนอกเป็น ดูแลรักษาได้ รู้จักหา อะไหล่เทียบเป็น ค่อยมาเล่นครับ หรือมีอู่ที่สามารถดูแลได้หมด โดยไม่จำเป็นต้องเบิกศูนย์ หรือเบิกศูนย์น้อย มีเวลาไปเดินเซียงกงหาอะไหล่มือ 2 เป็น ถึงค่อยมาเล่นครับ

รถราคาถูก แต่ ค่าบำรุงรักษาอาจจะแพงกว่ามูลค่ารถในอนาคต รถโดนลอยแพ ขายต่อลำบากอีก ขายไม่ได้ ซ่อมไม่ไหว รถก็คือเศษเหล็กมูลค่าหลักแสน

ออฟไลน์ StruckleP

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2017, 21:40:18 »
ต้องมีอู่นอกเจ๋งๆครับ ผมรู้จักคนนึงใช้ Fabia vrs สีเหลืองนี่แหละครับ

แต่เขามีอู่นอกนะ  รถแรงครับแต่ว่าถ้าหาอะไหล่ไมไ่ด้นี่จบเกมส์จริงๆ

ออฟไลน์ axister

• Hero Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2017, 23:44:32 »
fabia ช่วงล่างแข็งหรอครับ ผมเคยเช่าขับที่อังกฤษ จำไม่ได้ว่าตัวไหน แต่ผมว่าขับ swift ละยังรู้สึกหนึบกว่าเลยครับ

แต่ถ้าชอบจริงๆ แค่ลองหาอู่ก็ได้ครับ อะไหล่ผมว่าสั่งได้อยู่แล้ว แค่ราคาอาจจะแพงหน่อยถ้าเทียบกับคุณภาพรถจริงๆ เพราะมันเป็นรถ mass มากที่ยุโรป ก็คือๆ yaris บ้านเราแค่ขายดีไม่เท่า

อู่เคยขับผ่านก็เห็นโลโก้หลายอันอยู่นะครับ ที่ซ่อมยุโรปถ้าไม่รับเฉพาะแบรนด์จริงๆเห็นว่าทำได้หมด

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2017, 11:16:46 »
ถ้าช่าง หาอู่ดีๆก่อนดีกว่าครับ ถ้าจะเล่นรถแบบนี้

ออฟไลน์ panjap

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2017, 07:39:20 »
ผมว่า ประกันที่ไหน ก็ไม่รับประกันชั้น 1 นะ หาอะไหล่ไม่ได้ ดังนั้น ชนทีนึง ไม่ต้องห่วงเลย รถคุณอาจวิ่งไม่ได้อีกตลอดไป เพราะหาอะไหล่ได้ไม่ครบ ลองคิดดูครับ