ผู้เขียน หัวข้อ: สภาพเสาA หลุดเอง. กับอายุใช้งาน 4ปี แสนสองหมื่นกิโล  (อ่าน 10715 ครั้ง)

ออฟไลน์ Pegasus7700

• Hero Member
ขับๆอยุ่หลุดมาซะงั้น. งงมากเลย.  ท่านไหนเคยเป็นบ้างครับ
ปัจจุบันทำใจกับเสียงก้อกๆแก้กๆละครับ. แก้ตามอาการกันไป
...ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป...

MERCEDES BENZ W212 '12
FORD FOCUS 2.0 Gdi '13
HONDA Civic RS '20
VOLVO XC60 Hybrid Inscription '19
FORD EVEREST 2.0 Bi Turbo '22

ออฟไลน์ nuntapon.s

ผมว่ามันไม่มีรุ่นไหนจะหลุดมาได้ง่ายๆนะเพราะมันไม่ใช่ชิ่นส่วนที่รับน้ำหนักอะไร  ถ้าพุกอยู่ครบไม่มีทางหลุดออกมาได้เลย  หลุดแล้วก็น่าจะใส่กลับได้ง่ายๆไม่มีปัญหาอะไร

ว่าแต่เคยไปทำเครื่องเสียงหรือติดกล้องหน้ามาบ้างมั๊ยครับ  รถอะไรครับดูไม่ออก

ออฟไลน์ SHRTheCrown

• Full Member
ผมว่าไม่น่าจะหลุดง่ายระครับ

ของผม10ปีจะสี่แสนโลแล้วก็ปกตินะครับ

ไปติดพวกเครื่องเสียงหรือกล้อง ตามท่านบนว่ามาหรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ Abzolute

• สวัสดีคนรักรถยนต์
หลุดได้ด้วย ผมแงะเองยังออกโคตรยาก ตอนใส่กล้องหน้า

ออฟไลน์ tarahlm

• Sr. Member
แบบนี้เรื่องเล็กๆสำหรับคันเก่าของผมเลย รื้อเข้ารื้ออกจนหลวม

ตัวนี้เป็นแค่ประกับติดกับเสาA ให้สวยงาม จะมีกิ๊ฟพลาสติกล็อค
ถ้าเคยถอดรื้อ ไม่ว่าโดยตัวเราหรือช่าง เช่น เพื่อแอบซ่อนสายไฟ ส่วนมากจะแตกหัก
หรือช่างที่ติดตั้งไฟอะไรเสริมพิเศษ,สายGPS-กล้องหน้ารถ,ซ่อมกระจกหน้า
เนื่องจากมีกิ๊ฟหลายตัว แตกหักช่างก็ไม่ได้บอกเราครับ ยัดกลับคืนเหมือนเดิม
มันจะหลวมๆไปเรื่อยๆ ถ้าหักหลายอัน วันดีคืนดีก็หลุดออกมาแบบนี้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 12, 2017, 20:24:49 โดย tarahlm »

ออฟไลน์ tarahlm

หลุดได้ด้วย ผมแงะเองยังออกโคตรยาก ตอนใส่กล้องหน้า

ใช่ครับ แข็งแน่นมาก เพราะออกแบบมาให้ยึดแน่น ยิ่งถ้าไม่รู้วิธีถอด ไม่รู้ว่ามันล็อคอย่างไร

โอกาสแตกหักเป็นไปได้มาก บางทีพลาสติก(เขี้ยวยึดของ)ตัวประกับเองหักเลย-แต่ตัวกิ๊ฟยึดไม่หัก

ถ้าตามคู่มือซ่อมถ้าถอดรื้อพวกนี้ ต้องเปลี่ยนกิ๊ฟตัวใหม่แทน ..แต่ในบ้านเราใช้ของเดิมตัวเก่าต่อครับ

กำลังเดาว่าศูนย์คงประกอบไม่เรียบร้อย. ตอนไปเคลมกระจก เมื่อเดือนที่แล้ว

พรุ่งนี้คงโทรนัดไปแก้. //Accord G8
...ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป...

VOLVO XC60 Hybrid Inscription '19

ออฟไลน์ nuntapon.s

กำลังเดาว่าศูนย์คงประกอบไม่เรียบร้อย. ตอนไปเคลมกระจก เมื่อเดือนที่แล้ว

พรุ่งนี้คงโทรนัดไปแก้. //Accord G8

ดึงออกมาดูเลยครับ  ถ้าพุกครบก็ใส่กลับให้ตรงแล้วตบเข้าไปเลย  ประหยัดน้ำมันรถประหยัดเวลาไปโข

ดึงออกมาดูเลยครับ  ถ้าพุกครบก็ใส่กลับให้ตรงแล้วตบเข้าไปเลย  ประหยัดน้ำมันรถประหยัดเวลาไปโข
กำลังคลำๆเลย พุกเหลือ3ตัว.  เห้อหายไปไหน

ขอบคุณทุกท่านครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 13, 2017, 07:02:40 โดย Pegasus7700 »

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ชุ่ยมากเลย

ออฟไลน์ Guy y

ของผมวีออสก็เคยหลุดครับ ก็ดันกลับ ตบๆเข้าไป
2010 VIOS

ออฟไลน์ Devil13

คิดว่าขาของหมุดยึดน่าจะเสียรูป หรือเสีอมสถาพ เปลี่ยนใหม่น่าจะเกาะอยู่ครับ
แต่ไม่รู้เค้าขายแยกไหม? หรือขายยกชิ้นเลย แต่ว่า 4ปีเองถือว่าเสื่อมไวครับ จอดตากแดดบ่อยไหมครับ?

ออฟไลน์ เต๋า AV

City เพื่อนผมก็หลุด ตกหลุมหลุดเป็นยวง นั่งหน้าด้วยตกใจหมด

ออฟไลน์ Noncyclopedia

ช่างชุ่ย

ออฟไลน์ KaIaK118

ที่เคยเจอก็ ช่างเครื่องเสียง เดินสายเสาสัญญาณ งัดแล้วหัก แล้วเนียนแปะๆ ลงไป สักพักก็เป็นแบบนั้น

ออฟไลน์ SM.

ผมว่ามันไม่น่าหลุดกันได้ง่ายๆเลยนะครับ คงเกิดจากช่างแน่ๆ

ออฟไลน์ Darkart

เกิดจากการงัดไม่ถูกต้อง และตอนใส่กลับไม่แน่น จุดยึดเสียรูปครับ
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์