ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเจ้าของ Nissan march กับการฉีดน้ำใส่กระจก  (อ่าน 6252 ครั้ง)

ออฟไลน์ Noncyclopedia

• Hero Member
ข้องใจครับ  เห็นมอไซทะเลาะกับมาร์ช. เรื่องน้ำฉีดกระจก
มันแรงข้ามหลังคารถไปใส่มอไซต

มันมีการฉีดเร่ง. แรง. เบา. ได้ด้วยมั้ย หรือสายฉีดผิดปกติ

ออฟไลน์ เต๋า AV

Re: สอบถามเจ้าของ Nissan march กับการฉีดน้ำใส่กระจก
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2017, 12:46:00 »
มันฉีดแรงดัน ปกติของมันนั้นล่ะ
แต่ถ้าขับเร็ว ลมก็จะพัดน้ำไปข้างหลัง
มอไซขับตาม ก็โดนน้ำไปตามระเบียบ เป็นเรื่องปกติ

ออฟไลน์ TorTy

Re: สอบถามเจ้าของ Nissan march กับการฉีดน้ำใส่กระจก
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2017, 13:06:25 »
ปรับที่หัวฉีดได้ครับอาจจะตอนล้างรถไปโดนหรือรูที่หัวฉีดเริ่มตันก็เลยผิดทิศทางใช้เข็มสะกิดออกได้
ควรใช้น้ำดื่มหรือน้ำที่ไม่มีตระกันครับ

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2017, 13:08:18 »
ปรับที่หัวฉีดได้ครับอาจจะตอนล้างรถไปโดนหรือรูที่หัวฉีดเริ่มตันก็เลยผิดทิศทางใช้เข็มสะกิดออกได้
ควรใช้น้ำดื่มหรือน้ำที่ไม่มีตระกันครับ
ขอบคุณครับ. น่าจะตัน เลยฉีกข้ามหลังคาไป
ก้อคิดอยุ่ว่าไม่น่าจะมีปรับระดับน้ำ เบา-แรง

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ axister

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2017, 14:00:41 »
น่าจะปรับที่ฉีดมันได้หลายรุ่นอยู่นะ

เคยขับวีออสละปรับให้มันกระจายออกข้างหน่อย แต่ปรับเยอะไปฉีดละมันไม่ได้แรงมากแต่มันกระจาย มอไซติดไฟแดงปาดหมวกใหญ่ยกมือไหว้แทบไม่ทัน

ออฟไลน์ TrentXWB

• Sr. Member
  • เมาไม่ขับ ง่วงไม่ขับ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2017, 14:06:06 »
ของผมก็หัวฉีดเบี้ยวครับ ฉีดแล้วพุ่งข้ามหลังคา
เหมือนศูนย์ตอนไปเช็คระยะแล้วไปโดนหัวฉีด
ยังไม่ได้แก้ไขเลยครับ แต่ของเดิมมันจะฉีดเข้ากระจกตรงๆ ครับ

ออฟไลน์ Stp

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2017, 14:07:32 »
หลายคนครับที่ไม่เคยจะใส่ใจกับน้ำฉีดกระจก ปล่อยมันพุ่งไปทางโน้นทางนี้ไม่สนใจว่าจะเกิดประโยชน์ในการช่วยทำความสะอาดเลย บางคันฉีดรถตัวเองแต่น้ำพุ่งไปล้างกระจกรถคันหลัง ทั้งที่รถจอดติดไฟแดง
:D ;D ร่วมรณรงค์รักการอ่านหนังสือ แทนการถามตลอดเวลา ;D :D

ออฟไลน์ xcalibur

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2017, 14:15:09 »
แก้ปัญหาเบื้องต้นด้วยการปล่อยก้านสวิชออกเร็วๆแทนครับ ไม่กดแช่ ;D

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2017, 14:33:16 »
หลายคนครับที่ไม่เคยจะใส่ใจกับน้ำฉีดกระจก ปล่อยมันพุ่งไปทางโน้นทางนี้ไม่สนใจว่าจะเกิดประโยชน์ในการช่วยทำความสะอาดเลย บางคันฉีดรถตัวเองแต่น้ำพุ่งไปล้างกระจกรถคันหลัง ทั้งที่รถจอดติดไฟแดง
55555. ผมก้อตลกแทน มอไซ. เปียกแบบ งงๆ.  มาร์ชก้อคงไม่ได้ตั้งใจ

ออฟไลน์ Weetting

• ช่วงล่าง+เครื่องยนต์
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2017, 15:50:05 »
แนะนำ​เปลี่ยนไปใข้หัวฉีดของแคมรี่ครับ​  เป็นละอองเต็มบาน
THE Manual Gearbox Preservation Society
Drive diesel until last day

ออฟไลน์ ps000000

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2017, 16:30:33 »
ผมเคยเห็นหลายครั้ง

น้ำพุ่งแรงมากไม่รู้โดนกระจกไหม

พุ่งมาตกถนนหลังรถเพียบเลย ยังกะสงกรานต์

ออฟไลน์ Krongbun

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2017, 16:32:33 »
 :D ;D เข้าใจเลยเพราะเคยขี่มอไซค์แล้วโดน hahaha
แต่ผมไม่ซีเรียส พลาดกันได้
ทุกวันนี้ก่อนฉีดหันดูก่อนเลยมีมอไซค์ใกล้ๆไหม hahaha

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2017, 21:33:52 »
โหห มันแรงขนาดนั้นเลยหรอ  ??? ??? ???

ออฟไลน์ Tan Int

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2017, 21:41:37 »
มันเป็นจริงๆครับ รถผม EG เก่าขนาดว่าหัวฉีดน้ำที่มันปกติยังเป็นละอองปลิวไปหลังรถได้
แล้วมันมีอันึงเผยอขึ้น ฉีดทีน้ำไปหลังรถเลย = =
1994 Civic EH9 (4dr) VTi (Made in Japan)
1998 Civic EK 1.6VTi-E Special Edition
2011 Corolla Altis E CNG (Come back)

ออฟไลน์ SaiXaiZai

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2017, 06:27:22 »
ขอบคุณครับ. น่าจะตัน เลยฉีกข้ามหลังคาไป
ก้อคิดอยุ่ว่าไม่น่าจะมีปรับระดับน้ำ เบา-แรง

ขอบคุณครับ

เอาเข็มเย็บผ้านี่แหละครับ แหย่ไปในรูหัวฉีดน้ำ แล้วโยกปรับระดับเอาตามต้องการครับ

ออฟไลน์ mewzabahl

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2017, 15:46:14 »
ของisuzu อีกยี่ห้อครับ
เดิมๆป้ายแดง ฉีดเป็นปืนฉีดน้ำเลย ไม่มีการกระจายของละอองน้ำ ถ้าขับเร็วๆ ฉีดคันเดียวล้างคันข้างหลังได้ด้วย ฮ่าๆ

ออฟไลน์ Pegasus7700

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2017, 16:16:49 »
ของisuzu อีกยี่ห้อครับ
เดิมๆป้ายแดง ฉีดเป็นปืนฉีดน้ำเลย ไม่มีการกระจายของละอองน้ำ ถ้าขับเร็วๆ ฉีดคันเดียวล้างคันข้างหลังได้ด้วย ฮ่าๆ
ผมเคยเหมือนกัน ขับตาม dmax. อยู่ดีๆที่ปัดน้ำฝนทำงาน จากรถคันหน้า
5555
...ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป...

MERCEDES BENZ W212 '12
FORD FOCUS 2.0 Gdi '13
HONDA Civic RS '20
VOLVO XC60 Hybrid Inscription '19
FORD EVEREST 2.0 Bi Turbo '22

ออฟไลน์ Darkart

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2017, 11:09:40 »
ตำแหน่งการฉีดน้ำ ของหัวฉีดน้ำ ไม่โดนกระจกมากกว่า ที่ฉีดเลยกันเยอะ เพราะไม่ปรับที่ตัวฉีดน้ำ
สามารถปรับตำแหน่งการฉีดน้ำที่หัวฉีดน้ำได้ ให้โดนกระจกครับ
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์